3D xem ở Imax thỉ bằng 7/10 so với xem 3D tại gia với hometheater

binhaus

Member
Chào
Mình xin chia sẻ cảm nhận hôm rồi đi xem pacific RIM tại Imax 3D sau khi nghiên cứu cùng nhóm bạn

http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=645329

http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=660500

Không biết có phải do mình xem 3D ở nhà rồi với LED tv màn hình lớn hay không và cảm giác đã bị thay đổi so với trước đây,

Nhưng thật sự không còn cái cảm giác xem 3D choáng ngợp hồi xưa mới xem nữa.

màn Imax là lớn nhất thế giới như các bạn đã biết nhưng xem không thể rõ nét và bao quát hết toàn cảnh được
hình ảnh dù là raw nhưng phát bằng đèn chiếu nên vẫn mờ nói thiệt lòng là không thể so sánh với màn hình lớn LED được 5/10

Về âm thanh thì chỉ dám cho 6 điểm về hiệu ứng và 8 điểm về độ to của không gian âm thanh.

những hiệu âm thang quăng quật , máy bay bay trên đâu, và cảnh ném quái vật rơi rớt đằng sau lưng mình không thể bằng ngồi nghe tại nhà được, không làm giật mình, không làm cho mình quay hẳn mặt hướng đó để xem chuyện gì sảy ra khi nge thấy âm thanh.

LED nhà mình chỉ có 55" và dàn clipsh 7.1 mà đã như vậy rồi thì nếu coi ở nhà ông bạn mình cái LED 84 in và bộ KEF high class 7.2 giá gần 30 ngàn đô thì chắc chả ai muốn đến rạp xem phim nữa đợi ra blue ray 3D xem cho đỡ mệt

Đây là trải nghiệm riêng của mình.. không dám chê bai Imax và cảm giác này y như mấy đứa bạn đi xem cùng đều nói vậy... ( trừ mấy đứa girl em .. xem 3D chưa quen lên hơi choáng lúc đầu ).

Nhưng mình cũng muốn hỏi các bạn ở trong đây có cảm giác như vậy hay không .. hay là cái phim Pacific Rim nghe đồn là loại giả 3d làm lại?

:(

meocon

Well-Known Member
Ðề: 3D xem ở Imax thỉ bằng 7/10 so với xem 3D tại gia với hometheater

Chưa dc xem IMAX nên ko co ý kiến , vả lại mấy phim thể loại này coi 3D làm sao rõ . Muốn xem 3D hiệu ứng rõ tối ưu thì ko nên xem phim đánh đấm .

trannguyen26788

Nhà em cũng mới sắm em TV 3D samsung 55" seri 7 , định tập tọe xem 3D , các bác cho em hỏi tý :
Em có chạy phim 3D với hdd usb cắm trực tiếp vào cổng USB của Tivi để xem , nhưng mà phim xem rất khó chịu , xem 1 lúc là bị hoa mắt, chỉ thấy chiều sâu nhiều chứ 3D ko có mấy, phim là Avatar, bản 13GB em download ở bên chia sẻ 3D

Vậy cho em hỏi là do phim hay do kính hay do gì gì khác ?

Nhà em cũng mới sắm em TV 3D samsung 55" seri 7 , định tập tọe xem 3D , các bác cho em hỏi tý :
Em có chạy phim 3D với hdd usb cắm trực tiếp vào cổng USB của Tivi để xem , nhưng mà phim xem rất khó chịu , xem 1 lúc là bị hoa mắt, chỉ thấy chiều sâu nhiều chứ 3D ko có mấy, phim là Avatar, bản 13GB em download ở bên chia sẻ 3D

Vậy cho em hỏi là do phim hay do kính hay do gì gì khác ?
do cấu hình phần cấu hình phần cứng của tivi ko đủ đáp ứng play 3D , tốt nhất e nên play từ pc hoặc laptop để thấy rõ sự khác biệt

truonghaoqwe

xem phim 3D luôn,xem các phim 3D:-<

AV12

Em định thử nghiên cứu 3d chạy bằng laptop em mới mua Asus K46C, cấu hình core I3 3217U 1.8g, card HD graphic 4000, ram 4g không biết có đọc được định dạng 3d không các bac? Mặt khác em định mua máy chiếu 3d viewsonic để chiếu 3d từ laptop này ? Có bác nào chỉ giáo dùm em không, cách để mua thêm màn chiếu ? và 1 số linh tinh khác?

nicky1410

bộ HD nhà bác chắc khủng lắm đây :D

Bên trên