3D chuyển về 2D trên tivi

mirekcz

Member
Mọi ng cho hỏi, phim 3D gốc chuyển về 2D xem độ nét thế nào? có bằng bản 2D gốc ko? hay bị giảm, Mình dùng đầu phát 3D xong vào phàn cài đặt tivi sony, có thể chuyển từ 3D về 2D nhưng độ nét thì mình ko phần biệt dc.

crazyboy1304

Moderator
Ðề: 3D chuyển về 2D trên tivi

Hiện tại nếu chơi 3D/2D ISO, nhiều người sẽ chọn giải pháp down bản 3D/2D ISO sẽ vừa coi được cả 2D và 3D ở mức Bluray. Tuy nhiên so với dĩa 2D ISO, thì bản 3D/2D ISO sẽ cho bitrate thấp hơn ( Trong info nhóm rip của dĩa bluray đã nói lên tất cả). Ngoài ra dung lượng của dĩa 3D/2D ISO cũng không hơn 2D ISO bao nhiêu trong khi 3D/2D ISO chứa nội dung hình anh 3D -> cũng nói lên tất cả. Nói tóm lại nếu xem 2D gốc đối với dĩa 3D/2D ISO sẽ không bằng 2D ISO.

Như mình nếu không sợ tốn ổ cứng, thì down cả 2 bản là 3D/2D ISO riêng để xem 3D và bản 2D ISO để xem 2D.

osiric

Well-Known Member

theo lý thuyết thì bluray iso 2D hơn bluray iso 3D khi xem 2D rùi
cũng khó phân biệt lắm, nói thẳng ra là ko nhận ra nổi khi đã chăm chú xem phim đâu, còn khoảng cách ngồi xem nữa chứ
còn bác nào nói là nhận ra được khác biệt thì em chào thua, chứ mắt em tới đó thui
như crazyboy1304 nói : dư dã HDD thì cuốc 2 bản về xem

crazyboy1304

Moderator

Ngoài ra còn vể chuẩn âm thanh ví dụ như 2 bản sau có post trên mục chia sẽ : nếu xem 2D thì bạn được thưởng thức chuẩn atmos 7.4.2 còn bản 3D thì chỉ được DTS-HD MA 5.1
Step Up All In 1080p 3D Bluray DTS-HD MA.5.1
Step Up All In 1080p 2D Bluray Atmos

Bên trên