Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 33
    HD-1080i Music Hunter's Avatar
    Đăng ký
    01-11-11
    Thanks
    2.101
    cR
    320

Mặc định Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh

Tình hình là em cũng khoái vụ KOK, ở nhà xài con AR 18 Deluxe 5 năm nay rồi nên cũng muốn nâng cấp. Em muốn mua đầu KOK có thể gắn HDD để copy cái KOK Thúy Nga, Vân Sơn...hát cho nó máu. Thấy các bác trên vnav xài KOK qua HDD gắn trong HDP / HTPC chỉnh chọt phức tạp quá nên em định tách làm con này. Nghe đâu giờ e nó tầm 8,5-9 triệu. Bác nào xài rồi tư vấn dùm em nhé. Cám ơn các bác!

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: tngoctu, 14-01-2012 lúc 16:03 Lý do: Post trùng
    Nếu bạn không thể là mặt trời thì hãy đừng là đám mây!

HD-upscale kbp's Avatar
    Đăng ký
    24-12-09
    Thanks
    1.742
    cR
    193

Mặc định Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh

-1 cho đầu này
    Sau 1 thời gian sử dụng thì mình có 1 vài đánh giá khác về 3600hdmi trong post này: click here

Còn thông tin bên dưới chỉ là đánh giá khi mình mới mua về lúc Arirang chưa cập nhật

Code:
    Mình mới mua con này về xài, theo mình thì không nên mua vì:

_ âm thanh midi cũng chỉ bằng đầu arirang 3-4tr là cùng, không có gì hay hơn cả
    _ giới thiệu chức năng thì khá nhiều như sdcard, hdd rời, play dvd v.v. mấy cái này toàn thừa thải sự thực thì không dùng hoặc dùng cao lắm 2-3 lần rồi thôi

_ tính năng quan trọng nhất là việc chép MTV karaoke từ PC ngoài vào đầu này bằng phần mềm (như giới thiệu trong video Karaoke Arirang 2011 - YouTube phút 3:01), mà trong thùng lại không cho phần mềm. Tìm hoài trên trang web của hãng lẫn google mà không thấy phần mềm đâu. Hỏi đứa bán thì nó không biết nó kêu hỏi hãng. Lên website kiếm cái form để liên lạc nhờ hổ trợ mà không thấy gì ngoài mấy cái FAQ trong hổ trợ khách hàng cho đầu 3600hdd.
    _ giới thiệu là có thể chỉnh cao độ (key+, key-) cho mấy bài MTV karaoke, thế mà mấy bài Midi ngay trong đầu karaoke có giọng ca sĩ hát như bài Thương Về Miền Trung thì hoàn toàn không chỉnh cao độ được (mặc dù đã tắt tiếng ca sĩ đi)
    _ tình trạng chung đó giờ vẫn chưa khắc phục: đó là không lưu lại cao độ (nghĩa là hát bài này mình chỉnh -10, qua bài sau phải chỉnh tiếp vì nó reset lại 0, chỉ có phần volume của melody là nó lưu lại thôi). Khi đã chỉnh cao độ rồi thì khi hát xong nó sẽ không có chức năng chấm điểm cho bài đó.
    _ giá 9tr9 nếu mua chính hãng, còn 9tr5 thì mấy đứa "giao hàng tận nhà" (mình mua chính từ hãng vì lo tụi "giao hàng tận nhà" nhiều khi ko biết đồ máy móc có ai xài rồi ko, sau này bị hư bảo hành lằng tằng giấy tờ nữa v.v.)

_ tính năng dùng background video tự chọn: mình hát cứ thấy quảng cáo của arirang và mấy cty khác trên nền nên gây bức xúc, bỏ ra 10tr mà nó còn ráng chêm quảng cáo vào nên quyết định lấy 1 file video để đổi. 
    **Trong bản hướng dẫn kèm theo thì hoàn toàn không có phần này. Tự mò 1 hồi mới ra thì ra nó chỉ chấp nhận file *.avi. 
    **Khi up xong thì nó vẫn cứ play cái background video của arirang, rồi mới play thêm cái background video của mình
    **Muốn xóa mà mò nát menu không có chức năng xóa. Hên là up file video HD, chứ rủi ai test mà up file video bị bể hột thì coi như khóc hận ngàn thu QQ

_ còn nhiều khuyết điểm nữa mà mình quên rồi, mình mua rồi cảm thấy hối hận sao ko mua đầu VOD còn có lí hơn, cái này hao tiền mà "cùi bắp" :))

Ưu điểm duy nhất là đầu ra HDMI để coi trên màn hình 16:9 rõ 1 chút và không bị kéo dãn (nhưng vẫn chưa rõ bằng mấy phim 720p mặc dù đã chỉnh qua 1080p @@)
    Chỉnh sửa nội dung bởi: kbp, 26-01-2013 lúc 09:21

3. 2 người đã cảm ơn kbp

HD-720p megaultima's Avatar
    Đăng ký
    20-02-10
    Thanks
    545
    cR
    357

Mặc định Ðề: Có bác nào xài đầu Ariang 3600 HDMI chưa ạh?

Cảm ơn phần review của anh .

HD-1080i NHÂN_JBL's Avatar
    Đăng ký
    28-06-11
    Thanks
    125
    cR
    464

Đã sử dụng qua và có ác cảm với em này luôn . Âm thanh thì đánh không hay so với 3600 deluxe a ,s . Mà giá thì trên mây . Dù có HDMI nhưng kok thì cần nó làm gì xem phim HDMI thì bác bỏ số tiền 9.5 triệu mua được cái đầu DVD 3D luôn mà còn dư tiền vài chầu nhậu . Phần cập nhật đĩa cho vol mới thì lâu hơn đĩa rời . Cái 18deluxe của bác âm thanh ăn đứt con HDMI .
    HARMAN/KARDON_JBL_INFINITY : 225 hồng bàng .p11.q5 .0932.577.541 Mr NHÂN
    SHOW HÀNG ~~~>http://www.hdvietnam.com/diendan/158...toan-quoc.html

6. The Following User Says Thank You to NHÂN_JBL For This Useful Post:

Digital-2k JESSIEBO's Avatar
    Đăng ký
    13-08-10
    Thanks
    650
    cR
    643

nếu bác đang sử dụng đầu arirang 18 deluxe.mà muốn nâng cấp thì em khuyên bác dùng đầu arirang 3600 HDMI là tốt nhất,vì dể sử dụng,mà âm thanh và hình ảnh thì cực tốt đó bác.giá đầu arirang 3600HDMI khoảng 8tr6 thôi bác.
    TRƯƠNG LÊ AUDIO: Buồn buồn... SALES OFF " Xả hàng" với các Fan PIONEER CHƠI ! CUSTOMER SERVICE HOTLINE 0903944158. http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/

8. The Following User Says Thank You to JESSIEBO For This Useful Post:

Digital-2k JESSIEBO's Avatar
    Đăng ký
    13-08-10
    Thanks
    650
    cR
    643

về phần âm thanh thì em đảm bảo với bác là đầu 18 deluxe không chuẩn bằng 3600HDMI đâu.còn cập nhật vol mới thì cũng đơn giản như đầu 18 deluxe thôi bác ơi!chỉ khác là chép thẳng vào ổ cứng.cho nên khi cập nhật vol mới bác ghi lại số seri máy cho cửa hàng là xong.
    TRƯƠNG LÊ AUDIO: Buồn buồn... SALES OFF " Xả hàng" với các Fan PIONEER CHƠI ! CUSTOMER SERVICE HOTLINE 0903944158. http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/

10. The Following User Says Thank You to JESSIEBO For This Useful Post:

HD-upscale hainet's Avatar
    Đăng ký
    04-01-10
    Thanks
    132
    cR
    206

Trích Nguyên văn bởi kbp Xem bài viết
    -1 cho đầu này

Mình mới mua con này về xài, theo mình thì không nên mua vì:

_ âm thanh midi cũng chỉ bằng đầu arirang 3-4tr là cùng, không có gì hay hơn cả
    _ giới thiệu chức năng thì khá nhiều như sdcard, hdd rời, play dvd v.v. mấy cái này toàn thừa thải sự thực thì không dùng hoặc dùng cao lắm 2-3 lần rồi thôi

_ tính năng quan trọng nhất là việc chép MTV karaoke từ PC ngoài vào đầu này bằng phần mềm (như giới thiệu trong video Karaoke Arirang 2011 - YouTube phút 3:01), mà trong thùng lại không cho phần mềm. Tìm hoài trên trang web của hãng lẫn google mà không thấy phần mềm đâu. Hỏi đứa bán thì nó không biết nó kêu hỏi hãng. Lên website kiếm cái form để liên lạc nhờ hổ trợ mà không thấy gì ngoài mấy cái FAQ trong hổ trợ khách hàng cho đầu 3600hdd.
    _ giới thiệu là có thể chỉnh cao độ (key+, key-) cho mấy bài MTV karaoke, thế mà mấy bài Midi ngay trong đầu karaoke có giọng ca sĩ hát như bài Thương Về Miền Trung thì hoàn toàn không chỉnh cao độ được (mặc dù đã tắt tiếng ca sĩ đi)
    _ tình trạng chung đó giờ vẫn chưa khắc phục: đó là không lưu lại cao độ (nghĩa là hát bài này mình chỉnh -10, qua bài sau phải chỉnh tiếp vì nó reset lại 0, chỉ có phần volume của melody là nó lưu lại thôi). Khi đã chỉnh cao độ rồi thì khi hát xong nó sẽ không có chức năng chấm điểm cho bài đó.
    _ giá 9tr9 nếu mua chính hãng, còn 9tr5 thì mấy đứa "giao hàng tận nhà" (mình mua chính từ hãng vì lo tụi "giao hàng tận nhà" nhiều khi ko biết đồ máy móc có ai xài rồi ko, sau này bị hư bảo hành lằng tằng giấy tờ nữa v.v.)

_ tính năng dùng background video tự chọn: mình hát cứ thấy quảng cáo của arirang và mấy cty khác trên nền nên gây bức xúc, bỏ ra 10tr mà nó còn ráng chêm quảng cáo vào nên quyết định lấy 1 file video để đổi.
    **Trong bản hướng dẫn kèm theo thì hoàn toàn không có phần này. Tự mò 1 hồi mới ra thì ra nó chỉ chấp nhận file *.avi.
    **Khi up xong thì nó vẫn cứ play cái background video của arirang, rồi mới play thêm cái background video của mình
    **Muốn xóa mà mò nát menu không có chức năng xóa. Hên là up file video HD, chứ rủi ai test mà up file video bị bể hột thì coi như khóc hận ngàn thu QQ

_ còn nhiều khuyết điểm nữa mà mình quên rồi, mình mua rồi cảm thấy hối hận sao ko mua đầu VOD còn có lí hơn, cái này hao tiền mà "cùi bắp"

Ưu điểm duy nhất là đầu ra HDMI để coi trên màn hình 16:9 rõ 1 chút và không bị kéo dãn (nhưng vẫn chưa rõ bằng mấy phim 720p mặc dù đã chỉnh qua 1080p @@)
    Em cũng bị giống bác cái vụ này, quảng cáo cho giao tiếp với PC để chép nhạc MTV mà đếch có đưa phần mềm theo máy . Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo.Thanks .

HD-upscale capters's Avatar
    Đăng ký
    29-07-10
    Thanks
    202
    cR
    172

ai biết cách chọn bài hát ưu tiên trong Ariang 3600 HDMI ko vậy ?

Digital-2k ngdhieu's Avatar
    Đăng ký
    30-07-09
    Thanks
    371
    cR
    1.535

Ngẫm lại thấy mình thật là thông minh vì không chọn 3600 HDMI khi mua (mua 3600S)

HD-upscale THANHDATSDDT's Avatar
    Đăng ký
    07-08-10
    Thanks
    59
    cR
    57

Trích Nguyên văn bởi ngdhieu Xem bài viết
    Ngẫm lại thấy mình thật là thông minh vì không chọn 3600 HDMI khi mua (mua 3600S)
    Chín người mười ý mà bác !!!!!!!!!!!!!!!!!

Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Tags for this Thread

Bookmarks