35-40tr em nên mua ampli gì.

lan806

Well-Known Member
Thân chào các bác, lâu không mua cái gì nên có vẻ nhớ nhớ, mong các bác tư vấn giúp trong tầm tiền đó mua ampli gì thì phù hợp. Hiện nay em đang chơi cả cặp Harman kardon HD&HK990 đánh với Kef R300, em thì thích nhạc vàng, jazz và dạng nhạc chậm như The absolute, về cặp đôi em đang sở hữu thì không có gì phàn nàn nhưng em lại thích thử sang Acuphase 305.
Theo các bác em có nên hay không, mong các bác tư vấn giúp.

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: 35-40tr em nên mua ampli gì.

chơi Acuphase lúc nào cũng đẳng cấp ít xuống giá bác ạ. Nhưng loa của bác là loa Anh,bác thử kiếm vài em amply châu âu ghép thử xem có hợp không rồi quyết

lan806

Well-Known Member

Mong các bác cho em thêm ý kiến với ạ.

C_Pham

Well-Known Member

Bác lan806 chơi âm thanh lâu năm, đã chơi qua nhiều phối ghép, bác nhiều kinh nghiệm rồi nên ít anh em có ý kiến thì phải.

Em cũng đã nghe Accuphase ghép với KEF R300, R700 thì em thấy hay với thể loại nhạc bác hay nghe.

Nhưng đồ âm thanh cứ phải trực tiếp nghe thử bác ạ. Bác đến Nam Phú nghe thử 1 chuyến đi bác.

lan806

Well-Known Member

Bác lan806 chơi âm thanh lâu năm, đã chơi qua nhiều phối ghép, bác nhiều kinh nghiệm rồi nên ít anh em có ý kiến thì phải.

Em cũng đã nghe Accuphase ghép với KEF R300, R700 thì em thấy hay với thể loại nhạc bác hay nghe.

Nhưng đồ âm thanh cứ phải trực tiếp nghe thử bác ạ. Bác đến Nam Phú nghe thử 1 chuyến đi bác.

Hi hi, em giờ lắm khi hoang mang bác ạ, có những lúc mấy ngày liền nghe bộ phòng ngủ mà bỏ bộ chính, mà bộ phòng ngủ thì dùng receiver (onkyo 636) đánh với JBL J325, dùng receiver nghe nhạc 2 kênh :))

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Hi hi, em giờ lắm khi hoang mang bác ạ, có những lúc mấy ngày liền nghe bộ phòng ngủ mà bỏ bộ chính, mà bộ phòng ngủ thì dùng receiver (onkyo 636) đánh với JBL J325, dùng receiver nghe nhạc 2 kênh :))

Rất thích từ "hoang mang" của bác. Nhiều lúc hoang mang không biết chơi kiểu gì cho hay thật (chứ không phải ảo). Kính mời bác ghé NP một chuyến bác nhé.

do_long_khach

Well-Known Member

Em nghe thử accuphase 305 thấy...chán bác chủ ạ. Bác lên đời cao đi

caotuanvietdtvt

Active Member
Em không có kinh nhiệm về thiết bị.nhưng em thấy món này làm các bác nghiện thì phải. sau một thời gian sở hữu rồi + cái thóc lúa đang đầy bồ là loại muốn loay hoay các đổi.

newceco

Member

Nếu bác không có gì phàn nàn về bộ đang nghe & lại muốn có luồng gió mới thì bác thử nghiên cứu làm cặp loa mành đi, sắm bộ mới với cặp loa mành sẽ là 1 thay đổi mang tính rũ bỏ so với việc bác thay ampli hay loa điện động thông thường.
Mình mấy lần được nghe loa mành trình diễn & mê mẩn chất âm của nó nhưng do điều kiện còn nhiều thứ ko theo ý được nên đành gác vụ này lại.

Vdzung

Active Member

Bác L thử chuyển qua đèn đóm xem sao? Và nếu đèn là em vote cho Leben ngay. Em nghe Leben oánh tơi tả lá rụng em Heco Celan, Sonus, Viena. Và dòng nhạc bác thích nghe hoàn toàn hợp để Leben trình diễn. :)

vinagoh

Well-Known Member

Bác L thử chuyển qua đèn đóm xem sao? Và nếu đèn là em vote cho Leben ngay. Em nghe Leben oánh tơi tả lá rụng em Heco Celan, Sonus, Viena. Và dòng nhạc bác thích nghe hoàn toàn hợp để Leben trình diễn. :)

Leben 300 nằm trong tầm giá của bác L, nhưng mỗi tội em nó giá khoảng 3/2 cặp loa, theo em cũng chưa hợp lý lắm. :D
Mình thì vẩn thích hệ số 1 : 1. :)

Hay bác L nguyên cứu Leben 600, sau đó đổi KEF R900 cũng chưa muộn. :)

lan806

Well-Known Member

Phòng nghe của em nhỏ nên không chơi loa to được các bác ạ. Mấy hôm bận quá trời.

trangchodom

Well-Known Member

Leben 300 nằm trong tầm giá của bác L, nhưng mỗi tội em nó giá khoảng 3/2 cặp loa, theo em cũng chưa hợp lý lắm. :D
Mình thì vẩn thích hệ số 1 : 1. :)

Hay bác L nguyên cứu Leben 600, sau đó đổi KEF R900 cũng chưa muộn. :)
Em thấy Leben 300 củng là phương án ok chứ, mà amp mắc hơn spk cũng có sao đâu.

Chủ thớt ơi, cho tớ hỏi bạn đang ở đâu thế, nếu ở SG thì cho tớ qua nghe thử con Onkyo 636 dc kg, tớ đang định hốt em nó đây... Đang kiếm thêm cặp loa bookshelf nữa mà chưa tìm ra...

C_Pham

Well-Known Member

Chủ thớt ơi, cho tớ hỏi bạn đang ở đâu thế, nếu ở SG thì cho tớ qua nghe thử con Onkyo 636 dc kg, tớ đang định hốt em nó đây... Đang kiếm thêm cặp loa bookshelf nữa mà chưa tìm ra...

Chủ thớt ở Hà Nội bác ơi.

Leben CS300 hoặc CS300x em thấy cũng là ý kiến hay đấy bác lan806.

vinagoh

Well-Known Member

Em thấy Leben 300 củng là phương án ok chứ, mà amp mắc hơn spk cũng có sao đâu.

Thì mình có chê Leben 300 đâu!?
Ý mình là đầu tư sao cho hợp lý giữa loa và amp, vì nếu amp quá hay nhưng loa cùi thì loa kg trình diễn hết chất âm, còn nếu amp cùi hơn loa thì kg đấy hết chất của loa. Giữa loa và amp nó cũng tương đương với số tiền bỏ ra cho cả 2 em cho nó.
Nếu giá của 1 trong 2 cái trên > 2 lần cái còn lại thì cũng xem "1 đồng gà 2 đồng thóc rồi". :)

trangchodom

Well-Known Member

Ý mình là đầu tư sao cho hợp lý giữa loa và amp, vì nếu amp quá hay nhưng loa cùi thì loa kg trình diễn hết chất âm, còn nếu amp cùi hơn loa thì kg đấy hết chất của loa. Giữa loa và amp nó cũng tương đương với số tiền bỏ ra cho cả 2 em cho nó.
Nếu giá của 1 trong 2 cái trên > 2 lần cái còn lại thì cũng xem "1 đồng gà 2 đồng thóc rồi". :)
Mình thì lại không có quan điểm tỉ lệ giữa amp và spk, miễn sao tổng tiền của 2 món cộng lại và chất âm nghe xứng đáng với chi phí bỏ ra là được.

C_Pham

Well-Known Member

Mình thì lại không có quan điểm tỉ lệ giữa amp và spk, miễn sao tổng tiền của 2 món cộng lại và chất âm nghe xứng đáng với chi phí bỏ ra là được.

Em cũng đồng quan điểm với bác.

Cunbo

Em thì lại thích Amp nhỉnh hơn loa cho yên tâm, nó đẩy ra hết chất của loa mà mình thích.

Bên trên