4K player - Review Himedia Q10 Pro

eolohd

Active Member
Ðề: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Con km800 này lỡm lắm anh em đừng mua,xài nửa tháng bực cả mình để 1 xó,nên mua mele pro hoặc của mygica thì ngon hơn,tiền nào của nấy

Tiền nào của nấy thì chính xác rồi bác. Tuy nhiên có 1 vài tips mình rút ra kinh nghiệm từ việc sửa chuột bay cho khách mà 90% gặp phải chỉ cần fix rất đơn giản:
- Dòng Minix M1, A2, Km800-Mx3/900... thì khi có triệu chứng thỉnh thoảng lại bị ngắt kết nối, đèn nháy nháy, thay pin mới vẫn bị thì bác cầm sát lại gần cái box có gắn receiver, bấm nút tổ hợp phím Pair (tùy loại, km800/900 là nút Ok + TV) giữ 5s cho đèn nháy, chớp.. tắt là xong. Làm lại lần nữa cho chắc. 90% sẽ khắc phục lỗi.
- nếu không khắc phục được thì đem qua chỗ mua, nói họ đổi cái receiver (họ cũng chả mất gì) rồi về pair như trên.

eolohd

Active Member

tranh luận về remote xôm quá, mình bổ sung mấy cái hình cho bạn nào chưa rõ, toàn hình google: (chưa tìm ra điểm khác nhau trên hình so với KM800, cùng cha khác ông nội cả)
Cái này làm mình nhớ tới vụ: bác để ý đi, cứ đưa tin cướp giật, chém giết thì cái tít sẽ đề Sài Gòn, còn cái gì hay ho thì trên tít sẽ là Tp.HCM =))
@Bác thanhcdth: Không nên dìm hàng đối thủ khi chưa tìm hiểu kỹ càng. Mx3 và Km800 thực chất như kiểu Mxq/M8s, ưa đặt tên gì thì tùy nơi bán thôi. Chả ai dám nói M8 tốt hơn Skybox cả, tụi nó cùng cha, cùng ông nội, ông cố luôn đó :))

oldfriend

Moderator

các bác nào thích kéo torrent trên Q10 pro thì có thể thử app tTorrent trên ChPlay nhé, cho chọn đường dẫn đến ổ cứng để lưu phim. Tất nhiên mình thì thích để máy tính kéo tor hơn là dùng Q10 pro :D, vì máy tính chạy chục năm nay rồi ko sao, cho Q10 pro kéo tor vài ngày không nghĩ cũng ớn ^^

meocon

Well-Known Member

các bác nào thích kéo torrent trên Q10 pro thì có thể thử app tTorrent trên ChPlay nhé, cho chọn đường dẫn đến ổ cứng để lưu phim. Tất nhiên mình thì thích để máy tính kéo tor hơn là dùng Q10 pro :D, vì máy tính chạy chục năm nay rồi ko sao, cho Q10 pro kéo tor vài ngày không nghĩ cũng ớn ^^

Q10 pro kéo torrent chắc đi BH liên tục quá :)

Ủa thấy xài cả ngày chỉ hơi hơi ấm
Tưởng AB thì như phone phóng to xài 24/7 không sao chứ

tittom79

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là với Q10 Pro này thì có vào kho nhạc lossless nào được không các bác?

oldfriend

Moderator

Các bác cho em hỏi là với Q10 Pro này thì có vào kho nhạc lossless nào được không các bác?

Vietmediaf đang phát triển kho lossless, bác tham khảo. Trên addon itvplus cũng có kho nhạc nhưng ko biết chất lượng đến đâu vì ít nghe.

tittom79

Well-Known Member

Em xin lỗi, em tìm được file addon để cài đặt rồi ạ. :), mong bác thông cảm vì đang vọc nên chưa biết nhiều.

Hix, nhưng mà không cài được bác ạ. E download file addon về có đuôi là .apk, khi cài thì nó báo lỗi là 'Ứng dụng chưa được cài đặt'.
Còn nếu em Zip file này lại, sau đó cài bằng Kodi thì nó báo 'Failed to install...'

Túm lại là em chưa cài được itvplus bác ạ. Bác có cách nào giúp e với, em cảm ơn bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator

Đơn giản, cài bản kodi tích hợp sẵn của itvplus cho nhanh. Trong đó có sẵn cả addon itvplus, vietmediaf, fpt, hayhay, dangcap.....

eolohd

Active Member

Em xin lỗi, em tìm được file addon để cài đặt rồi ạ. :), mong bác thông cảm vì đang vọc nên chưa biết nhiều.

Hix, nhưng mà không cài được bác ạ. E download file addon về có đuôi là .apk, khi cài thì nó báo lỗi là 'Ứng dụng chưa được cài đặt'.
Còn nếu em Zip file này lại, sau đó cài bằng Kodi thì nó báo 'Failed to install...'

Túm lại là em chưa cài được itvplus bác ạ. Bác có cách nào giúp e với, em cảm ơn bác!

Bác down file .apk về và gặp thông báo đó thì mình đoán là bác down file Kodi tích hợp sẵn add-on (nặng khoảng 100MB phải ko bác?). nếu vậy bác phải xóa Kodi cũ trong máy đi rồi mới cài file apk mới đó là hết báo lỗi.

thong61uk

Well-Known Member

các bác làm ơn giúp hướng dẩn mình set cái AB Q10 pro với , mình xem phim trên kodi hay trình mặc định đều thấy thông số video là 1280x720 mà sao khi xem vẩn bị co 2 bên lại mình làm đủ mọi cách mà vẩn không đc , xem trên kodi thì mình vào cái phần video để set mà nó không có tác dụng gì cả. mình rất cám ơn

oldfriend

Moderator

các bác làm ơn giúp hướng dẩn mình set cái AB Q10 pro với , mình xem phim trên kodi hay trình mặc định đều thấy thông số video là 1280x720 mà sao khi xem vẩn bị co 2 bên lại mình làm đủ mọi cách mà vẩn không đc , xem trên kodi thì mình vào cái phần video để set mà nó không có tác dụng gì cả. mình rất cám ơn

Độ phân giải tivi bao nhiu ?
Trong setting box, chọn fullscreen.

tittom79

Well-Known Member

Bác down file .apk về và gặp thông báo đó thì mình đoán là bác down file Kodi tích hợp sẵn add-on (nặng khoảng 100MB phải ko bác?). nếu vậy bác phải xóa Kodi cũ trong máy đi rồi mới cài file apk mới đó là hết báo lỗi.

Vâng, bác nói đúng rồi ạ. Nhưng mà e down cả hai bản, 1 bản là khoảng 178MB như bác nói, còn một bản còn lại chỉ có 78MB thôi ạ. Tuy nhiên em thử cả hai file này đều không được.
Vậy để tối về em thử xóa Kodi có sẵn rồi cài lại như bác hướng dẫn xem sao ạ.
Em cảm ơn bác nhiều! :)

oldfriend

Moderator

Hình setting ở đây

Bên trên