10 Pre-Power Amps có ảnh hưởng nhất mọi thời đại - Tạp chí TAS

sonrock

e tìm thấy cái này thực sự là thấy rất hữu ích và hay, và e nghĩ nên chia sẻ với a e. những amp trong này đc đề cập đến tuy chỉ mang tính tham khảo nhưng lại mang đến cho ng đọc những kiến thức và lịch sử trong lĩnh vực audio, đặc biệt là về quá trình sx và phát triển của amplifier. tạp chí The Absolute Sound đã sử dụng những ngôn từ rất đơn giản, mộc mạc và dễ hiểu để diễn giải tại sao những sp trên lại được bình chọn là mang tính ảnh hưởng nhất mọi thời đại, ko phân biệt giá tiền tuổi tác và công năng. có lẽ đây là bài báo hay nhất mà e từng được đọc. rất may lần này TAS đã cho ng đọc có thể truy cập và download miễn phí ấn phẩm này. mời các bác: http://www.fshare.vn/file/7N4T0XSU9O/ hay http://media.avguide.com/Preamps_and_Amps_2011.pdf

nếu các bác ko vào đc link trên thì vào link sau và bấm vào hình như hướng dẫn để download, e đang đọc, quả thực tuyệt hay. đến phần sau có hướng dẫn tên và giá cụ thể cho từng loại sản phẩm như pre-amp và power-amp với từng mức tiền để ng tiêu dùng có thể dễ dàng tìm hiểu và chọn lựa. link đây ạ: http://www.ultrahighendforum.com/viewtopic.php?f=4&t=6132

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member
Ðề: 10 Pre-Power Amps có ảnh hưởng nhất mọi thời đại - Tạp chí TAS

file FDF này em load về bị lỗi rồi bác ah

sonrock

e đã đưa link gốc lấy trên ultra highend forums, các bác thử xem có được chưa nhé. nếu ko đọc được thì quả là phí quá.

sonrock

hic, hay tại máy a chưa cài phiên bản mới nhất của Adobe reader? cái này nó dài 110 trang, mỗi trang hàng ngàn chữ a bảo e dich đến bjo :D. sao lại vớ vẩn thế nhỉ vì e dùng bất kể link nào trong 2 cách trên đều đc. bác nào biết thì chỉ giúp ae cách down về. chứ bjo e chụp màn hình rồi post lại hình vẫn nhỏ a ơi, có ai có email pm cho e rồi e gửi bản gốc pdf xong post lại đc cho ae xem thì tốt quá :). lúc đó Mod chỉnh lại bài đầu tiên của e với hình là ok.

sonrock

hic, e có cái tk nào mediafire đâu a :(. trước nay e toàn down chứ chưa bjo up cái j ah :D. để e tính kế khác xem thế nào. hy vọng từ đây đến tối có a e nào siêu IT có thể giúp mọi ng món này được. thực ra 110 trang thì chỉ nên download thôi a Hiền ạ, vì post hình lên cũng chết chứ chẳng nói đến edit. bjo a thử upgrade cái bản mới nhất của Adobe Reader sau đó bấm lại vào link xem sao nhé. e hy vọng nhà mạng vn ta đừng có nói là mấy cái trang high-end này cũng bị chặn thì e bó tứ chi luôn :(

Dorillin

Member

mình dùng Foxit Reader đọc bình thường, các bác down về thử coi dc k
có nhiều lạ hoắc lần đầu biết đến, toàn đồ hiend8-|
link: Better than Adobe PDF Reader and Acrobat

Dorillin

Member

mình đang dùng bản 5.0.2.0718, chạy win7 x64, mình down link đầu của a Sonrock, nghĩ do soft chơi thôi chứ k phải do link download đâu
Mình cũng dùng Foxit Reader như bác nhưng sao kỳ vậy ta, mở lên không được , toàn báo lỗi

sonrock

bản gốc mà e gửi qua email cho a lên đến 15mb cơ. e hy vọng mọi ng sẽ đọc đc hết. ko phải tất cả là high-end như bác dorillin nói đâu ạ, vì nó có giá từ thấp đến cao, từ 0-$1000 rồi $1000-$2000,...mà chúc mọi ng vui và sẽ bàn luận về các sp trong bài báo này sau. e thấy có rất nh lựa chọn hay đấy ạ, nổi trội là mấy cái vincent có mặt ở gần như các hạng mục giá và thêm mấy hãng nữa. các bài reviews về combo bên dưới cũng rất ấn tượng và bổ ích.

Dorillin

Member

vậy do lỗi download mình down ra file 14.92MB, 5MB k đọc được đúng rồi :))
Link của bác đọc OK , link của bác up đến 14,92MB trong khi link kia chỉ 5MB thôi, thanks bác nhé, Sơn copy link này gắn vô bài đầu tiên lại nè

minhta

Mình đọc bình thường các bác ạ, chỉ tội là chữ thì hiểu mà không hiểu nó nói cái gì vì trình độ em còn kém quá, chưa thật sự bước vào "con đường đau khổ" này.

Phải chi có 1 nhóm cùng ngồi đọc và bàn luận thì hay biết mấy.

sonrock

hic, có vẻ các bác nhà mình ngại đọc tiếng anh nhỉ :p

tamdamsg

Member

Cái tài liệu này hay xem để tham khảo nâng trình lên để chém :D tks bác Sơn nha

Trong file bác gửi co reviews về em Musical Fidelity M6i, em mới mua người anh em của em này là Musical Fidelity M3i :). Phải nói là nó làm loa em kêu khác hẳn, cái vỏ kim loại sờ rất sướng :), nó còn trang bị cả bộ lau nữa gồm khăn và găng tay, tuy nhiên em thắc mắc là sao hãng này làm ít nút điều khiển thế : có mỗi nút chỉnh volume và chuyển từ cd => aux => tape.

sonrock

e đọc nh cái cũng chỉ đoán. thực ra nếu có thời gian và nó cũng ngắn ngắn hay cái nào thực sự quan tâm thì e sẽ tra từ điển mấy từ chuyên môn hay ko biết 1 cách tử tế trên đt, chứ ko thì cứ đọc lướt đc tầm 70% là cũng tạm ok :D. e thấy mấy bác làm về thông tin audio này kia cũng chủ yếu thỉnh thoảng dịch mấy cái tạp chí kiểu này :). có điều riêng 1 quyển đã hơn trăm trang với bn là thông tin nên e nghĩ các bác ấy cũng lười dịch :D. với lại ng dùng đa phần toàn chú ý hay để tâm vào 1 sp nhất định nào đó chứ 1 cái tổng hợp đàng hoàng nh thông tin thế này thì đôi khi lại ko thích :)). riêng e thấy tạp chí này có reviews từ 1 sp cụ thể, hay 1 phối ghép cụ thể đến so sánh các sp cụ thể với nhau, rất hay. giá rổ và thông số kỹ thuật đàng hoàng. có điều 1 quyển dài thế này e thấy để tiêu hóa hoàn chỉnh và đầy đủ thời gian chắc cũng ko ít :). chúc các bác vui!

tamdamsg

Member

e đọc nh cái cũng chỉ đoán. thực ra nếu có thời gian và nó cũng ngắn ngắn hay cái nào thực sự quan tâm thì e sẽ tra từ điển mấy từ chuyên môn hay ko biết 1 cách tử tế trên đt, chứ ko thì cứ đọc lướt đc tầm 70% là cũng tạm ok :D. e thấy mấy bác làm về thông tin audio này kia cũng chủ yếu thỉnh thoảng dịch mấy cái tạp chí kiểu này :). có điều riêng 1 quyển đã hơn trăm trang với bn là thông tin nên e nghĩ các bác ấy cũng lười dịch :D. với lại ng dùng đa phần toàn chú ý hay để tâm vào 1 sp nhất định nào đó chứ 1 cái tổng hợp đàng hoàng nh thông tin thế này thì đôi khi lại ko thích :)). riêng e thấy tạp chí này có reviews từ 1 sp cụ thể, hay 1 phối ghép cụ thể đến so sánh các sp cụ thể với nhau, rất hay. giá rổ và thông số kỹ thuật đàng hoàng. có điều 1 quyển dài thế này e thấy để tiêu hóa hoàn chỉnh và đầy đủ thời gian chắc cũng ko ít :). chúc các bác vui!

Rảnh nãy giờ đọc dc hơn chục pages mà 2 con mắt nó nổ đom đóm, dạo này mắt mũi sao nó kém thế :((, mà phải nói đọc mấy cái review này nó viết rất chi tiết và sâu sắc :D

minhta

hic, có vẻ các bác nhà mình ngại đọc tiếng anh nhỉ :p

Bác có cái nào nói về speaker không vậy bác. Speaker em còn chưa rành thì cái này em cứ đọc như đi trên mây thôi.

Bên trên