8/11/09 Slumdog Mafia: The End of Destinies premiere in HDVietNam-Saigon

poly

Banned
Từ 8g sáng anh em HD đã có mặt tại nhà caynam để chuẩn bị khâu đón tiếp

UK, Châu Megastar , Chuip HD , poly HD, Gen HD

poly HD, Gen HD , mang dép lào nên lùn hehehe
tiện nói luôn đỏ mắt 1 tuần nên phải đeo kính , các bác đừng ném đá e giả trí thức nha

duycom HD , Gen HD

nhảm, duycom, echip , Gen ,caynam , thiếu bác chip
những gương mặt mốc ko thể thiếu của HDVietnam Forum

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned
Ðề: 8/11/09 Slumdog Mafia: The End of Destinies premiere in HDVietNam-Saigon

Khách bắt đầu đến

Gen HD , ÁiVy cô nương TGVH , huyền thoại người phụ nữ VN đi chân đất xài giỏ hiệu Mất Dép mê giỏ , 2 Châu

Đạo diễn Phúc Đoàn , Mất Dép, Uyên , Nhảm

Hội trưởng hội phim hot và Violence , Cá nhỏ Nemo , ngồi ở Big C lạnh mỏ ác quá bay

Nhảm : kỳ này mình đã địa em Đỏ ăn ảnh rù mà bà Hội trưởng đi chung cản địa hoài

Nếu bạn từng đọc báo thấy tin Honda Japan đánh dấu mốc lịch sử doanh số 60tr chiếc Cub50CC sau 50 năm bằng việc sản xuất số lượng giới hạn các xe Super Cub 50, Press Cub 50 và Little Cub 4/2008 ....Và đây kà một chiếc được nhập trực tiếp về VN với giá 3.500USD . Với hệ thống phun nhiên liệu trực tiếp PGM-FI của Honda , chủ nhân đã xác nhận chỉ cần 3 ( ba ) lit xăng có thể vivu từ Saigon-Vũng Tàu đi chơi rùi về lại Saigon . Và Waver Tàu và Max Neo VN thì ko có cửa qua mặt nhé

Lúc này là do chú Dưa Leo ko tói nên chủ xe xách 3.500USSD đi mua 20.000VND Dưa Leo về phục vụ chị em

Không có Dưa Leo , mà chỉ có Nemo cá nhỏ Cuong Mai Cày Mương ,chị em buồn hiu hắt

Rất tiếc vì chú Dưa Leo đã ko có mặt , dù là một diễn viên đảm nhận 1 vai được đánh giá cao trong phim
Ai chưa biết về Dưa Leo có thể xem thêm tại đây
khuôn mặt của các diễn viên VN
http://www.youtube.com/watch?v=zqPjoCl2C68

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Đạo diễn Phúc Đoàn làm gì

ký tặng DVD phim cho mọi người tham dự

Và bác Chip là người đầu tiên

Chip : nếu HD biết đến phim của e sớm hơn thì sẽ cung cấp trang thiết bị tốt hơn . Như máy quay HD và dàn diễn viên phụ . Nếu có phần 3 bảo đảm toàn bộ BQT sẽ đảm nhận vai taxi gay hahaha

Phuc Doan signs DVDs for his FANs in Saigon. 8 November 2009.
http://www.youtube.com/watch?v=jx964lN3PqA

Chỉnh sửa lần cuối:

vu_quan0508

Film của trg mình dc lên đây ah^^

poly

Banned

Trước khi xem phim tranh thủ chụp tấm hình tất cả mọi người

Phuc Doan : HDvietnam đã tài trợ cho Slumdog Mafia: The End of Destinies 1 bữa Premier tráng lệ và đáng thèm muốn đối với nhiều bộ phim khác. Người đến xem không chỉ có dân bình phim, sinh viên mà còn có báo chí, hãng phim, biên kịch và đạo diễn. Tui hân hạnh là chú đô con đứng giữa ngày hôm đó.

Marcus Vu : gái Dép sao không thi quý bà mà lại dượn dẹo ở đây hử

Phuc Doan : ai chụp mà cái mặt tui nó bự chình ình vậy

Thinh Joey : Tên Doom nhìn ngây thơ bịnh :O , anh Poly thì mới cạo râu , 2 người đẹp , còn đạo diễn ra dáng quá . Anh Viet thì em hem biết :">
Thong Do : tấm này ai chụp đẹp ghê, mặt ai cũng đẹp, mặt cha Hiếu hơi mờ tí :D.

Uyên , caynam , giao lưu phát nào

Dép Lê

Dép : tau đẹp gái wá bay =)) để tau ăn kiêng giảm cân đi thi wa hậu quý bà nha bay :))
Dép : tóc bạn ấy rất đẹp :-*
Lê : dạ hùi sáng là chưa có gội đó chị .híhí(bí mật )

Nemo : cái nghề bảo kê dắt mối này nó cũng cần nghệ thuật
Cày Mương : em biết e biết , e mới bị mega đuổi

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Bắt đầu vào phòng chiếu phim

Cá nhân poly cũng cám ơn HDVIetnam lần này đã tạo điều kiện cho anh em mê phim ảnh , dù đang làm và công tác tại đâu , có một buổi offline thân tình và đáng nhớ

Poly cũng xin lỗi luôn những bạn khác đã không được mời . Không phải vì chọn lựa hay gì khác mà vì điều kiện có hạn .

Khi danh sách khách mời xác nhận lên trên 20 là poly đã phát hoảng vì sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn cho phim Slumdog và HDvietnam .

Bắt đầu chiếu phim , hình ảnh đã nói lên tất cả , poly xin ko bình luận gì thêm

Các bạn có thể xem video clip phản ứng của khán giả hôm đó với Slumdog Mafia: The End of Destinies tại đây
http://vimeo.com/7502172

poly

Banned

9g01-8/11/09 Slumdog Mafia: The End of Destinies premiere in HDVietNam-Saigon

Bắt đầu lúc 10g , sau 2g xem Slumdog ( P1 gần 50p và P2 gần 60p ) , mọi người hoàn toàn bất ngờ với những cảm xúc mà bộ phim mang lại . Xin nhường những lời khen này cho các thành viên BQT khác nhé .

Sau khi xem thì theo thông lệ là tiết mục giao lưu và phỏng vấn đạo diễn

TRong lúc phỏng vấn thì mọi người vẫn nhiệt tình tranh thủ ăn ún , vì cũng hơn 12g rồi

Đạo diễn có khá nhiều câu hỏi thú vị và những câu trả lời thú vị cũng ko kém . Về lý do làm phim , về trang thiết bị , về dự định tương lai .

Phúc đoàn :
Về tinh thần, đây là một bộ phim được quay bằng máy chụp hình kts mini Canon Ixus 70, và người thực hiện là các sinh viên ngành tài chính và marketing ĐH Quốc Tế -ĐHQG TP.HCM, đạo diễn, và tác giả kịch bản là 1 sinh viên ngành tài chính + kế toán. Nhóm làm phim ko có khái niệm hay bất kì kiến thức làm phim, thậm chí, cũng không ai là dân xem hay bình luận phim. Nhưng chúng tôi thích làm phim để kỉ niệm thời đi học, và riêng tui, muốn gửi một thông điệp đến những người đam mê điện ảnh và luôn muốn có một bộ phim của mình nhưng lại ngại về vấn đề máy quay và kinh phí thực hiện mà không nghĩ đến chỉ với một chiếc máy chụp hình kts mini Canon giá chưa đến $200, tui đã thực hiện đc tổng cộng 95 phút phim của 2 phần phim này, mà phần hình ảnh của bộ phim, có thể nói là một trong những thành công lớn nhất phim. Nói cách khác, hãy làm phim với tất cả những gì mình có!

Tui là Phúc Đoàn (tên trước, họ sau), tên thân thương là chú Ba.

Tui sinh năm 1988.

Sinh viên năm 4 ngành tài chính + kế toán, đại học quốc tế, đại học quốc gia TPHCM.

Tui ước mơ sau khi ra trường tui vào làm kiểm toán cho nhóm Big4 5 năm đầu tiên để tạo tiền đề và kinh nghiệm cho 18 năm sau đó tui bước chân vào lĩnh vực tài chính và đầu tư.

Tui sẽ kết thúc sự nghiệp tài chính-kiểm toán-đầu tư của mình sau 23 năm đó để làm việc tự do và đầu tư vào những lĩnh vực tui yêu thích: nhà hàng, điện ảnh, tư vấn tài chính-thuế, và dạy học, nuôi con.

Đó là ước mơ của tui.

Chính xác, tui ko có học đạo diễn và mong muốn thành đạo diễn.

Đài Bắc-Đài Loan, 1 ngày giữa tháng 10 năm 2007,

Tui có dự cái 20-years anniversary của Kingston chủ yếu là ăn chơi mà thui. Và đêm định mệnh của Slumdog Mafia bắt đầu từ cái đêm thứ 2 tại Đài Bắc.

Khi tui ngồi vào bàn tiệc sau 1 ngày họp báo cáo Kingston và tham quan nhà máy, thì mỗi bàn 10-12 người, trước mặt mỗi người, bên cạnh bộ chén dĩa là một lá số. Tui mắc tè, tui đi tè. Quay lại, trước mặt tui ko còn tờ vé số đó nữa.

Bàn chưa đủ người, còn trống khoảng 2 ghế.

Và tui biết 1 trong 2 người bên cạnh tui đã lấy lộn tờ vé của tui.

Trong lòng thiệt là chua xót, giờ ko lẽ chồm qua bên kia lấy mí tấm vé chỗ chưa có ai ngồi sao? TRước mặt toàn mí phóng viên từ khắp châu Á, ko lẽ VN đi làm cái chuyện đó sao, huhu hu.

Tui ngậm đắng nuốt cay và nghĩ cách.

Và tui đã nghĩ ra, tui vờ hỏi 1 chú kế bên tui, tui ko bít người gì, khi anh ấy giơ lên săm soi cái tờ vé số của anh ấy, tui chớp cơ hội cười cười hỏi “what’s your number”

Anh ấy trả lời và dĩ nhiên mắc bẫy tui, hỏi ngược lại tui số mấy.

Tui nói I suppose someone got my lottery, then…

Thế là anh ấy “oh”, rùi chồm qua cách đó 2 ghê lấy giùm tui 1 cái vé chỗ chưa có ai ngồi.

Con số 33! 6 nút, lộc, khậc khậc.

Sau các màn ăn và coi gái nhảy lột đồ trai trên sân khấu no nê, lucky draw cũng bắt đầu. Các phần thưởng như iPod, và này nọ trôi qua ko thương tiếc.

Và giải cao nhất, máy chụp hình Canon Ixus 70 bắt đầu dc đưa lên, bà con hồi hộp và chuyện gì tới nó cũng tới.

Con số 33 dc xướng lên để nhận giải cao nhất.

Vậy điều tui rút ra là, nếu chị tui ko mang bầu, thì tui sẽ ko có vé đi. Nếu tui ko đi đái đêm đó, tui sẽ ko có vé 33. Và đương nhiên, ko có Canon Ixus 70, tui sẽ ko có công cụ làm phim và tui cũng sẽ ko có ý định làm Slumdog Mafia. Dù có làm, nó cũng ko thể dc như vậy, vì Canon Ixus là máy chụp hình có chức năng quay phim tốt nhất mà tui có đến thời điểm này.

Nếu tui ko vào lớp gồm những người bạn đều thích thú việc đóng phim, và có những tố chất đóng phim thì tui sẽ ko có 1 dàn diễn viên ưng ý như vậy. Cũng ko thể đủ người giúp tui đóng bộ phim này nhìu như vậy.

Nếu tui ko đọc blog phanxine từ 2006 thì tui đã ko biết những cái tên như Sirius, Poly và Marcus, 4 người đã hộ và giúp tui thực hiện bộ phim này. Và từ họ, nhiều người khác đã đến và ủng hộ tui.

Một loạt những chuyện xảy ra từ trước đó mấy năm, xâu chuỗi lại, tạo nên Slumdog Mafia.

Nên tui mới tin tưởng rằng, tui và Slumdog Mafia cũng có một số phận.

Chính là chiếc máy nhỏ xíu mà bạn UK đang cầm trên tay để quay phim
Phuc giao-luu
http://www.youtube.com/watch?v=dVKRL-xq1X8

Sau phần phỏng vấn đạo diễn là phát biểu của bác Chip , đại diện HDvietnam , sợ lược về mục đích và tâm huyết của những người đã sáng lập và đang quản lý của forum .

Và sau đó mọi người đã được phổ biến một số thông tin thú vị về công nghệ 3D tại VN cũng như hứa hẹn sẽ có những kết giao hấp dẫn thú vị giữa nhà nhập phim hàng đầu tại VN với HDvietnam .

Sau một hồi nghe anh em HD tán hươu tán vượn thì trai Việt đã nằng nặc đòi cho được một anh HD đẹp trai vào phòng riêng để được giảng giải cho biét thế nào là hấp diêm ( HD , tự nhiên cái này trùng hợp hay hay )

còn gái Dép sau khi được tư vấn theo nhu cầu đã ra Nguyễn Kim quất ngay trong ngày bộ Sony HT-DDW7500 tan nát tình làng nghĩ xóm 14tr

P/S 1 :

Hình chụp bời caynam , poly
Và poly xin lỗi bà con vì poly vẫn chưa hết đỏ mắt , lại uống bia, len lại dơ mà ko hay
Nên hình poly chụp ko được như ý .
Sorry

P/S 2 :

Vừa được 1 trong những khách mời đề nghị tư vấn dàn HT khoảng 100tr , đúng là đại gia hay ẩn dật
cha caynam và nhảm lo dùm cái

poly

Banned

Tui có đặt ra một số nguyên tắc dành cho phim, và tui khuyên hãy làm theo những nguyên tắc này để có thể thưởng thức bộ phim Slumdog Mafia: The End of Destinies một cách hiệu quả nhất:

* Để thưởng thức 100% độ phê và hấp dêm của phim, hãy theo link download bản full và chất lượng cao nhất của phim, 1.71GB tui trình bày trong page Slumdog Mafia: The End of Destinies ngay dưới title blog.
* Để thưởng thức hiệu quả 85% độ phê và hấp diêm của phim qua việc xem online, hãy tránh việc dùng load laptop để thưởng thức, hãy dùng loa rời hoặc headphone tốt là biện pháp tối ưu
* Vì sao chỉ 85% khi xem online? Vì online chỉ có thể giúp người xem đạt đến mức tối đa đó mà thui, chỉ khi nào xem dc bản full chất lượng cao mới có thể thấy dc hết Slumdog Mafia
* Nên mở 1 lúc 2 phần, 1 phần cho tự động down và 1 phần để xem, để khi xem xong phần này chuyển sang phần kia xem ngay, ko bị gián đoạn, ko nên mở 1 lúc 3 phần. Nhưng tối ưu nhất là hãy đọc bài này đến hết trong khi chờ đợi 2 phần đầu dc máy load xong.
* Nên tự ước lượng thời gian rảnh rỗi của mình để có thể xem phim lien tục, bộ phim dài 57 phút tổng cộng, nên sẽ tiêu hao khoảng 1g30p của người xem online
* Hãy coi hết Endcredit, khi Endcredit kết thúc, là lúc 2 trong số các cameo nham nhở của phim sẽ xuất hiện nha.
* Phim thuộc thể loại: hình sự, hành động, tình cảm sến, bi, hài và đồng tính

Download 1.71GB
http://www.mediafire.com/myfiles.php

nguồn
http://chubasaigon.wordpress.com/

Tieubaocaca

Active Member

Ely kìa:D.................

Chỉnh sửa lần cuối:

duongbaba

Active Member