Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 20
    HD-720p vubang's Avatar
    Đăng ký
    08-07-09
    Thanks
    498
    cR
    509

Mặc định CÓ AI MUA ĐỒ Ở CHỢ GÒ - AN GIANG CHƯA?

Mình tính đi chơi và mua đồ âm thanh ở đây, có bạn nào từng đi hay mua đồ chưa cho xin tí kinh nghiệm? Cảm ơn nhiều!

-----------------------------------------------------------------

Mặc định Ðề: CÓ AI MUA ĐỒ Ở CHỢ GÒ - AN GIANG CHƯA?

Chợ Gò An Giang tập trung mọi thứ đồ điện tử từ pro đến amater. Hồi trước mình dễ kiếm 1 số đồ như ý. Nhưng bây giờ có thợ lành nghề chầu trực ở đó chuyên rã những thứ có giá trị của máy đem ra bán riêng lẽ nên khó kiếm đồ như ý lắm. Kinh nghiệm đi là dễ bị lỗ vốn . Bro muốn qua đó mua đồ thì hãy đi với ai có kinh nghiệm như vậy sẽ tránh được sự cố.

HD-upscale lanbiennet's Avatar
    Đăng ký
    26-12-09
    Thanks
    82
    cR
    144

Mua đồ ở Việt Nam cho lành bạn ui.
    Lỡ vác mấy chục kg về, trốn tránh công an, biên phòng, cảnh sát lỡ về nó chết thì mình cũng tức chết theo nó.
    Nếu có kiến thức về điện tử thì mua, nó rẽ hơn ở VN nhiều đó.
    Nhưng có nhiều hàng hư rồi bị sửa, vá lại bán. Lỡ mua nhầm thì ôm hận.

HD-720p Bluepay's Avatar
    Đăng ký
    03-02-10
    Thanks
    94
    cR
    64

CHỢ GÒ TÀ MÂU

Nếu bạn đi thì nên kèm theo 1 người địa phương ! Tui đã từng đi qua đó, bạn tui ở Cái Dầu nên thường xuyên rành khu vực đó.

Qua lính canh việt nam ( người đó tui nhớ mãi, anh ý chỉ cần 1 chai nước mà thôi, ko cần passport hay giấy tờ gì vì chắc có ng đia phương theo !!! )

Qua bên đó NGƯỜI BÁN HÀNG TOÀN LÀ NGƯỜI VIỆT NAM - Gía trên trời, hàng hóa thì đa dạng, nhớ trả giá ( mà có trả giá thì cỡ nào cũng dính )

Mang tiền trong người ít thôi. Lỡ gặp mấy anh ác giữa đường còn có cái Thân để về ( Khi mua hàng xong thì nhờ Cữa Vạn họ mang về VN cho mình. Lúc đó mình trả tiền sau )

Hoành tráng nhất là 4 Lính canh " tít trên chòi cao với những cây súng đen ngòm, ko biết súng gì " nhưng lính canh ở trần, da đen bóng, nhìn kinh vãi hàng....

Di động Vinaphone thì vi vu nhe. Qua bên đó vẫn có sóng và nói chuyện về VN ( Con buôn nó cũng nhờ vậy mà kinh doanh ấy mà )

Vài ý share với người Bạn...

Chúc Bạn lên đường may mắn

Thân

HD-720p vubang's Avatar
    Đăng ký
    08-07-09
    Thanks
    498
    cR
    509

Cảm ơn các bạn nhiều, mình sẽ suy nghĩ thêm. Đi thì vẫn đi nhưng mua thì còn phải tính. Đi cho biết chứ.

HD-720p heo_bu's Avatar
    Đăng ký
    28-12-08
    Thanks
    30
    cR
    248

bây giờ thì qua bên ấy chỉ có ôm hận thôi . Vì tất cả đều là do người Việt bán thôi . K chừng hàng Nhật Tảo tạm xuất và tái nhập đó bạn . Nêu là người có kinh nghiệm thì đở . Nếu k thì đi chơi cho biết thôi .
    SÔNG CÓ KHÚC , NGƯỜI KHÙNG CÓ LÚC
    ĐỐ CÁC BÁC : CON GÌ VỪA CẮN VỪA LA ?

cách đây 10 năm mình có đi chợ Gò Tà mâu rồi, sẳn dịp về Châu Đốc thăm anh bạn học chung đại học ra trường về làm ở ngân hàng thị xã Châu Đốc, nhậu xỉn xong hắn dẫn qua chợ Gò chơi cho biết, đi buôn lậu gì mà có 2 du kích xã xách AK đi theo, từ bờ kinh bên này thấy dân mình đai đường, thuốc lá, đồ điện tử khiêng ngời ngời đông như kiến, tới chòi canh đất cambodia thì xu cho anh lính kam gói thuốc họ cho vào chơi, công nhận lính kam đồng phục họ lúc đó đẹp hơn đồ của mấy anh bên mình nhiều. Mình nhớ lúc đó mỗi nhà sàn bán 1 món khác nhau, điện thoại vô tuyến nghĩa địa của Nhật chất theo từng cần xé lớn, muốn mua phải mua nguyên cần xé, còn lựa thì giá khác, tivi nghĩa địa, đầu dvd, xe đạp, mấy thứ đó lúc ở Vietnam mình còn mắc quá, ngần ngừ coi nhưng không mua. Bây giờ đất saigon mình nhiều bạn trẻ xài đồ điện tử thay đổi liên tục, sao không có doanh nghiệp nào nắm cơ hội gom lại hàng điện tử second hand của việt nam đem qua gò bán ngược lại cho dân Kampuchia xài ta.
    CÔNG TY TNHH ANDI VIETNAM
    50/4C Nguyễn Đình Chiểu, P.3, Q.Phú Nhuận (Hồ Chí Minh)
    Điện thoại : 08-2210-1800 - Hotline: 091.388.1719

Trích Nguyên văn bởi vubang Xem bài viết
    Mình tính đi chơi và mua đồ âm thanh ở đây, có bạn nào từng đi hay mua đồ chưa cho xin tí kinh nghiệm? Cảm ơn nhiều!
    Hàng ở đó trước đây thì mua đc; nhưng sao này do đầu nậu TPHCM mua trực tiếp từ Campuchia rồi đem lên Nhật TẢo (TPHCM,VN ) bán nên ko còn hàng đẹp . Hiện nay thịnh hành nhất là pioneer 7800II giá 4tr2 bình dân Bose301 seri 2 7,5 tr (giá ngày 10/03/2011).

HD-1080i chobobo's Avatar
    Đăng ký
    22-01-10
    Thanks
    442
    cR
    60

em nghĩ bác qua đó chơi cho biết thôi chứ mua bán làm j.Lâu lâu em vẫn qua đó vác về vaì em mà còn chết lên chết xuống đây nữa bác ạ^^!
    Hàng bên đó rẻ hơn bên mình được vài trăm ngàn nếu là món tầm 3, 4 tr nhưng không cho thử điện đóm j hết.ưng con nào lấy con đó về tới VN hư ráng chịu.Mua bán mà người trong tối kẻ ngoài sáng thì còn phụ thuộc nhiều vào ông chủ bán nữa.Ông mà vui thì cho chết 1 em. coi như huề.nếu buồn buồn dính 2 3 em thì coi như lỗ chổng vó luôn.
    vài dòng kinh nghiệm gửi nác

HD-upscale hongphuc's Avatar
    Đăng ký
    20-09-10
    Thanks
    0
    cR
    0

Hồi trước thì hàng mới về nhiều, bây giờ có đội ngũ sửa chữa ngồi luộc tại chỗ nên tính nguyên bản không còn...hiện nay chỉ thấy xe đạp điện là rẻ, còn hàng điện tử thì ...cũng rứa

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks