14 NGÀY PHÉP - từ 24/04/09

poly

Banned

Đề tài: Tình cảm, Hài
Diễn viên: Trịnh Hội, Ngọc Lan, Bình Minh, Ngọc Quyên, Thái Hòa
Đạo diễn: Nguyễn Trọng Khoa
Hãng sx: CHÁNH PHƯƠNG FILM
Nước sx: Việt Nam
Độ dài: 95 phút
Khởi chiếu: 24/04/2009
Website:

Phim kể về Dũng (Trịnh Hội đóng), một kỹ sư công nghệ thông tin trở về nước sau 31 năm sống ở Mỹ để tìm hiểu quê hương trong 14 ngày nghỉ phép. Tại đây, trong những cuộc ăn chơi cùng Lâm (Thái Hoà đóng) ở vũ trường, anh ta gặp và yêu Thảo, nữ tiếp viên quán bar 25 tuổi (Ngọc Lan đóng). Sau rất nhiều trắc trở trong tình yêu, cuối cùng họ cũng đến được với nhau, tuy nhiên cái kết của bộ phim sẽ khá bất ngờ.

Theo SGM

poly

Banned
Ðề: 14 NGÀY PHÉP - từ 24/04/09

Event ra mắt phim làm cực kỳ hoành tráng tại Mega Paragon , công nhận chú Nghiêm Phạm giỏi quá, lam2 SX mà kiếm tài trợ duoc vậy là quá tài , chiếu 1 lúc 8 rạp , sau đó chiếu tại tại nhà hàng Cham Cham

Ekíp lam2 phim này gần như giống y ekip làm phim Dong máu anh hùng ,từ nhà SX đến quay phim , chọn nhạc ,Trúc Nguyễn ,đồng SX phim cũng là SX của DMAH ,càng ngaỳ càng ốm

NTV và TN ,hin2h tặng chú Jink , cặp này nhin hạnh phúc thật ,e NTV cười và nhõng nheõ chú Trí suốt , đúng là gaí miền Nam ,gịong ko hay những cách nói làm trai naò ko chết

và em vợ cũ Cathy Việt Thy đứng cũng gần bên , cả 3 cố gắng ko chạm mặt nhau , và ko lọt vaò ống kính cùng lúc , đứng kế bên là chú đaọ diễn Đỗ Trọng Khoa ,có lẽ sẽ trở thành tội đồ sau bộ phim này, em gaí kế bên nữa thấy poly giơ máy ảnh là phê như bị hấp diêm bằng ánh mắt là sao chời

Nghiêm Phạm - Bình Minh - em gì ko biết tên ,nhìn xa giống Hiền Thục nhưng giò dài ,vai gái bia ôm - em Ngọc Lan vai nữ chính

AI coi phim DMAH còn nhớ tên ác ôn ở mỏ than ko " từ nay tụi mày ko còn tên nữa ,chỉ còn số thôi " .Ai coi DVD gốc DMAH phần sau hậu trường nhớ cô gái áo đỏ ko

chú này ngưỡng mộ nhất trong DVD gốc DMAH hát bài "Kiếp làm phim" : " ta mang bao tội lỗi ,nên mới đi làm phim .kiếp sống khách sạn ko ngươì yêu " ( gái của chú này cũng chân dài phết )

Ôi nữ cảnh sát hấp dẫn , hình to cho chú Siriusstar thèm chơi ,

còn đây là em Tina Tình , poly thấy em này có chất giọng rất đặc biệt ,thích em từ lần gặp đầu tiên từ Show Tình ca 2 thế hệ của đaọ diễn Qúy Khang khi e lần đầu tiên về VN diễn ,e hát Rock hay .

Nhạc phim naỳ hoan toàn do em trình bày ,các bác nghe thử Album "Mù tạt" của Tina Tình
Rock toàn phần, Tina tự sáng tác cả 10 bài tiếng Việt, hát tiếng Việt nghe ngộ nghĩnh, hồn nhiên.
Bạn nào không thích Rock thì vẫn nên nghe thử "Hoa lài màu xanh" (bài này không hề đau đớn).

Download full album
http://www.mediafire.com/?jontdtrujjj

Còn gái naỳ ko biết gái nào , mà vòng 1 bự như muốn bứt tung ra khỏi cái váy , làm poly khát sữa thấy mịa , đaĩ toàn rượu thèm sữa quá nên kiu ly pặc xỉu hết 48k huhuhu

các diễn viên trong phim và đạo diễn

ăn tối tại Cham Cham

,gaí gái ,chú Ba và chú Siriusstar tha hồ mà chảy ke nhé hehe

P/S :
từ nay poly thay đổi , còn cơ hội cứ vui , còn cơ hội chụp hình hay thử hàng bóp bóp như blog bác Phanxine hướng dẫn thí cứ bóp zé zé
cho đời nó tươi đẹp chứ ko như trước đây nữa
à hình đẹp e gửi đăng báo, còn hinh này có em nên e show hàng hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

nham18

Member

Mới vào đọc cứ tưởng bác Poly nghỉ phép trên HDVN 14 ngày chứ, hú hồn ^^!

OneClick

Member

Chắc Mod phải cho riêng một box Poly's movies review cho bác Poly rồi...hì hì hì.
Vote cho bác một phiếu, tiếp tục nữa đi bác.

poly

Banned

Phim naỳ phần khen hay nhất dành cho quay phim và dựng nhạc ,
Original Music by
Christopher Wong

Cinematography by
Dominic Pereira

Tên tuổi 2 chú này đối với khán giả VN có khi ko wen , nhưng làm DMAH thì wen rùi hen .
Phần hình của phim cứ y như clip quảng cáo du lịch VN phát trên CNN.
À phải khen thêm la 2nêú bỏ 20k 30k ra xem phim này thì chỉ cần coi đến đoạn em Ngọc Quyên bưởi bự bở phê thuốc lắc vuốt ve anh Trịnh Hội là đủ sướng mắt nóng người òi .Chưa kể đoạn nóng giữa em Thảo và anh Dũng ( cũng may ko đặt là em Thái anh Dũng ,goị tắt là Thái Dũng hehe ) được quay khá đẹp ,chà hiểu sao làm poly liên tưởng lại The Lover ,căn nhà trọ ,2 thân thể hòa quyện noị nhà trọ khu phố Tàu ,trong tiếng rao Chí Mà Phủ . Đẹp .

À nói thêm là có lẽ bộ truyện người lớn có tầm ảnh hưởng quá lớn với thế hệ 7x hay sao mà lớp đạo diễn này khi làm phim toàn hồi tưởng về cô giáo Thảo . Phim Giaỉ cứu TC của NQDũng , phim CTXX của Victo Vũ , và phim này ,lúc naò cũng có nhân vật cô giaó Thảo hehehe

Về câu chuyện phim ,một anh chàng yêu e một bán bar hay bia ôm hay cave chẳng có gì lạ và khó tin hết . Các bác đừng lôi vô số kiến thức vô đây chứng minh gái bia ôm hay cave ko bao giờ được yêu đàng hoàng ,lầm chết . Với lại , phim là phim ,câu chuyện cá biệt chẳng đaị diện tât cả . Poly từng biết một chú yêu say đắm một người ,dù moị người xung quanh biết và khuyên can thế nào và chú cũng thấy những vẫn yêu . Chỉ cần 1 cuộc gọi của em ý lúc 12g đón e về là anh ấy có mặt ,chỉ để ngồi bên em cả đêm nơi phố tây đến sáng để đưa e về nhà . Chỉ cần 1 lời nói xúc phạm đến em ý là anh ta có thể đánh nhau đổ máu với cả đám phục vụ bar Xưa Và Nay nơi phố cổ ,chỉ để em ý biết là em ý quan trọng đối với anh thé6 nào . Đời mà ,chuyện gì cũng có hết .

Phim với câu chuyện na ná như chuyện tình xa xứ về tình yêu của 2 người trẻ VN nhưng sống tại 2 đất nước khác nhau . Trước khi review poly đọc thấy một nhận xét " cha Trịnh Hội con rễ của tướng Nguyễn Cao Kỳ này mở miệng ra là :"VNCH" mà ai cho về nước nhỉ, chờ vài tuần xemngười ta phản ứng thế nào " . Điều naỳ đối với poly thật buồn ,vì chữ Việt Nam Cộng Hoà có gì sai ,đó là một chế độ đã hiện hữa tại Saigon trước 75 , bộ nó ko có tồn tại hả ? Nó là lịch sử mà ,và ko được nhắc đến sao ? Những người bên kia , họ đã ra đi theo chế độ đó ,họ nói là chuyện binh thường , còn như poly sống tại VN ,vẫn thường hay viét những lời yêu mến chế độ XHCN ,đó cũng là điều bình thường .Chỉ khi nào ngược lại , nó mới là bất thường .

Quay laị phim , thật sự ko muốn viết review phim này ,vì nó dở quá , chờ nó ra rạp bán vé rùi vài ngày sau chửi cũng chưa muộn . Nhưng cái dở của phim này thuộc loại quá hay nên không thể ko viết . Keỏ bà con mong chờ nó như Chuyện Tình xa Xứ 2 coi xong về chửi còn ghê hơn .

Thế nên phần sau này sẽ chê và spoiler , cảnh baó bà con trước khi đọc . Phim lặp lại caí lỗi của SGNT là câu chuyện được ,nhưng kịch bản và thoaị cũng như tinh huống hoàn toàn phá hỏng cả bộ phim .

Về kịch bản , phim gần như ko tạo được cao trào,cứ dàn trải và đều đều đến nỗi 30p đầu phim poly chả hiểu phim muốn nói cái gì . Và các nút thắt đến cuối phim bị bỏ lửng khá nhiều ,câu chuyện thuốc lắc của người bạn ,nhân vật Bình Minh ,chả nhẽ muốn làm phần 2 , còn kịch tích cuối phim thi hoàn toàn bất ngờ vì lãng xẹt .

Các nhân vật có tính cách vô cùng phức tạp vì vô cùng bất hợp lý , ko hiểu chú Dũng là VK chăn bò hay sao mà khờ thế , thanh niên VN còn sáng dạ hơn thế . Còn em gái bán bar ,vô cùng ngay thơ và trong sáng với những câu hỏi ngớ ngẩn cũng như lúc thì như em nữ sinh em ấp ,lúc thì trông mòn con mắt gaí một con . Nếu nói câu chuyện này xảy ra khoảng chục năm trước thì ok ,nhưng laị đặt ở thời điểm hiện tại , khi VK ra phố Tây mướn PSI chaỵ mà .

Thoại của phim 1 là ngây thơ , hai là giáo điều ,3 là không hợp cảnh , 4 là dùng từ hải ngoại sến và lạc hậu
ví dụ 1 : dắt gái bia ôm về nhà ún thuốc lắc mà hỏi làm gì dạ
2 : lời tự sự rặt những câu nhảm nhí kiểu sống VN sướng nhất ,tôi ko ngờ Vn này nọ.......
3 : khúc trên ghe cực kỳ phô ,và đoạn tâm sự nỗi đau cô giaó Thảo ngay cửa nhà hoàn toàn bất ngờ và dễ dàng nói đến vậy
4: tôi muốn làm 1 phần tử của gia đình này

.............................................

Tóm lại , bà con đừng mong chờ đây là môt chuyện tình xa xứ 2 nha , mong chờ quá thì đi coi về chửi mệt luôn đó ,như poly nè . Khổ ghê .

Chỉnh sửa lần cuối:

James Vo

Member

Bác poly làm phóng viên ảnh à, sao thấy phim nào mới, bác cũng được mời họp báo hết vậy ?

Bên trên