10-2021 Nguồn phim HD1080, 4K của các bạn?

newbieppc

Member
Chào cả nhà,

Mình lập topic, nhờ anh em chia sẻ các Nguồn phim HD 1080, 4K của anh em để cùng khám phá, học hỏi.
(do mình cũng đang thử trải nghiệm một số dịch vụ...)

Nguồn xem chính cá nhân mình, tạm phân loại:
1. Truyền hình: VTV Cab & K+ (chi phí khoảng 200k/ tháng). 1080p.

2. Streaming online:
(i) Netflix: xài nhiều nhất, có 4K, và âm thanh Dolby (90k/tháng do share cùng 2 người bạn)
(ii) Apple TV+: chất lượng đẹp, 4K, đủ thể loại âm thanh (59k/ tháng) --> nguồn phim ít, nên ít xem. Chắc sớm bỏ subscribed.
(iii) Amazon Prime: 4K, nhưng không thấy có phụ đề VN, đang được offer free, do đăng ký Prime mua đồ... Sẽ không subscribed!
(iv) đang thử tìm hiểu thêm các dịch vụ của HBO? --> nhờ anh em tư vấn thêm.

Xài thử KODI 2 tháng, nhưng thấy ít tiện dụng (chắc do mình hơi lười).

3. Xem Offline
(i) Download từ link qua chia sẻ tại diễn đàn HDVietnam.com . Dùng FShare là chủ yếu, tài khoản vài chục k/ tháng
(ii) Chép phim dịch vụ. Chỉ chép và lưu trữ 1080p, phim hay (cá nhân) hoặc kinh điển.

Nhờ các bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm và các nguồn khác giúp ạ!

caothudeche

Moderator
Bạn liệt kê, cảm nhận gần hết các nguồn phổ nhất ở VN rồi còn gì để anh em góp ý đâu?
Vấn đề là không có bất cứ nguồn nào có thể tổng hợp đủ thể loại trên thế giới, mỗi nguồn lại có một số nội dung riêng.
1. Truyền hình: K+ có thế mạnh bóng đá + 1 số bản quyền phim điện ảnh VN (hiện tại). Nếu bạn quan tâm 2 nội dung này thì không còn lựa chọn nào khác. Còn nếu không thì cứ rẻ mà chọn. Thậm chí như mình chất lượng video, âm thanh trên đó không đủ chiều lòng mình nên có lẽ truyền hình chỉ cần các kênh thiết yếu là đủ.

2. Cực kỳ nhiều nguồn và Netflix là ổn nhất cả về nội dung, chất lượng, ngôn ngữ rồi. Đương nhiên là Netflix không thể nào ôm tất nội dung trên thế giới, đặc biệt là hàng nóng. Thế nên tùy sở thích mà ta tìm kiếm các dịch vụ khác. Ví dụ như mê phim Trung Quốc thì có iQyi, Yoku, Tencent...

3. Offline: Gọi là offline nhưng bạn hoàn toàn có thể xem online được mà (ví dụ như Fshare xem qua flugin hay qua fshare tool luôn). Đối với mình đây mới là nguồn ngon nhất và đa dạng nhất, vì nó được tổng hợp chia sẻ từ rất nhiều người, mỗi người sưu tầm từ các nguồn khác nhau, thế mạnh khác nhau, thậm chí có rất nhiều hàng hiếm mà không có ở nguồn Streaming nào.
Chỉ có điều nó không có giao diện trực quan như mấy app/web Streaming mà thôi.

tintor85

Mong bác chỉ rõ cho e sử dụng fshare tool vàcách coi trực tiếp trên fshare tool được ko ạ.cám ơn bác nhiều.

tintor85

Bạn liệt kê, cảm nhận gần hết các nguồn phổ nhất ở VN rồi còn gì để anh em góp ý đâu?
Vấn đề là không có bất cứ nguồn nào có thể tổng hợp đủ thể loại trên thế giới, mỗi nguồn lại có một số nội dung riêng.
1. Truyền hình: K+ có thế mạnh bóng đá + 1 số bản quyền phim điện ảnh VN (hiện tại). Nếu bạn quan tâm 2 nội dung này thì không còn lựa chọn nào khác. Còn nếu không thì cứ rẻ mà chọn. Thậm chí như mình chất lượng video, âm thanh trên đó không đủ chiều lòng mình nên có lẽ truyền hình chỉ cần các kênh thiết yếu là đủ.

2. Cực kỳ nhiều nguồn và Netflix là ổn nhất cả về nội dung, chất lượng, ngôn ngữ rồi. Đương nhiên là Netflix không thể nào ôm tất nội dung trên thế giới, đặc biệt là hàng nóng. Thế nên tùy sở thích mà ta tìm kiếm các dịch vụ khác. Ví dụ như mê phim Trung Quốc thì có iQyi, Yoku, Tencent...

3. Offline: Gọi là offline nhưng bạn hoàn toàn có thể xem online được mà (ví dụ như Fshare xem qua flugin hay qua fshare tool luôn). Đối với mình đây mới là nguồn ngon nhất và đa dạng nhất, vì nó được tổng hợp chia sẻ từ rất nhiều người, mỗi người sưu tầm từ các nguồn khác nhau, thế mạnh khác nhau, thậm chí có rất nhiều hàng hiếm mà không có ở nguồn Streaming nào.
Chỉ có điều nó không có giao diện trực quan như mấy app/web Streaming mà thôi.
Mong bác chỉ dùm e cách coi trực tiếp trên fshare tool với.cảm ơn bác nhiều.

caothudeche

Moderator
Mong bác chỉ dùm e cách coi trực tiếp trên fshare tool với.cảm ơn bác nhiều.
Bạn paste link vào Fshare tool như bình thường nhé.
Sau đó thay vì nhấn tải thì mình nhấn chuột phải chọn Watch Online (Xem video trực tuyến).
Sau đó nó sẽ hỏi là xem hay vừa xem vừa tải, chọn phần mềm nào để xem.

tintor85

Phiền bácl ần nữa,em kiếm cái fshare tool mà ko thấy.mình phải xài tk vip hàng tháng mới có hay sao ạ. Nếu có bác cho em xin link tải fshare tool với.cám ơn bác nhiều.p

caothudeche

Moderator
Phiền bácl ần nữa,em kiếm cái fshare tool mà ko thấy.mình phải xài tk vip hàng tháng mới có hay sao ạ. Nếu có bác cho em xin link tải fshare tool với.cám ơn bác nhiều.p
Ối giời ơi!
Truy cập vào fshare nhìn ngay phía trên có mục Ứng dụng: https://www.fshare.vn/site/tool
Tìm và tải bản phù hợp với hệ điều hành của bạn.
Fshare Tool chỉ dùng được với tài khoản VIP.

Thienthuqng

Well-Known Member

App dùng cho Android BOX và Tivi THÔNG MINH, thì bạn dùng Ứng dụng này cài rồi đăng nhập vào Fshare…(khi tìm Phim muốn xem thì add vào Mục Yêu thích của Fshare.. vậy là có thể thưởng thức hàng ngàn video rồi :p:p
[HIDE] https://www.fshare.vn/file/UY37GGLCO5EA [/HIDE]

Bên trên