4K player - Review Himedia Q10 Pro

eolohd

Active Member
Ðề: Re: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Mình thấy nếu sản phẩm có lỗi thì đưa ra, phản hồi về nhà sản xuất để họ fix lỗi sớm --> sản phẩm hoàn thiện hơn, nâng cao uy tín của nhà sản xuất cũng như CSKH tốt hơn, chúng ta là người tiêu dùng, nếu xài 1 sản phẩm bị lỗi thì cũng thiệt thòi chứ. Quan trọng là fix nhanh, fix sớm để chứng minh là sản phẩm tốt, support tốt. Một sản phẩm tốt, trước khi xuất ra thị trường phải cần test kĩ, nếu có lỗi thì chỉ vài lỗi lặt vặt, chứ mình thấy đợt Q10pro này tình hình có vẻ tram trọng hơn, nhất là ko đáp ứng được sự kì vọng của khách hàng. Hi vọng những lỗi này fix nhanh

Mình đồng ý với bác nhưng bác ơi, VN là thị trường nhỏ xíu, anh em chơi trên HDVietnam thì nhỏ xíu và quan trọng là lại feedback bang Tiếng Việt. bên iTVplus thu thập rồi gửi về cho Hãng thôi chứ iTVplus ko tự fix được.
Theo em thấy, các bác cố gang post qua forum tiếng Anh nếu muốn được support lỗi nhanh nhẹn. Không phải tự nhiên bài viết trên diễn đàn lớn như Kodi chấm Support của himedia là B+ và A:
Support:

'B+' for manufacturer support; 'A' for forum support.
Mình thấy mấy anh em có vẻ không khách quan lắm, cái giếng của 1 số anh em nó như cái ao làng. 1 số anh em đọc được tiếng Anh thì chỉ đọc phần LỖI rồi đem về VN làm rối loan "lòng dân" :)), còn phần TỐT thì chả bao giờ thấy dịch hay nói tới.
Mình dạo này bận quá, không có time nhưng hứa cuối tuần này sẽ dịch đầy đủ bài review khách quan của Kodi.tv về cho anh em không đọc được Tiếng Anh tham khảo 1 cách khách quan. 1 con người hoặc 1 sản phẩm luôn có phần tốt, phần xấu, can bang 2 thứ rồi mới phán được TỐT hay XẤU. Không nên chỉ xem 1 phía.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

tìm ra càng nhiều lỗi gửi feedback càng sớm cho hãng để ra fw mới tốt hơn thôi. Điểm khác của Himedia là họ làm fw chậm để cho ổn định còn hơn ra fw mới liên tục nhưng fw mới lại phát sinh ra lỗi mới còn mệt hơn.
Mình nghĩ update thì có nhiều bản vá lỗi, lỗi nhỏ thì có bản nhỏ fix kiểu OTA rất nhanh rồi tiếp tục những bản vá lỗi lớn hơn, cuối cùng sẽ là bản ổn định nhất, các bạn xài nhiều thiết bị di động android, ios hay chạy windows các hãng đều fix theo kiểu ấy. Trừ trường hợp là lỗi rất nặng ko thể fix được sớm, hoặc ko tìm ra nguyên nhân hoặc lỗi phần cứng nữa là mệt luôn.

Mình nghĩ update thì có nhiều bản vá lỗi, lỗi nhỏ thì có bản nhỏ fix kiểu OTA rất nhanh rồi tiếp tục những bản vá lỗi lớn hơn, cuối cùng sẽ là bản ổn định nhất, các bạn xài nhiều thiết bị di động android, ios hay chạy windows các hãng đều fix theo kiểu ấy. Trừ trường hợp là lỗi rất nặng ko thể fix được sớm, hoặc ko tìm ra nguyên nhân hoặc lỗi phần cứng nữa là mệt luôn.

Như Himedia H8 bị lỗi hàng loạt và khá trầm trọng đó bác, hơn 1 tháng vẫn chưa có thông tin gì để fix chắc là do phần cứng luôn rồi :(

tienlequoc

Well-Known Member

Như Himedia H8 bị lỗi hàng loạt và khá trầm trọng đó bác, hơn 1 tháng vẫn chưa có thông tin gì để fix chắc là do phần cứng luôn rồi :(
Vấn đề của H8 đã có xác nhận của các bên, bác ko cần phải nhai đi nhai lại như thế, phản cảm. :))

oldfriend

Moderator

ôi, topic Q10 pro của mình...

Mình chốt bằng comment của bác này nhé, tất cả các comment sau post này mà liên quan đến H8 mình sẽ move qua Topic của H8 hoặc qua topic Đính hỏi đáp Himedia. Thân chào

vâng, tất cả các con H8 lỗi đều đã được hãng khắc phục và thay main mới miễn phí cho khách. Khách hang có thể chọn đổi mới H8 nếu không muốn thay main hoặc đổi trả lấy lại tiền hoặc qua dòng khác.

0joro0

Huyền Thoại

Bài review rất hay và bổ ích :)

nghiadhd

Active Member

Càng báo lỗi cho nhà sản xuất càng nhiều thì càng có bản FW ổn định (Ko tính trường hợp mang con bỏ chợ)
Điển hình là trên diễn đàn Shield mình tham gia cũng đầy lỗi mà người vẫn mua đấy, hàng Apple, Samsung, LG, ... đầy lỗi đấy
Quan trọng là đóng góp nhiệt tình, đừng vì lý do cá nhân mà dìm hàng, tốt nói tốt, xấu nói xấu

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

.... Sorry với comment trên thì bác (hoặc người nào đó đang cầm nick bác) ko đủ tư cách.

Xin lỗi bác là tôi thấy có nhiều cái không hợp lý thì tôi đặt câu hỏi, chuyện này thì không liên quan gì đến đủ tư cách hay không đủ tư cách cả...Cũng không có chuyện trong ánh sáng hay ngoài bóng tối gì mà khuất tất. Mỗi người đều kinh doanh về một mảng khác nhau. Bác kinh doanh sản phẩm của bác và support cho một hãng, tôi kinh doanh sản phẩm của tôi và support cho hãng của tôi. Tôi đang cung cấp cho khách hàng những sản phẩm box Himedia và tôi cảm thấy vô hình chung nó đang bì kì thị và dìm hàng một cách hơi quá đáng, điều này nó ảnh hưởng đến công việc của tôi cũng như việc người khác phá bĩnh công việc của bác vậy. Nói như vậy để bác hiểu

itvplus

Active Member

P/S: đừng dạy bảo tôi phải comment như thế nào? Và đánh giá tôi thế này thế nọ. Sorry với comment trên thì bác (hoặc người nào đó đang cầm nick bác) ko đủ tư cách.

Gửi bác Tiến, bác có thấy HDvietnam, với Tinhte đợt này bên ITVPLUS chúng tôi đang bị một số đơn vị kinh doanh mà bác biết đang có tình tạo nhiều topic dìm hàng, làm ảnh hưởng đến sản phẩm, mà bên tôi còn đâu có người chăm sóc, phản bác lại hết đâu.
Thế nên nhưng báo lỗi của bác bên mình cũng đâu phải đi mượn nick ng khác để đôi co với bác mà bác phải ám chỉ vậy, bác ngẫm lại bản thân hơn là nghi ngờ người khác.

tienlequoc

Well-Known Member

Việc cửa hàng của bác bên tinh tế như thế nào, sorry tôi không quan tâm vì tôi ko thường xuyên trên tinh tế. Bác có thể qua đấy kiếm người quản lý diễn đàn bên đó khiếu nại. Còn ở hdvietnam, nếu tôi phát hiện người nào đó chơi chiêu trò cạnh tranh ko lành mạnh ở đây tôi sẽ làm rõ và công khai với anh em. Bất kể là ai hay đơn vị nào, mình biết các bác đang đang vận động hành lang để anh em quy kết mình đang bảo kê cửa hàng này, cửa hàng khác. Các bác thấy việc đó cần thiết, cứ tiếp tục. Cá nhân mình sẽ tiếp tục những công việc hằng ngày mà mình vẫn cho là mình làm đúng và ko thẹn với lương tâm. Còn một số vấn đề của các cửa hàng khác nhau mình sẽ tiếp tục thu thập chứng cứ và đưa ra ánh sáng trong tương lai để thị trường android box bớt hỗn loạn như hiện tại.

Thao1975

Member

Mình k am hiểu kỹ thuật và cũng già rồi, có lần gọi điện bạn @tienlequoc xin tư vấn các loại android box, bạn Tiến tư vấn tất cả điểm mạnh, yếu các loại android và cuối cùng mình lấy con Q10IV bên Itvplus, mình thấy bạn Tiến k nói xấu hay bảo mình đừng mua con Q10IV cả, mình nghĩ khách hàng giờ k ai ngọng đâu và mỗi người khách có thể đánh giá nơi bán hàng nào tốt và chăm sóc sản phẩm nếu bị lỗi sau khi bán hàng.

pttpth

Active Member

Bác chủ hay ai có con này test hộ em app Pubvn được không,trước giờ duy chỉ có Himedia H8 xem được Pubvn ngoài ra mấy con Himedia Q5iv Q10iv đều k xem được,cám ơn

lcminh2011

Hôm 16/4 mình có mua 1 Himedia Q10 Pro tại shop 34 Rạch Bùng Binh. Quang , showroom manager hỗ trợ tận tình. Xem phim bằng trình mặc định Media Center thì đẹp hơn, tuy nhiên film có phụ đề tiếng Việt (bi lỗi) thì chuyển qua xem bằng Kodi 16. Hình ảnh , âm thanh đều hơn hoặc bằng Dune H1. Youtube (có 2 bản) thì bản màu cam đẹp. Andriod hơi phức tạp 1 chút tuy nhiên khi quen rồi thì cung ok. Tóm lại là sản phẩm tốt, giá rẻ. Chỉ có khi xem film thì không chọn được từ 1 đến 10 như Dune.

oldfriend

Moderator

Bác chủ hay ai có con này test hộ em app Pubvn được không,trước giờ duy chỉ có Himedia H8 xem được Pubvn ngoài ra mấy con Himedia Q5iv Q10iv đều k xem được,cám ơn

thôi thì để cuối tuần mình nạp 20k tiền pub test cho bác :D, vì chỉ thích coi online miễn phí nên cũng chưa có ý định nạp tiền ^^

oldfriend

Moderator

Chưa thấy bác oldfriend test vụ output 4k.

mình có nói rồi mà, máy chiếu của mình chỉ full HD, tivi ko có 4K, nên đợi bạn về tivi 4K mình sẽ test . Hoặc bác nào nhà có sẵn tivi 4K test luôn cũng được, mỗi người test 1 cái, phát hiện điều gì hay thì chia sẻ lên.

P/s: các bác nên trả về bản chất thực của diễn đàn, nơi anh em chia sẻ trải nghiệm, chia sẻ kỹ thuật. Còn các vấn đề khác liên quan đến thương mại thì có khu vực thương mại riêng. May quá mình không bán Android box, trong tương lai nếu mình có bán thì mình sẽ xin nghỉ làm mod. Còn giờ thì quẩy thoải mái đi anh em =))

P/s: có anh em hỏi mình lấy file ở đâu test vụ pass 2 kênh, mình lấy ở đây

oldfriend

Moderator

update vụ SACD.

1. Q10 Pro không chơi được file SACD.iso

2. Q10 Pro không chơi được file DFS, DSD

---------- Post added 22-04-2016 at 08:41 ----------

update vụ SACD.

1. Q10 Pro không chơi được file SACD.iso

2. Q10 Pro không chơi được file DFS, DSD

tienlequoc

Well-Known Member

Mình k am hiểu kỹ thuật và cũng già rồi, có lần gọi điện bạn @tienlequoc xin tư vấn các loại android box, bạn Tiến tư vấn tất cả điểm mạnh, yếu các loại android và cuối cùng mình lấy con Q10IV bên Itvplus, mình thấy bạn Tiến k nói xấu hay bảo mình đừng mua con Q10IV cả, mình nghĩ khách hàng giờ k ai ngọng đâu và mỗi người khách có thể đánh giá nơi bán hàng nào tốt và chăm sóc sản phẩm nếu bị lỗi sau khi bán hàng.

À Chào bác! Chúc bác sức khỏe dồi đào. Nhân việc bác Thao1975 comment trong đây mình xin được chia sẻ với anh em một câu chuyện:

Bác Thao1975 là người rất lớn tuổi, nhưng vẫn đam mê công nghệ rất nhiều. Bác hiện đang sống ở Hà Nội, biết đến và tham gia hdvietnam thông qua một cựu mod.

Chả là cách đây vài tháng, bác có gọi điện cho mình nhờ tư vấn mua 1 android box, sau một lúc giới thiệu về tính năng các dòng sản phẩm có trên thị trường, bác Thao1975 mới nói nhu cầu của bác là gì. Mình mới tư vấn bác mua Himedia Q10IV tại itvplus. (Nói thể để một số anh em khỏi hiểu lầm là mình ghét thương hiệu Himedia, nếu ghét thì chả tư vấn cho người ta mua làm gì). Và bác đã mua nó.

Hôm qua, một lần nữa bác Thao1975 gọi điện nhờ mình tư vấn xem có nên nâng cấp lên sản phẩm mới không? Đồng thời cũng chia sẻ với mình về trải nghiệm của bác với chính sách sau bán hàng của một số đại lý, nhà phân phối Android box tại Hà nội. Có vẻ như bác đang muốn thông qua mình truyền đạt tới anh em cách hành xử, thái độ của 1 số đại lý đối với khách hàng. Mình mới khuyên bác nên trực tiếp lên diễn đàn trao đổi thẳng thắng dựa trên cơ sở người thật, việc thật để anh em có thể phần nào đó hiểu biết nhiều hơn về những nơi mà mình định mua sắm.

meocon

Well-Known Member

Test clip 4K down từ youtube về , xem có hình ko có tiếng (xem qua âm ly 4K )
Ae có ai bị giống mình ko ?

- Hình ảnh phim 4K đúng là đẹp hơn Q10 , còn chờ vụ sub nữa là quá good

Bên trên