3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

đã ghé quán bác 4 lần.
Ưu điểm: Hệ thống âm thanh rất tuyệt. Hình ảnh cũng đẹp.
Giá nước phải chăng
Khuyết điểm: - hôm trước xem transformers 3D nhưng hình ảnh không sâu, không biết có phải phim này là bản 2d, làm lại 3d, chứ không phải quay bằng máy quay 3 D ngay từ đầu hay không. Cho nên nếu được chủ quán đừng bao giờ chiếu loại này, vì sẽ làm giảm giá trị phòng chiếu.
- sao quán mình không để salon ngồi cho đã hơn, bàn ghế ở quán mình nhìn không pro chút nào hết. Đây là điều em nghĩ quán nên để ý đầu tiên khi nang cấp đó
- có website và lịch chiếu cụ thể
- có nhiều người hút thuốc trong phòng, nên cấm hút thuốc trong phòng xem phim, hoặc dành riêng 1 phòng chiếu cho người hút thuốc lá

Cuối cùng vẫn là sẽ ủng hộ quán dài dài. Chúc chủ quán làm ăn ngày cang phát đạt. Nhất là mong bác chiếu cố đến góp ý cuối cùng em đó. Không thôi em và vợ khó có thể đến ủng hộ quán được nữa, vì em và vợ bị dị ứng với khói thuốc

chunhoc_123

Nhìn đẹp quá. Ước mơ nhỏ nhoi của em :)

allway

Well-Known Member

Hấp dẫn quá, chừng nào ghé thưởng thức xem thế nào, nhìn thấy là kết rồi.

bandat

Bác chủ ơi tối qua em mới coi (ROBOT Đại Chiến )ở quán Bác về ,không biết tại sao hình bị nhoè quá ,coi loá mắt ,hôm trước coi không bị vậy.Vài lời góp ý với Bác chủ.

mình ở bắc nếu ở nam mình đã qua rồi . hihih

crazyboy1304

Moderator

Bác chủ ơi tối qua em mới coi (ROBOT Đại Chiến )ở quán Bác về ,không biết tại sao hình bị nhoè quá ,coi loá mắt ,hôm trước coi không bị vậy.Vài lời góp ý với Bác chủ.

do hôm đó máy chiếu bị lệch đã canh chỉnh lại và không còn bị hiện tường bóng nữa bạn. Đang có phim chiến binh bất tử mới ra

XzVietzX

Member

Mình ghé quán này 2 lần rồi. Nói chung là ok, âm thanh tuyệt, đồ uống cũng ngon + rẻ nữa :D

crazyboy1304

Moderator

Phim 3D Bluray chiếu tuần này : hugo, tintin và sector 7. Tất cả đều full 3D độ phân giải 3840x1080 , âm thanh dts hd master hoặc true hd. Các bạn có thể ghé chép bản iso 3D gốc về xem.

zoozoo88

Phim 3D Bluray chiếu tuần này : hugo, tintin và sector 7. Tất cả đều full 3D độ phân giải 3840x1080 , âm thanh dts hd master hoặc true hd. Các bạn có thể ghé chép bản iso 3D gốc về xem.

Giờ có lịch chiếu rồi hả bác, vào quán Bác 3 tuần nay tuần nào T7 CN cũng ngồi quán bác vừa chép phim vừa xem 3D từ trưa đến tối *-:). Mà quán có phim Jungle 2 chưa bác, hôm trước gọi hỏi chị chủ chị nói để hỏi kỹ thuật rồi nhắn tin lại cho mà cũng ko thấy nhắn

luantruong

trưa nay mới ghé quán.. fai nói là tuyệt vời. từ phong cách đến sự phục vụ rất chu đáo. phim 3d vầ âm thanh tuyệt vời mặc dù vó vẻ sub còn hơi íu chút xíu hay tại quán ko dám mở lớn. nói chung rất tuyệt vời. nhưng có 1 nhược điểm nhỏ 1 xíu là dây Lan đường chuyền tốc độ chỉ có 100Mb. máy e card tới 1gb nhưng cắn day lan thì chỉ có thể chép tối đa được có 10Mb/s. hi vọng có sự nâng cấp. hj e sẽ ghé thường xuyên. chúc quán làm ăn phát đạt.

junyvu nhà ta đây ak.
quán mà nang cấp lan lên 1Gb thì tuyệt quá, chép phim bluray mà chạy 1 tiếng (lâu quá)
Internet quán cũng hơi chậm thì phải hôm qua ra downl mediafire mà chạy có 100k ak

luantruong

Đại diện Cafe3D xin trả lời bác như sau:

- Đường truyền 10MB/s - 12MB/s (không phải 10Mb/s nha) là max Ethernet 100Mbs. Cafe3D cố ý làm vậy để đảm bảo tốc độ chép không đổi nếu có 20-40 connections cùng chép. Chứ để LAN Gigabit 1000Mbs thì khổ cho các bác đến sau hoặc khi dân số tăng cao >:)

Cám ơn bác đã ủng hộ, mong được gặp bác dài dài :D

không biết chủ quán có thể để lúc nhiều khách thì để băng thông 100Mbs còn khi ít khách thì để 1Gb được không
nhiều lúc muốn chép vài bộ bluray mà không dám vì chạy lâu quá.

Định chiều nay dắt cỡ chục người đến ủng hộ bạn. xin hỏi quán có nhiều món ăn để ăn trưa hay ăn tối không.
cám ơn trước nhé

crazyboy1304

Moderator

junyvu nhà ta đây ak.
quán mà nang cấp lan lên 1Gb thì tuyệt quá, chép phim bluray mà chạy 1 tiếng (lâu quá)
Internet quán cũng hơi chậm thì phải hôm qua ra downl mediafire mà chạy có 100k ak

Hiện quán đang có đường 1GB để đảm bảo băng thộng cho nhiều người nên mới dùng 100MB. Nếu quán ít người chép mình set cho bạn 1GB dùng cáp màu xám 1GB chép 3D Bluray Iso gốc 50GB cho nhanh

Chẳng hiểu sao quán lại tự làm khổ mình khi không có lịch chiếu. Lần nào đi xem cũng xảy ra tình trạng người đòi xem phim này, người đòi xem phim kia, tranh luận với nhau, rồi tranh luận với nhân viện. Với lại khi có lịch chiếu thì có thể phân loại (ghi chú) được phim nào không phù hợp với thiếu nhi (phim bạo lực, phim ma, phim người lớn, phim có nội dung phức tạp, ...) để bố mẹ có dắt con đi xem biết đường mà chọn. Quán đã có rất nhiều ưu điểm, nếu khắc phục thêm điểm yếu này nữa sẽ hay hơn. Xin góp ý!

ngandao75

Chẳng hiểu sao quán lại tự làm khổ mình khi không có lịch chiếu. Lần nào đi xem cũng xảy ra tình trạng người đòi xem phim này, người đòi xem phim kia, tranh luận với nhau, rồi tranh luận với nhân viện. Với lại khi có lịch chiếu thì có thể phân loại (ghi chú) được phim nào không phù hợp với thiếu nhi (phim bạo lực, phim ma, phim người lớn, phim có nội dung phức tạp, ...) để bố mẹ có dắt con đi xem biết đường mà chọn. Quán đã có rất nhiều ưu điểm, nếu khắc phục thêm điểm yếu này nữa sẽ hay hơn. Xin góp ý!

Rất cám ơn các anh chị em đã ủng hộ quán em trong thời gian qua, mặc dù quán còn rất nhiều thiếu sót. Hiện tại em còn đang phải sắp xếp lại đội ngũ kĩ thuật nên vẫn chưa thể làm lịch chiếu cụ thể được ạ.

Thiếu sót đơn giản như của bạn cuongideas vừa nêu là một trong những vấn đề của quán, và còn rất nhiều vấn đề khác nữa mà quán em còn cần phải khắc phục . Mặc dù rất đơn giản nhưng do em phải giải quyết "từ từ" nên những vấn đề linh tinh này vẫn gây khó chịu cho anh em.

Em biết các hạn chế của mình và cũng vì vậy mà đến nay vẫn chưa dám có lời mời chính thức tới các anh em đến tham quan quán CAFE của mình. May mắn sao các bác vẫn không vì các vấn đề này mà vẫn tới ủng hộ quán em.

Mong ước của em là muốn xây dựng một sân chơi để anh em cùng nhau trao đổi về công nghệ. Ngày nào chưa đạt được tiêu chí này thì em vẫn không "ăn ngon ngủ yên".

Em xin chân thành cảm ơn các đóng góp cũng như những lời khích lệ của anh em HDVietnam.

kietva

Member

Quán đẹp, thoáng mát rộng rãi, thức uống ngon, có điều mới chép có 1 bộ 3d 35ghz xong ko truy cập chép được nữa, hum qua mừa ko có trận asernal-tot coi là giận òi đó hhaha.
Chúc quán buôn bán đắt hàng :D

tolydieu

Ðề: Re: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Chà chà...nghe các bác khen mà e cũng mún đi quớ...:)) Nhà e cũng khu Tân Bình - chợ Phạm Văn Hai đây...:D...Để hôm nào dẫn bạn ghé quán chém gió chơi :))
Bạn này gần quán 63 nè.

Mình đã đi quán này 4 lần rồi và phải nói là tuyệt vời. Từ không gian, cũng như cơ sở vật chất, giá cả...
Trung bình mỗi người 25-30 ngàn + coi phim giá quá good trong thời buổi lạm phát.

Đang tính rủ vợ chồng thằng bạn đi cho vui, nhưng kẹt nổi là con còn nhỏ (gần 3 tuổi) nên coi 3D không được rồi. Chắc ngồi ngoài sảnh ngoài thôi.

Đúng là không có lịch chiếu cũng hơi bất tiện.

Đang lo lo là mình đeo kính lỡ trước đó người nào đó bị đau mắt thì sao.

Chỉnh sửa lần cuối:

crazyboy1304

Moderator
Ðề: Re: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Đang lo lo là mình đeo kính lỡ trước đó người nào đó bị đau mắt thì sao.

Sau mỗi xuất chiếu, quán đều vệ sinh lại kính đó bạn.Do uống cafe, dùng điểm tâm hay dính nước vào kính nên vệ sinh sạch sẽ là bắt buộc.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên