[#13] HD có cần thiết không ? Tại sao ???

victor77

Active Member
Ðề: [#13] HD có cần thiết không ? Tại sao ???

Vote cho bạn một phiếu. Từ ngày biết HDrip đến giờ không bao giờ ra cửa hàng băng đĩa nữa. Cho bọn chúng phá sản. Ke ke . . .

nlsinh

Active Member

Vote cho bạn một phiếu. Từ ngày biết HDrip đến giờ không bao giờ ra cửa hàng băng đĩa nữa. Cho bọn chúng phá sản. Ke ke . . .

Giống mình quá. Hơn 1 năm nay chưa hề bước chân vào tiệm đĩa phim hoặc phần mềm, game nào cả. Còn đống phim DVD ngày xưa thì cho đứa em muốn làm gì thì làm. Nhưng nghe đâu 1 phim DVD5 tụi bán đĩa vẫn bán 15K, vậy mà vẫn sống và ngày càng giàu có. Xem ra HD đông thì có đông nhưng vẫn chưa là gì so với hơn 80 triệu dân Việt Nam. =:)

greenHD

Member

Chỉ một lần được xem là mê liền. Đang tính đường để sang năm có một HTPC hoàn chỉnh để thưởng thức HD.

gunzok

Member

nhờ hồi trước xem cái transformer VCD thì chả thấy hay ho gì , từ ngày xem được bản HD thì đâm ra thik fim này và thik luôn fim HD :D

sonchuaquy

thực sự là sau khi xem xong 1 phim HD thì mình vô cùng kinh ngạc, tui đã del hết toàn bộ DVD, avi ra khỏi máy, rồi đi đâu xem cũng thấy không cái gì bằng cái film HD mà mình đã xem. từ khi xem phim HD, mình nhận xét chất lượng hình ảnh phim rất pro (nói vui vậy thôi nha:-@)
tui chỉ mong đĩa bluray sẽ trở thành phổ biến như DVD hiện nay nhanh nhất có thể.

vàng a páo

cuộc cách mạng lớn, bắt đầu từ việc nghiên cứu bài của anh Chip
Nhưng tốn kém quá, hic
nghèo vẫn cho thằng tèo đi bộ đội

dicklau

Quan điểm của em là enjoy 1 cách lười biếng nên hới khác các bác 1 tí .
Em thì vẫn dùng đầu bluray để xem DVD vì DVD có tiếng Việt,giải trí đỡ nhức đầu
vì tiếng Anh của đĩa bluray,và nghe nhạc HDCD cũng khá là hay .Còn HDZip xem
phim bộ đỡ mất công thay đĩa.

scob2111

rồi một thời gian ngắn nữa HD sẽ quen thuộc với mọi người thôi, cũng giống như lúc trước DVD thay thế VCD vậy

Hayabusha

Member

Có mấy cái chưa có HD như Thúy Nga, ASIA, phim bộ TQ nên vẫn phải xem từ DVD ISO

RoyalStyle

HD cho dân chơi với nhà giàu xem =))

Bậy à nhen.
Theo em thì HD là 1 cái gì đó giống như ma túy vậy (đối với em), nó ko phân biệt giàu nghèo, chịu chơi hay ko, mà chỉ là sự khác nhau giữa người chưa bao giờ rờ tới và người đã từng xem qua. Như em là 1 ví dụ nhé, vừa nghèo + máy dỏm mà vẫn cứ ngứa nghề chơi HD. Hồi cách đây vài tháng nghe HD là lạ, sau đó "lỡ" tải về 1 phim xem, rồi từ đó suốt ngày mồm miệng cứ HD thôi. Giờ bạn bè nào hỏi xem phim là phang ngay vào mặt nó 1 câu: "Có phim HD ko? Ko là tao ko coi đâu?". Vậy đó! Em đoán ko lâu nữa thì "người người HD, nhà nhà HD" cho mà coi. :D

nhat_238kd

HD là số 1, xem 1 lần là giền,..ehe

thuandl20032003

hay that ..chac sap toi fai tim heiu them de sau nay co dieu kien mua

jack82

Chẳng biết nên nói thế nào cho chuẩn nữa những mình thấy công nghệ HD đúng là một bước đột phá ngoạn mục về trình diễn âm thanh và hình ảnh. Lần đầu tiên khi mình tiếp xúc với một bộ phim HD thì cảm nhận ban đầu đó là sự mìn màng của từng hình ảnh sau đó là âm thanh của nó khiến mình có cảm giác như là đang đứng giữa thế giới thực!cảm giác rất khó tả nhưng nó đem đến cho mình sự thú vị và mình biết đây sẽ là tương lai của công nghệ giải trí, hị vọng rằng công nghệ HD sẽ sớm trở thành phô thông trong một tương lai không xa!

HDGialong

Active Member

Quá đúng quá đúng
Theo em thì nó xuất phát từ việc ra đời ti vi cỡ lớn
Mà HD thì phải trên tivi cỡ lớn mới thấy hết cái hay và sự khác biệt của nó đúng không các bác
Tử đó dàn âm thanh 5.1 mới được hiểu đũng nghĩa của nó

chieng

Đó chỉ là tên gọi, sự cần thiết hay ko ở nhu cầu người thưởng thức: nhưng tất nhiên ai cũng muốn xem bộ phim qua thiết bị đạt được độ nét cao, âm thanh tái tạo giống thực. Người ta đặt cái tên cho các mức để phản ánh độ chuẩn đó thôi.

Bên trên