4K player - Review Himedia Q10 Pro

baiviet

Active Member
Q10 Pro đã có FW Stock 2.1.4 Android 7.0 Update 24/03/2020
Đã có bác nào dùng chưa, không biết có khác phục được lỗi AVR thi thoàng không nhận định dạng âm thanh xuất xuống qua HDMI không ạ ?

hi_tech

Well-Known Member
Em lên stock 214 thì mất cái tab này? Bác nào biết chỉnh sao để ra bảng này k0 ạ hướng dẫn dùm em

Xin chào các bạn xài Q10pro
Cho minh hỏi làm sao mở được 4k output ,mình mở lên thì ko được,đã vô setting tắt auto adaptor và chỉnh Ybrr 4422 theo chỉ dẫn,vẫn mở ko được,báo là 4k format not support while HDMI disable ,mở được output hdmi tối đa 1080p/60hz mà thôi,TV mình sài Samsung 4k ,firmware đang sài 1.08 Hdm2017,nếu muốn lên firmware 7 version 2.14 có thể up lên thẳng được ko,nhờ các cao thủ chỉ giáo.hiên tại đang sài firmware 5.11 androi 5.Cảm ơn nhiều.

oldfriend

Moderator
Cho minh hỏi làm sao mở được 4k output ,mình mở lên thì ko được,đã vô setting tắt auto adaptor và chỉnh Ybrr 4422 theo chỉ dẫn,vẫn mở ko được,báo là 4k format not support while HDMI disable ,mở được output hdmi tối đa 1080p/60hz mà thôi,TV mình sài Samsung 4k ,firmware đang sài 1.08 Hdm2017,nếu muốn lên firmware 7 version 2.14 có thể up lên thẳng được ko,nhờ các cao thủ chỉ giáo.hiên tại đang sài firmware 5.11 androi 5.Cảm ơn nhiều.

thay cọng Highspeed chuẩn đi nhé.

oldfriend

Moderator
Cảm ơn bạn Oldfriend để làm thử,bây giờ máy đang chạy firmware 1.08 android 5,muốn lên android 7 nougat firmware 2.14 ,lên thẳng được ko bạn hay phải làm gì nữa,cảm ơn
hồi trước từ 5 lên 7 phải up 2 bước, còn sau này có fw up thẳng thì phải. Lâu ko đụng đến ko rõ. cứ up thoải mái đi, chết mang ra bảo hành nhờ hãng up.

Đổi cổng hdmi khác trên tivi đi bạn. Có khi bạn cắm vào cổng ARC nó chỉ nhận FullHD thôi.

dttanh

Member
Các bác cho hỏi sao em lắp ổ cứng 3TB 3.5 vào Q10 pro sao nó không nhận nhỉ, em đang dùng FW 2.17. Dùng dock ngoài nó vẫn nhận bình thường

Chỉnh sửa lần cuối:

contrucstion

Well-Known Member
Hiện nay em vẫn đang sở hữu 2 con q10 và q10 pro, sắm cũng kha khá lâu. Nhưng đến nay cả 2 em chưa up được bản Firmware mới nhất kể từ lúc mua (tầm 4-5 năm). Nhờ cao nhân nào biết tư vấn giúp là bản Firmware nào mới nhất dành cho từng em riêng và cách up Firmware như thế nào chứ mình có thử mấy lần (up bằng cách chột cây tăm vào lổ phía sau), nó cũng chạy, nhưng cuối cùng mở lên thì đâu cũng vào đấy

Anh hai

Active Member
chơi 4k đầu Q10 Pro rất ok rồi.... vừa ngon, bổ rẻ. điều quan trong là chất lượng xem hình ảnh tuyệt vời.... mình cũng ẳm 2 em này về nhà rồi... một em cho vào phòng, còn một ẻm cho ra ngoài phòng khách cho mọi người cùng thưởng thức.... umbala

Bên trên