4K player - Review Himedia Q10 Pro

Có bác nào bị giống em trong trường hợp Q10pro không?
1. Thỉnh thoảng khởi động máy, Q10 chạy (boot) nhưng không lên màn hình. Phải chở rút điện ra rồi cắm lại mới chạy. :-(
2. File phụ đề: Cái hiện/cái không; mặc dù em đã rename cho trùng với file film.
Giúp em nhá. Cám ơn.
Bạn tải firmware mới nhất cho nó nhé. Nhớ xem bài hướng dẫn up firmware trước khi up bạn nhé,
http://itvplus.net/tong-hop-firmware-cho-cac-dong-android-box/a1368708.html

Nhìn_Nghe

Active Member
e mới mua Q10 pro để xem 4k cùng với âm thanh dts hd & true hd cái mà apple tv đang dùng ko có
Vốn ko có thời gian vọc vạch nên muốn sự tiện dụng nhất có thể với hình ảnh đẹp âm thanh hay thì thấy hình ảnh chất lượng dù là 4k nhưng nhiều film hay ca nhạc nhiễu hạt rõ, mầu bị bệt thua rất xa chất lượng hình ảnh của apple tv (tv nhà e sony 65inch 4k)

nhân tiện hỏi các bác app remote nào cho IOS chạy dc, e cài mấy app kodi remote, android tv box ko nhận ra. Trên đt s8 plus thì e cài dc rồi

vanninhthuan119

Well-Known Member
e mới mua Q10 pro để xem 4k cùng với âm thanh dts hd & true hd cái mà apple tv đang dùng ko có
Vốn ko có thời gian vọc vạch nên muốn sự tiện dụng nhất có thể với hình ảnh đẹp âm thanh hay thì thấy hình ảnh chất lượng dù là 4k nhưng nhiều film hay ca nhạc nhiễu hạt rõ, mầu bị bệt thua rất xa chất lượng hình ảnh của apple tv (tv nhà e sony 65inch 4k)

nhân tiện hỏi các bác app remote nào cho IOS chạy dc, e cài mấy app kodi remote, android tv box ko nhận ra. Trên đt s8 plus thì e cài dc rồi

Về hình ảnh thì thua xa Apple TV khi stream online là chắc rồi bác. Còn app remote IOS sao điều khiển được Q10pro HĐH Android được bác?

oldfriend

Moderator

coi 4K mua con này bảo đảm đẹp, thề :D, bán cũ có 12tr thôi.

http://www.hdvietnam.com/threads/vung-tau-ban-oppo-udp-203-nhu-moi-full-box.1377075/

baiviet

Active Member
Tôi mới dùng cái Q10Pro, có bác nào biết cách dùng Q10Pro để cop, xóa các file film trong ổ NAS không ạ ?

kodiitvplus

Well-Known Member

Cetus play anh nhé. Himedia có thêm nhiều tinh chỉnh trong phần player đó anh. Cũng chưa dùng ATV nên cũng chưa rõ là chất lượng hình ảnh của ATV đến cỡ nào

Nhìn_Nghe

Active Member
Các bác cho hỏi tôi để độ phân giải 2160p 60 hz ok rồi nhưng thỉnh thoảng bật lên lại bị quay về 1080i 50hz tự động, sau đó vào chỉnh lại thì bt, do q10 ko chịu nổi 2160p 60hz ?

Lúc bác bán hàng toàn bảo để 2160 30hz thôi

davidhand

Moderator
Các bác cho hỏi tôi để độ phân giải 2160p 60 hz ok rồi nhưng thỉnh thoảng bật lên lại bị quay về 1080i 50hz tự động, sau đó vào chỉnh lại thì bt, do q10 ko chịu nổi 2160p 60hz ?

Cái này thì Android Player phải chấp nhận thôi bác, có thể do cấu hình mà khả năng bị nhiều hay ít. Cái Homekara Evo nhà mình vẫn đặt ouput 4K @ 60Hz, bình thường thì vẫn để HDR tự động (cả máy chiếu lẫn HDP). Khi chơi 4K bt thì nó chơi thoải mái, mượt. Khi gặp file có HDR thì nó chơi bt, mượt, nhưng khi chơi chuyển sang file khác thì nó tự động về 1080p 60Hz!

oldfriend

Moderator

do sợi cáp HDMI nhà bác nhé, lúc trước chủ đề này nói nhìu rồi, mình cũng đả thử cỡ 10 sợi dán nhãn 4K nhưng chỉ có 1 vài sợi xịn lên được 4K và giữ nguyên như thế thôi, các sợi khác bị tình trạng rớt về lại 1080

Nhìn_Nghe

Active Member
do sợi cáp HDMI nhà bác nhé, lúc trước chủ đề này nói nhìu rồi, mình cũng đả thử cỡ 10 sợi dán nhãn 4K nhưng chỉ có 1 vài sợi xịn lên được 4K và giữ nguyên như thế thôi, các sợi khác bị tình trạng rớt về lại 1080

cáp mua của bác Binhcastrol bán trên này có ok ko bác ?

oldfriend

Moderator
cáp mua của bác Binhcastrol bán trên này có ok ko bác ?

ý mình là bác có thể thử sợi cáp khác, chứ cáp bác mua làm sao em biết ok hay không :D.

P/s: Đợt bác nào giới thiệu sợi HDMI Amazon rẻ mà ngon làm mình ship chục sợi về cho mấy anh em trong hội rốt cuộc lên 4K 60hz xong rớt =)) (thử bằng Nvidia Shield lẫn Q10)

davidhand

Moderator
của bác Binhcastrol bán trên này có ok ko bác
Theo mình thì ko phải tại cáp HDMI. Nếu là tại cáp thì nó không thể lên nổi 4K HDR @60Hz được chứ chưa nói tới việc nó vẫn chơi bình thường thậm chí là mượt. Vấn đề là tại sao khi chơi xong những file 4K HDR @ 60Hz, chuyển sang file khác là nó tự chuyển về 1080p 60Hz, trong khi set Output là 4K@60Hz? (Chơi xong1 file 4K@60Hz chuyển sang 4K HDR 60Hz thì bình thường). Chưa thấy có chuyên gia Android nào giải thích giùm 1 cách hợp lý nhỉ? Mình mới chơi android nên ko có kinh nghiệm gì cả! :)

P/s: Nhà mình đang xài sợi Mediabridge 1.4 chơi 4K HDR 60 Hz bình thường nhé, chơi bằng OPPO 203 ko có hiện tượng rớt về 1080p như trên đâu.

oldfriend

Moderator
P/s: Nhà mình đang xài sợi Mediabridge 1.4 chơi 4K HDR 60 Hz bình thường nhé, chơi bằng OPPO 203 ko có hiện tượng rớt về 1080p như trên đâu.

Em cứ thông số nhà sản xuất mà nhìn thôi:

- HDMI 1.4 it was limited to 8-bit. Trong khi đó 4K video at 10-bit and 12-bit colour depths

- HDMI 1.4, the rate of 4K was limited to 24 frames per second. Trong khi đó 4K at 50 and 60 frames per second

Cho nên anh nói sợi 1.4 chơi được 4K HDR 60Hz thấy sai sai thế nào ấy :D

Tham khảo thêm ở đây: http://www.trustedreviews.com/opinion/hdmi-2-0-vs-1-4-2913356

https://www.hdmi.org/consumer/finding_right_cable.aspx (Có ông bạn chỉ mua cáp HDMI mới cứ có logo với tem HDMI premium bản cuối là được)

oldfriend

Moderator
Sợi cáp chuẩn 1.4 và chuẩn 2.0 giống hệt nhau vì đặc tả HDMI 2.0 không định nghĩa 1 loại cáp mới hay đầu kết nối kiểu mới.
Cái thay đổi không nằm ở sợi cáp HDMI mà nằm ở cái cổng HDMI
https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc...-doi-tren-chuan-ket-noi-hdmi-2-0-2881437.html

gọi 1.4 và 2.0 cho dễ phân biệt thôi, chứ cáp HDMI không có phân ra 1.4 hay 2.0, chỉ có cáp High Speed thôi.

P/s: mình đang dùng sợi này

Bên trên