4K player - Review Himedia Q10 Pro

dunga

Active Member
Dùng mới thấy Q10pro chơi offline quá kém so với Hdplayer.
Menu BD cái nhận cái không, cho DVD thì chịu luôn.
Chơi DVD thì những số cũ (4:3) thì bị kéo bẹt hình, nếu để chế độ nguyên gốc xem chuẩn thì khi chơi những ctrinh về sau 16:9 lại bị hai vệt đen, muốn chuẩn lại phải chỉnh tay về.
Ra bao nhiêu phiên bản FW rồi mà vẫn không hoàn thiện được các vấn đề trên.
Nếu không vì cái Smartkaraoke chắc cũng chẳng bao giờ chơi AB!

oldfriend

Moderator
Dùng mới thấy Q10pro chơi offline quá kém so với Hdplayer.
Menu BD cái nhận cái không, cho DVD thì chịu luôn.
Chơi DVD thì những số cũ (4:3) thì bị kéo bẹt hình, nếu để chế độ nguyên gốc xem chuẩn thì khi chơi những ctrinh về sau 16:9 lại bị hai vệt đen, muốn chuẩn lại phải chỉnh tay về.
Ra bao nhiêu phiên bản FW rồi mà vẫn không hoàn thiện được các vấn đề trên.
Nếu không vì cái Smartkaraoke chắc cũng chẳng bao giờ chơi AB!

đang cần mua thêm 1 con, thanh lý thì nhắn mình. Tks

oldfriend

Moderator
Giờ được bao nhiêu nhỉ? Hợp lý mình pass luôn!
Tình trạng: Dùng từ 12/2016.

bác cứ đăng bài bán công khai giá bên chợ trời, ko việc gì phải ngại. Dùng từ 2016 mà còn đẹp thì cứ phát giá 2tr. Xấu thì tùy tình hình.

dunga

Active Member
thì mình ra giá rồi đó, đẹp thì 2tr, xấu thì tùy xấu đến mức nào, bác đăng hình lên mình xem đẹp xấu mình mua.
P/s: kêu bác qua thớt chợ trời vì ở trong này đăng mua bán ko tiện.

Thêm cái HDD WD1T nữa thì bao nhiêu bác? Để tối về mình đăng ảnh cho bác (ib) xem nhé

em_ne_anh

Member
Các bác cho em hỏi tí, số là em đang tận dụng box Q10 pro phát audio dsd , hi-res mà, kết nối qua receiver onkyo tx-nr757 và phát ra loa, có cần phải mua dac riêng kg các bác, kinh phí có hạn nên nhờ các bác tư vấn giúp em, en cảm ơn nhiều.

Vo Minh Sang

Active Member
Có bác nào dùng Q10 pro để làm NAS qua Samba không vậy? Mình hay bị rớt mạng, phải khởi động lại Q10 mới phát tiếp được, rồi một lúc lại bị nữa.
Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm mình. Rất cám ơn mọi người.

vinagoh

Well-Known Member
Có bác nào dùng Q10 pro để làm NAS qua Samba không vậy? Mình hay bị rớt mạng, phải khởi động lại Q10 mới phát tiếp được, rồi một lúc lại bị nữa.
Bạn vào trong setup, mục Hdd auto sleep: chọn Off. Tức hdd luôn luôn thức.
Đại loại là hdd sẻ tự động tắt sau bao nhiêu phút không truy cập data trên nó, tuỳ chọn này cho chọn thời gian, tuy nhiên chỉ có thể đánh thức hdd này trực tiếp trên Q10pro chứ kg thể đánh thức qua giao thức Samba.....
Cho nên Bác phải khởi động lại Q10pro thì mới khuy cập được data trên hdd. :)

oldfriend

Moderator
Bạn vào trong setup, mục Hdd auto sleep: chọn Off. Tức hdd luôn luôn thức.
Đại loại là hdd sẻ tự động tắt sau bao nhiêu phút không truy cập data trên nó, tuỳ chọn này cho chọn thời gian, tuy nhiên chỉ có thể đánh thức hdd này trực tiếp trên Q10pro chứ kg thể đánh thức qua giao thức Samba.....
Cho nên Bác phải khởi động lại Q10pro thì mới khuy cập được data trên hdd. :)

em còn ko biết trong setup có mục auto sleep này :(

yellowriver

Banned
Q10 pro firmware nào cũng bị vậy đó. DLNA của nó cứ một tí lại ngắt, bật. Dữ liệu không bị off hoàn toàn đâu. Nhưng nghe được nửa bài hát là mất kết nối bị next bài khác.

Bên trên