4K player - Review Himedia Q10 Pro

đừng đánh lận con đen thế, bác có đọc được những gì tác giả viết không ? B+ là tổng hợp nhiều tiêu chí của tác giả, còn hình ảnh vẫn được nhận xét là Excellent PQ.
Chỗ nào có chữ Excellent PQ vậy bác. Sao mình tìm ko thấy vậy. Chỉ thấy PQ là B+ thôi mà.

oldfriend

Moderator
Chỗ nào có chữ Excellent PQ vậy bác. Sao mình tìm ko thấy vậy. Chỉ thấy PQ là B+ thôi mà.

namanh2017

Ðề: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Con máy của E cứ bật mở 1 thời gian, sau đó tắt máy là treo cứng luôn-bắt buộc phải tắt nguồn khởi động lại( đã reset rồi) @@.Chỉ hay bị treo khi tắt máy. Vậy có nên gửi bảo hành bảo tỏi gì không các bác?
Em mới dùng q10pro một thời gian, cũng bị suốt, bác có thể cho em hỏi cuối cùng bác g/q thế nào đc ko ạ :(

namanh2017

Chào các bác, tình hình e mới mua con q10pro và thường xuyên gặp lỗi treo đồng hồ khi tắt, e đã đem đến để CH bán nó chạy fimware rồi, dùng vài hôm lại bị, chán quá :( bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi: nếu mang ra bảo hành thì hãng nó sẽ sửa phần cứng hay phần mềm hàng mới mua vài hôm đã bị, e cứ phải chạy đi chạy lại mất công quá :( medel cao cấp nhất mà sao lởm thế ko biết :(

kodiitvplus

Well-Known Member
Chào các bác, tình hình e mới mua con q10pro và thường xuyên gặp lỗi treo đồng hồ khi tắt, e đã đem đến để CH bán nó chạy fimware rồi, dùng vài hôm lại bị, chán quá :( bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi: nếu mang ra bảo hành thì hãng nó sẽ sửa phần cứng hay phần mềm hàng mới mua vài hôm đã bị, e cứ phải chạy đi chạy lại mất công quá :( medel cao cấp nhất mà sao lởm thế ko biết :(

Trường hợp của anh đã nâng cấp dần từ X10 > H8+ > Q10Pro. Nghĩa là bên phía em vẫn tạo điều kiện hết sức để anh chọn được sản phẩm như mong muốn :). Vì vậy anh không lo việc giải quyết sau bán hàng. Nếu nó đã là phần cứng không thể khắc phục thì đổi mới cho anh luôn chứ khỏi cần sửa chữa anh nhé.
Đồ điện tử mấy chục ngàn chiếc cũng không thể tránh được có vài chục chiếc có thể có vấn đề. Anh yên tâm là sẽ giải quyết triệt để cho anh :)

hd_lcdsony

Well-Known Member
Q10 pro làm sao cài hình động hay tĩnh cho màn hình home vậy mấy bác hay phải cài thêm Theme? Mình đã vô setting , Cài đăt hình nên nhưng không dược...

oldfriend

Moderator
Q10 pro làm sao cài hình động hay tĩnh cho màn hình home vậy mấy bác hay phải cài thêm Theme? Mình đã vô setting , Cài đăt hình nên nhưng không dược...

Cài bản custom (thật ra cài fw stock cũng dc nhưng update mệt hơn). Ví dụ cài fw 2.0.1 cs này http://www.mediafire.com/file/79j30...7.2RC1shitty)_HMD-2.0.1_2017-01-10.164949.zip

Sau đó vào setting/ display/ hình nền/ hình nền động/ thích gì chọn nấy, mình thì thích chọn 500 filepaper để 3 phút tự đổi hình nền 1 lần.

hd_lcdsony

Well-Known Member
Cài bản custom (thật ra cài fw stock cũng dc nhưng update mệt hơn). Ví dụ cài fw 2.0.1 cs này http://www.mediafire.com/file/79j308uvm2ndne2/update_Q10Pro_(update&themed&noNavBar&Kodi17.2RC1shitty)_HMD-2.0.1_2017-01-10.164949.zip

Sau đó vào setting/ display/ hình nền/ hình nền động/ thích gì chọn nấy, mình thì thích chọn 500 filepaper để 3 phút tự đổi hình nền 1 lần.
Firmware này cài mất app đã cài trước đó trên Q10 pro ko bác ? Mình hỏi để bik trước thôi @@, mất cũng chả sao :)

kodiitvplus

Well-Known Member
Firmware này cài mất app đã cài trước đó trên Q10 pro ko bác ? Mình hỏi để bik trước thôi @@, mất cũng chả sao :)

Nếu box đang ở hệ điều hành android 7 thì update trực tiếp. Còn nếu đang ở android 5 thì cần một bản migration từ 5 lên 7 trước sau đó mới update bản này nhé

hd_lcdsony

Well-Known Member
Trước khi update mình xin post firmwate hiện tại box Q10 pro của mình

Chỉnh sửa lần cuối:

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Himedia Q10 Pro bác up firmware Custom trong suốt của Futeko. Sau đó vào cài 500 pic ở trên Google Play về. Bao đẹp luôn bác. Anh em nào chưa biết thử làm đi. E mê cái themes này luôn rùi :)

lohado2

Active Member
Himedia Q10 Pro bác up firmware Custom trong suốt của Futeko. Sau đó vào cài 500 pic ở trên Google Play về. Bao đẹp luôn bác. Anh em nào chưa biết thử làm đi. E mê cái themes này luôn rùi :)
Qua mới lên thử rom Cus mới nhất. Nhưng lạ là app 500 píc kho load được ảnh
Giao diện cứ đen xì, tối thui. Chả hiểu sao các ông làm rom vẫn cứ thiwchs cái giao diện này

Có bác nào bị giống em trong trường hợp Q10pro không?
1. Thỉnh thoảng khởi động máy, Q10 chạy (boot) nhưng không lên màn hình. Phải chở rút điện ra rồi cắm lại mới chạy. :-(
2. File phụ đề: Cái hiện/cái không; mặc dù em đã rename cho trùng với file film.
Giúp em nhá. Cám ơn.

anhxtanh1488

Có bác nào bị giống em trong trường hợp Q10pro không?
1. Thỉnh thoảng khởi động máy, Q10 chạy (boot) nhưng không lên màn hình. Phải chở rút điện ra rồi cắm lại mới chạy. :-(
2. File phụ đề: Cái hiện/cái không; mặc dù em đã rename cho trùng với file film.
Giúp em nhá. Cám ơn.
Bác dùng bản firmware nào đó, hiện tại chạy 2.0.6 chạy tốt bác ah

Bên trên