15tr nên mua tivi nào hiên tại với lại mua hàng trên lazada có yên tâm ko

Nhờ các bác tư vấn giúp e...
Hiện tại e có 15tr chắc chắn sẽ xúc 1 e tivi (vì e kết lâu lắm rồi) nhưng e đang phÂn không biết chọn loại nào cả..
Tiêu chí của e là sẽ chọn hãng sony hoặc Lg
Về màn hình thì trên 49in ( càng to càng tốt tại vì e rất thích to)
Có internet, kiểu dáng sang trọng bắt mắt xíu, có 4K thì càng tốt
Với lại e tính mua hàng trên lazada tại vì e thấy trên đây bán rẻ hơn mấy trung tâm điện máy mà không biết hàng hoá ra sao có ship về tới nhà an toàn không tại e ở phan thiết, bác nào đã từng mua tivi trên lazada rồi xin tư vấn e với ak...

mình mới tham khảo con này xong...
Smart TV LED LG 55 inch UHD 4K HDR 55UJ632T
theo mình con này chất lượng thì ok ngoại hình thì hơi dày , viền cũng hơi dày nhưng so với giá 14.309.000 trên lazzada bán thì quá ok. E tính xúc con này trên lazada luôn không biết có dc ko mấy bác....

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member
mình mới tham khảo con này xong...
Smart TV LED LG 55 inch UHD 4K HDR 55UJ632T
theo mình con này chất lượng thì ok ngoại hình thì hơi dày , viền cũng hơi dày nhưng so với giá 14.309.000 trên lazzada bán thì quá ok. E tính xúc con này trên lazada luôn không biết có dc ko mấy bác....
giá thơm múc được bác ah!

tatatoo

Member
đã từng mua 1 con 49UH850 và 1 con 49LJ550 trên lazada khoogn vấn đề gì,hàng vẫn nguyên seal khỏi lo bác,vận chuyển thì VNPOST thấy kĩ hơn mấy chỗ khác

Bác chủ nên lấy trên lazada rẻ hơn, cùng là hàng chính hãng cả, có gì hãng lo.
Em cũng mua trên lazada con 43UJ632T được mấy tháng, xài ngon lành ko vấn đề gì. Trước đứa em cùng chỗ làm xài con 43LF590T chạy chậm thấy nản.
Nay em dùng con 632T này thấy chạy rất nhanh. Xem phim 4K bit rate 50-60mbps qua NAS rất mượt.

greenhope

Member
Mua TV trên Lazada phải khui thùng kiểm tra xem có bể vỡ gì không rồi mới nhận hàng trả tiền nha các bác. Mình mua 2 cái, cái đầu ngon lành VNPost vận chuyển có nẹp gỗ, chở bằng xe tải đàng hoàng không sao cả. Cái sau giao qua đơn vị VinaCapital, chở bằng xe máy, ko nẹp gỗ, để 2-3 cái TV chồng lên nhau, giao xong là chạy đi luôn, ỷ y ko khui thùng kiểm tra đến hồi mở ra thấy nứt màn hình, tốn 2 tháng mới hoàn được tiền...

LêQuân ArT

Well-Known Member
Mua màn Samsung hối hận không kịp, vừa hở sáng, vừa màu sắc cực giả tạo
Ông thì biết cái “beep” gì mà kêu SS hở sáng,nó ít hơn LG nhiều vì đặc sản IPS nó thế.SS chỉ có cái màu là nhược điểm chứ hở sáng thì k

caothudeche

Moderator
Thương gia nhà mình đầy ra, sao phải lên lazada.
Từ ngày biết thằng Alibaba nó mua lại lazada là em cũng tạm biệt nó luôn. Dùng người Việt bán hàng cho người Việt mà lãi chui về TQ là thấy tức rồi.

skd

Member
Mình mua 2 con trên đó, thấy rằng rất yên tâm, hàng chính hãng, nguyên đai nguyên kiện, mới zin hộp shop. Có 1 con bị lỗi phần cứng báo hãng đổi con mới. Có ai đó miệt thị, mình nghĩ điều đó chỉ thể hiện họ là ng có tầm nhìn ngắn mà thui, ko có cạnh tranh sao tiến bộ đc? Chính môi trường cạnh tranh khốc liệt này thì mới tạo bứt phá... Thui, nói ít hiểu nhìu, bác yên tâm mua hàng trên này nếu tìm đc con ưng ý. Chúc bác có lựa chọn tốt nhất!

ndchieu22

Well-Known Member
Tivi bác mua ở đâu cũng được miễn là hàng mới bác nhé, tất cả đều chính hãng cả không có hàng ngoài gì đâu ah

Bên trên