4K player - Review Himedia Q10 Pro

oldfriend

Moderator
Ðề: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Trên dòng Q10 pro thì đúng là ko ảnh hưởng gì, nhưng trên Xtreamer 4k, nếu ko setting lại thì không chạy luôn bác ạ. Mình đoán là do setting của sopcast, có thể chỉnh và fix lỗi đơn giản.

tối về chỉnh luôn =)), với lại nghiên cứu disable cái thanh navi vì ít khi dùng đến nó, hy vọng cái disable navi bản IV vẫn dùng được.

eolohd

Active Member

Cập nhật mới nhất, vài phút trước nhân viên minh báo lại là chọc reset up lại FW thì cài Sopcast ko báo lỗi nữa.
tối về chỉnh luôn =)), với lại nghiên cứu disable cái thanh navi vì ít khi dùng đến nó, hy vọng cái disable navi bản IV vẫn dùng được.

supportitvplus

Lỗi sopcast đã dừng lại khi khởi động lên màn hình home mình cũng gặp nhiều trên AB lẫn tablet khi cài kodi/sopcast, có thể sopcast nó tự mặc định chạy pm nào đó nhất là những cài đặt dạng apk, lỗi này gây khó chịu chứ chẳng ảnh hưởng gì. Mình có thử nếu cài hết tất cả các app trước rồi cài thằng sopcast.apk cuối cùng thì ko bị nữa, đang chờ Q10 pro để test, mà cuối tuần này mới có.

Đã có hàng Q10 Pro rồi bác Lucky ơi :D Bác ở Hà Nội thì cứ qua bên em test, còn HCM thì phải mai mới có bác ạ.

lohado2

Active Member

Cập nhật mới nhất, vài phút trước nhân viên minh báo lại là chọc reset up lại FW thì cài Sopcast ko báo lỗi nữa.

Em up lại rom tối qua rồi và khi update lên bản softcast mới (Phải update thì mới xem được ) Thì vẫn dính.
Mà thế nào Up lại rom mở lại clip 4k 60fps lại chỏ có hình không tiếng. :))

chon_hoi

Member

Acc tặng kèm theo khi mua Q10 là cho có thôi hả bác supportitvplus vì có dùng được đâu?
Phiếu bảo hành hết hay sao mà lại bảo hành trên phiếu bán hàng nhỉ?:)

eolohd

Active Member

bác up qua setting của máy hay up qua chọc reset đàng sau máy?
Em up lại rom tối qua rồi và khi update lên bản softcast mới (Phải update thì mới xem được ) Thì vẫn dính.
Mà thế nào Up lại rom mở lại clip 4k 60fps lại chỏ có hình không tiếng. :))

oldfriend

Moderator

Dùng càng lâu càng phát hiện thêm lỗi ^^, đúng là FW đầu chán thế, nhà sản xuất không test cho hoàn thiện rồi hẵng xuất xưởng nhỉ.

vietdungnb

Well-Known Member

Chắc phải mua thôi, bà con cứ rần rần thế này ngồi hóng mệt quá

oldfriend

Moderator

vừa mới lấy Q10 pro,sao phim DTS-HD pass xuống AVR toàn ra DTS thế nhỉ,Atmos thì chỉ còn DD,ko đc TrueHD như Q10 IV nhỉ,do fw hay sao mấy bác

rồi xong, nếu đây là lỗi thì tiêu đời :D, hy vọng nó chỉ là do fw thôi.

I managed to do below testing:

1. I tried Q10Pro with another Pioneer AVR that has hdmi 2.0 - HD audio passthrough with no problem.

2. But my Denon AVR-3311 which has hdmi 1.4 - HD audio passthrough only has DD/DTS core sound.

P/s: đã post lên diễn đàn futeko =)). Tối về test vụ âm thanh này coi, hy vọng mình ko bị ^^

eolohd

Active Member

rồi xong, nếu đây là lỗi thì tiêu đời :D, hy vọng nó chỉ là do fw thôi.

I managed to do below testing:

1. I tried Q10Pro with another Pioneer AVR that has hdmi 2.0 - HD audio passthrough with no problem.

2. But my Denon AVR-3311 which has hdmi 1.4 - HD audio passthrough only has DD/DTS core sound.

P/s: đã post lên diễn đàn futeko =)). Tối về test vụ âm thanh này coi, hy vọng mình ko bị ^^
Onkyo S3600 HDMI 1.4 pass DTS-HD bình thường. Chắc lỗi với 1 vài AVR rồi.

tienlequoc

Well-Known Member

Lỗi thì nhiều:
1. Xem file HDR-10 bit lỗi. Một tính năng mà Himedia nhấn mạnh khi quảng cáo.
2. Lỗi với Denon 3311 Dolby TrueHD mất tiếng, DTS-HD downmix về DTS. Vậy list receiver được hỗ trợ/ không hỗ trợ đâu? (http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=265888&page=11)
3. lỗi với 1 số video 10 bit (http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=265888&page=9)
4. Lỗi ko tự chuyển sang chế độ 3D (tivi Samsung) và lỗi youtube diss khi bấm vào nút Search (http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=265888&page=9)
5. Lỗi khi xem full HD1080 23.976 H264: Mất khung hình, thỉnh thoảng lag
6. Một số lỗi khác:
Mã:
These are key early bugs keeping me from awarding HiMedia Q10 Pro a solid 'A' grade:
Left/right swap-eyes for 3D non-functional. But, HiMedia just e-mailed their engineers to look into this ASAP, and copied us beta testers.
Microstutters in 23.976 material (and possibly other FPS). Even though 23.976 is supported, I'm noticing this issue a dozen or more times in a 2-hour movie.
Weird vertical bands on left/right edges of videos. I've captured the issue in photos, video above.
Occasional rough left edge in videos. See photo gallery above. Visible on displays with zero overscan, such as my projector.
No picture with HDR 10bit video on my 8-bit 4K display and my 1080p projector. Only audio can be heard. Switching to SDR doesn't help. This video type did play on a previous firmware on my pre-production Q10 Pro sample, and obviously should play now as Q10 Pro is supposed to decode HDR. Non-HDR 10-bit 4K plays fine.
Above list isn't comprehensive, and is NOT meant to be. We beta testers have been maintaining a Google Sheets issue tracker as of February with the pre-production Q10 Pro, which already has a # of issues for HiMedia to work on. Find issue tracker spreadsheet link below. Most aren't showstoppers, but really are just annoyances that need to be addressed.

Xem thêm: http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=265888

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Cũng hơi kì. Cái zido x6 pro lúc ra build fw để lấy người dùng chuột bạch thử nghiệm cũng đầy lỗi nhưng ko thấy bác mod lấy link dẫn chứng về. Trong khi cứ dòng himedia nào là thấy lôi hết link báo lỗi của người dùng về để chình ình ngay topic liên quan đến himedia. Thực sự ko muốn nghĩ nhưng sẽ cũng phải nghĩ trong trường hợp này. Có điều gì khuất tất ở đây chăng.

tienlequoc

Well-Known Member

thấy bác tiến có vẻ kì thị con này quá , mai mốt cho nó vào blacklist luôn đi bác :)

Kỳ thị gì đâu? Nếu kỳ thị thì mình đã không vào nhóm beta testing Vidon.me để xin xỏ bản vidon Kodi cho Q10 pro. Toàn bộ các thông tin trên đều có dẫn chứng đàng hoàng chứ mình ko nói suông à nha. Rất nhiều thành viên trên đây vẫn dẫn các bài viết từ các diễn đàn khác để rộng đường dư luận mà.

oldfriend

Moderator

tìm ra càng nhiều lỗi gửi feedback càng sớm cho hãng để ra fw mới tốt hơn thôi. Điểm khác của Himedia là họ làm fw chậm để cho ổn định còn hơn ra fw mới liên tục nhưng fw mới lại phát sinh ra lỗi mới còn mệt hơn.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Chỉ là tôi thấy hơi lạ vì topic về z6 pro cũng do mod lập. Nhưng tại sao ko thấy mod dẫn link về các lỗi của nó để người dùng biết. Còn của himedia thì luôn thấy có comment dẫn link lỗi. Nếu cả hai sản phẩm đều được nhìn nhận một cách khách quan thì như nhau. Nhưng thấy ở đây nó ko bình thường chút nào.

Sản phẩm lỗi là ng dùng ai cũng mong được fix để ko uổng tiền bỏ ra nhưng nó phải đứng trên khía cạnh người chơi. Chứ ko phải đứng trên khía cạnh bới móc dìm nhau từ những mâu thuẫn cá nhân gì đó

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Cũng hơi kì. Cái zido x6 pro lúc ra build fw để lấy người dùng chuột bạch thử nghiệm cũng đầy lỗi nhưng ko thấy bác mod lấy link dẫn chứng về. Trong khi cứ dòng himedia nào là thấy lôi hết link báo lỗi của người dùng về để chình ình ngay topic liên quan đến himedia. Thực sự ko muốn nghĩ nhưng sẽ cũng phải nghĩ trong trường hợp này. Có điều gì khuất tất ở đây chăng. ????

Mình thấy nếu sản phẩm có lỗi thì đưa ra, phản hồi về nhà sản xuất để họ fix lỗi sớm --> sản phẩm hoàn thiện hơn, nâng cao uy tín của nhà sản xuất cũng như CSKH tốt hơn, chúng ta là người tiêu dùng, nếu xài 1 sản phẩm bị lỗi thì cũng thiệt thòi chứ. Quan trọng là fix nhanh, fix sớm để chứng minh là sản phẩm tốt, support tốt. Một sản phẩm tốt, trước khi xuất ra thị trường phải cần test kĩ, nếu có lỗi thì chỉ vài lỗi lặt vặt, chứ mình thấy đợt Q10pro này tình hình có vẻ trầm trọng hơn, nhất là ko đáp ứng được sự kì vọng của khách hàng. Hi vọng những lỗi này fix nhanh

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Cũng hơi kì. Cái zido x6 pro lúc ra build fw để lấy người dùng chuột bạch thử nghiệm cũng đầy lỗi nhưng ko thấy bác mod lấy link dẫn chứng về. Trong khi cứ dòng himedia nào là thấy lôi hết link báo lỗi của người dùng về để chình ình ngay topic liên quan đến himedia. Thực sự ko muốn nghĩ nhưng sẽ cũng phải nghĩ trong trường hợp này. Có điều gì khuất tất ở đây chăng. ������

Bác đang định ám chỉ điều gì? Tôi đưa ra feedback có dẫn chứng hẵn hòi. Khi trước tôi viết review con Zidoo X6 pro và làm bài so sánh với H8 cũng có người chỉ đem phản hồi tiêu cực của Zidoo vào bài của tôi mà cũng có dám đưa các phản hồi tiêu cực của Himedia vào đâu, tôi phản biện đàng hoàng, sòng phẳng, thế thì tại sao tôi không được dẫn feedback của 1 sản phẩm đang được nhiều người quan tâm để cho hãng khắc phục? Liệu có ẩn khuất gì ở đây ko? Như vậy ý bác là không được dẫn feedback từ diễn đàn khác về đây hay muốn bảo vệ cho Himedia để mọi người nghĩ nó là sản phẩm hoàn hảo? Và Tại sao lại lôi nội dung của 1 bài viết mà anh em đã ngưng bình luận từ lâu và một bài viết của một sản phẩm khác. Phải chăng gây war?

P/S: đừng dạy bảo tôi phải comment như thế nào? Và đánh giá tôi thế này thế nọ. Sorry với comment trên thì bác (hoặc người nào đó đang cầm nick bác) ko đủ tư cách.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên