300

OTU_No7

thực sự thì film mình muốn xem lại nhiều nhất chính là 300
300 có vị trí thứ 10 trong bảng xếp hạng film ăn khách của năm 2007 theo "Top U.S. Box Office of 2007"...đáng lẽ film fải có vị trí đẹp hơn mới đúng...

film ca ngợi những chiến binh Hy Lạp chống lại sự xâm lược của quân Ba Tư...300 spactan ra đi hùng dũng, trông cứ như chiến binh trong thần thoại Hy Lạp, ko bít mọi người nghĩ sao chứ mình quá là bồ kết luôn...trông vâm kinh khủng.

sức mạh của họ đến từ con tim, từ sự tôi luyện, những chiến binh đc rèn luyện để ko bít đến sự đau đớn...và vị vua Leonidas là sự điển hình ko bít đến sự sợ hãi, đc rèn luyện để trở thành người gánh vác đất nước ko có chỗ dành cho sự yếu mền...

sự hiếm thấy nữa là những spactan họ chiến đấu vì những người fụ nữ và những đứa con của họ, vì đất nước họ...chỉ với 300 spactan mà sức mạnh như cả vạn quân, 300 spactan gần như là sự vô khuyết, họ là cha con là đồng đội, niềm vui của họ là đc bảo vệ đất nước, họ cười ngay cả trong lúc chiến đấu...chỉ có sự yếu hèn phản bội của những kẻ phản bội đã góp tay cho sự thất bại trong trận cuối cùng

đau đớn nhất là sự hi sinh của vợ Leonidas nhằm cứu chồng nhưng ko thành...

Chỉnh sửa lần cuối:

36l11438

Member
Ðề: 300

Phim này nội dung nghèo nàn, được mỗi cái hình ảnh trau chuốt thôi, xem chán chết

tieuthieugia

Well-Known Member

em mở ra xem thử 2 lần nhưng chưa xem thiệt bao h... thấy nó sao sao ý

phungnguyen

em lại thấy phim này làm cũng hoành tráng, cũng đáng để coi mà các bác ...

buonnguqua

Active Member

1 phim bơm vá cho chủng tộc da trắng, bêu xấu thế giới hồi giáo :))

Điện ảnh là 1 vũ khí tuyên truyền lợi hại , sau khi xem phim này nhiều người không dám tiếp xúc với người hồi luôn ấy chứ

Việc gì phải cho thằng vua Batư Xeres thành người khổng lồ như thế , việc gì phải gán ghép cho binh đoàn bộ binh Immortal tòan là quái thai sau cái mặt nạ như thế

Người nào có sở thích của người đó,theo em thì em rất là ghiền phim này,300 chiến binh thật là dũng cảm.

orlagu

1 phim bơm vá cho chủng tộc da trắng, bêu xấu thế giới hồi giáo :))

Điện ảnh là 1 vũ khí tuyên truyền lợi hại , sau khi xem phim này nhiều người không dám tiếp xúc với người hồi luôn ấy chứ
Trận chiến Thermopylae xảy ra vào năm 480 trước Công nguyên.
Nhà tiên tri Muhammad ra đời năm 570 sau Công nguyên.

buonnguqua

Active Member

Trận chiến Thermopylae xảy ra vào năm 480 trước Công nguyên.
Nhà tiên tri Muhammad ra đời năm 570 sau Công nguyên.
Vấn đề là cái thằng boss trùm + quân đoàn của nó xuất thân từ Iraq , bác ạ :-j

Chỉnh sửa lần cuối:

film này đâm chém nhau quá trời thế mà dưới đất chẳng có tí máu nào cả,bó tay

tiendat

Active Member

Film này mình không xem đựoc, cứ chạy file *.m2ts của nó thì máy bị boot lại, không biết lỗi sao???

superman

Film này mình không xem đựoc, cứ chạy file *.m2ts của nó thì máy bị boot lại, không biết lỗi sao???
hình như cái đuôi đó là cái bờ lu rây thì pải,bác xem lại config cấu hình tí i để ý cái vga và con cpu,mà hình như play bờ lu ray trên máy tính nên xài mí cái intervideo win dvd,power dvd thì mới good:)):))

Bên trên