[#9] Đầu tư cả dàn máy HD tốn bao nhiêu?

infovn

Ðề: [#9] Đầu tư cả dàn máy HD tốn bao nhiêu?

Chơi HD là phải toàn hàng khủng tầm 20tr thì không ổn lắm

tieuthieugia

Well-Known Member

bác là già làng mà giả bộ hoài . mấy cái vụ này nói về tiền chắc không biết bao nhiêu là vừa , nên em chỉ ngó tiền trong túi em mà chơi thôi và ngó xuống chứ chẳng dám ngó lên kẻo chảy...........vãi :))

ack... em k biết thiệt muh... bác cứ chọc em hoài nhe

mình muốn được giúp đở, xin hướng dẫn chi tiết chút nhe các ae, mình mới mua bộ loa Bose companion 5, dành cho laptop /pc và đã có LCD Full HD , bây giờ mua thâm nhập HD , mình có tư vấn với bạn Chip và được khuyên là nên ráp PC , vậy mình mong ae cho biết là khoảng bao nhiêu tiền? và chi tiết láp ráp linh kiện? mình cảm ơn nhiều

thinhkieuphong

PC xem HD tầm 5tr là được cái case đủ rồi :D, còn đâu cắm vào LCD + loa nữa là xong

ngoibet

Member

Nếu các bạn muốn tiết kiệm mà vẫn coi HD dc thì đây là 1 số cách:
Sử dụng máy tính và laptop ở nha: điều kiện là có card màn hình khoảng 128M trở lên
nếu 256 thì càng ok
Hiện giá thị trường của card 128 là 350k và 256 là cỡ 600k( giá mua ở nhật tảo)
Dùng cáp nối máy tính với TV sao cho thích hợp. Theo mình nghĩ thì VGA là ok nhất
Dùng trương trình Media Classic Player để chạy nhưng cần chỉnh chu đôi chút
Đây là link hướng dẫn cách chỉnh : http://vozforums.com/showthread.php?t=66965
Lưu ý: để tiết kiệm mình khuyên bạn nên đầu tư 1 ổ cứng di động để dễ dàng lưu trữ và trao đổi phim ảnh( Đây là điều mình thích nhất la HD có thể Share nhau)
Ổ cứng di động 160G khoảng 900k - 250G là 1tr1 - 500G là 2t1 và 1T là 2tr8 Mình thích mua ổ cứng của Western Digital nhất vì chạy vừa êm mà thiết kế lại đẹp
Hay bạn có thể mua USB 16G để trao đổi phim giá khoàng 44$
Nếu bạn có gì khó khăn trong việc thưởng thức HD có thể gọi mình . Mình sẵn sàng giúp vì mình rất thích làm quen thêm bạn mới. Số đt mình là 0908243494 và Nickchat: moon_cat212 Mình tên Moon. Chúc các bạn hưởng thức HD vui vẻ mong là bài viết này có thể giúp ích cho bạn
Nghe Bác, em hạ mua con LCD Sony32" (HD ready thôi) và một con ổ cứng ngoài 500GB, đang đi thuê chép phim. Xem TV thì em lắp con VTC-HD02. Đầu phát em có con laptop HP6400NC (T7200, card Radeon X1300-hiển thị trên laptop là 1280X800, 2GB Ram) và một cái DVD phát được 1080i (do Vợ biếu). Hiện em có con dàn cũ Sony DK2, dàn này còi (2.1?) nhưng cũng là của Vợ biếu nên chưa muốn thay, hơn nữa, trình độ thẩm âm của em cũng...còi thôi!
Bây giờ em đang loay hoay tích hợp mớ hổ lốn này lại, Bác làm ơn chỉ giúp nhé (em lên YM nhưng không thấy Bác online!)
Đa tạ Bác trước!

Không biết anh em thế nào, nhưng theo em theo dõi thì dân xem phim chia ra 3 trường phái:
- trường phái 1: kô biết gì, xem và nghe thế nào cũng đc, miễn phim hợp là okey.
- trường phái 2: kô biết mà cứ nghĩ là biết, loại này có thể là có tiền hoặc cũng có thể là kô có tiền, mục tiêu phấn đấu là phải sắm cho bằng được thiệt bị khủng để "thỏa mãn" hoặc "khoe khoang". Tuy nhiên những người này ít nhiều cũng sẽ có những cố gắng tìm hiểu về những gì gọi là HD.
- trường phái 3: am hiểu về HD.
trường phái 1 rất nhiều, từ trường phái 1 sẽ bị tác động hoặc do điều kiện mà một số chuyển qua trường phái 2, sau đó, qua một quá trình lọc nữa sẽ qua trường phái 3.
- Tóm lại, ý em là nếu mới "vào nghề" thì đừng bị hoa mắt bởi đủ thứ thiết bị và thông tin hàng khủng, dễ nản lắm đó. Cứ từ từ thì khoai mì cũng nhừ, đến lúc quay lại sẽ thấy sự tiến bộ của mình (đối với anh em thật sự pro rồi thì kô nói nhé).

tieuthieugia

Well-Known Member

đọc xong em k biết mình thuộc trường phái nào hix hix

dta

Member

Mình đang muốn chơi HD nên nhờ các cao thủ chỉ giáo xem mình chọn thế này đã ổn chưa.
1. TV Sony 32 V550A Full HD (đã mua)
2. TViX M7010A
3. Creative Inspire™ 5.1 Digital 5700

nicky1596

đọc mấy cái giá chắc em là gà nhất huhu , có mỗi cái lap cùi :((

Nếu các bạn muốn tiết kiệm mà vẫn coi HD dc thì đây là 1 số cách:
Sử dụng máy tính và laptop ở nha: điều kiện là có card màn hình khoảng 128M trở lên
nếu 256 thì càng ok
Hiện giá thị trường của card 128 là 350k và 256 là cỡ 600k( giá mua ở nhật tảo)
Dùng cáp nối máy tính với TV sao cho thích hợp. Theo mình nghĩ thì VGA là ok nhất
Dùng trương trình Media Classic Player để chạy nhưng cần chỉnh chu đôi chút
Đây là link hướng dẫn cách chỉnh : http://vozforums.com/showthread.php?t=66965
Lưu ý: để tiết kiệm mình khuyên bạn nên đầu tư 1 ổ cứng di động để dễ dàng lưu trữ và trao đổi phim ảnh( Đây là điều mình thích nhất la HD có thể Share nhau)
Ổ cứng di động 160G khoảng 900k - 250G là 1tr1 - 500G là 2t1 và 1T là 2tr8 Mình thích mua ổ cứng của Western Digital nhất vì chạy vừa êm mà thiết kế lại đẹp
Hay bạn có thể mua USB 16G để trao đổi phim giá khoàng 44$
Nếu bạn có gì khó khăn trong việc thưởng thức HD có thể gọi mình . Mình sẵn sàng giúp vì mình rất thích làm quen thêm bạn mới. Số đt mình là 0908243494 và Nickchat: moon_cat212 Mình tên Moon. Chúc các bạn hưởng thức HD vui vẻ mong là bài viết này có thể giúp ích cho bạn

vay cho minh hoi,minh muon rap 1 con PC truoc gia khoang bi mhieu(cau hinh hoan chinh),ko co nhieu k phai lam tutu thoi#:-s

ngoibet

Member

Các đại ca thông thái ơi,em đang tính đổi con laptop HP (NC6400) để mua con này, một công đôi việc luôn (vừa làm việc, vừa để coi HD).
Bác nào dùng rồi hoặc xem cấu hình của nó được tư vấn giúp em với nhé. Con HP nặng quá, em khuân đến khổ. Hơn nữa, nâng cấp nó để xem HD cũng tốn...
đa tạ!
--------------------------------
Link đây!
Acer Aspire One 751h nặng 1,25kg, có màn hình LED 11,6” độ nét cao với tỷ lệ 16:9, bàn phím có kích thước đầy đủ, bàn lăn chuột đa cảm ứng đa chạm, có thể zoom hình bằng 2 ngón tay giống màn hình Iphone cực sành điệu và tiện dụng, hệ thống âm thanh Dolby Pro Logic Sound 5.1 giải trí tuyệt vời

* Hệ điều hành: Win XP Home bản quyền
* Ổ cứng: 160GB
* Bộ nhớ: 1GB
* Vi xử lý: Intel Atom N270 1.6GHz
* Màn hình: LCD 11.6 inch công nghệ TFT độ phân giải 1366x768 cực lớn tỉ lệ 16:9
* Pin: 3 Cell xài 4h hoặc pin 6-cell Lithium Ion xài liên tục 8h
* Card đồ họa: Intel Media Accelerator 500 hỗ trợ xem phim HD
* Đầu đọc thẻ: SD, MMC
* Cổng kết nối: 3 cổng USB 2.0; ngõ xuất VGA, Webcam, khe cắm tai nghe/microphone,
* Cân nặng: 1.25 kg
* Hàng nhập từ Mỹ (theo tiêu chuẩn Mỹ). Nguyên hộp nguyên seal. Bảo hành: 1 năm
* Kết nối: Bluetooth, Ethernet, Wireless LAN 802.11b, 802.11g, hệ thống âm thanh Dolby Pro Logic Sound 5.1 giải trí tuyệt vời (Công nghệ mới này hứa hẹn đem hỗ trợ âm thanh vòm cho bất kỳ headphone nào. Cụ thể, Dolby Headphone Technology sẽ hệ thống loa vòm 5.1 ảo như những hệ thống âm thanh đặt trong phòng lớn và giả lập âm dội lại khi chạm vào tường hay đồ đạc trong phòng.)

Giá :
- Màu đỏ Hồng ngọc, pin 6 cell: $528

- Màu xanh Kim cương, pin 3 cell: $498

Acer Aspire One 751 cài cắm màn hình LED WXGA có đèn backlit, kích thước 11.6 inch độ phân giải cao 1366 x 768 pixel. Và vẫn như mọi khi, máy tiếp tục sử dụng bộ vi xử lý từ “lò” Intel Atom giống những dòng netbook đi trước. Bên cạnh đó, model còn được trang bị ổ cứng 160 GB cùng với kết nối Wi-Fi chuẩn b/g. Ngoài ra, máy cũng hỗ trợ Bluetooth, công nghệ 3G, hệ thống âm thanh Dolby Pro Logic Sound và đầu đọc thẻ nhớ đa định dạng tiện dụng.
Hấp dẫn hơn cả là khoản Acer Aspire One 751 chơi hẳn nguồn pin 6 cell dung lượng 5.200 mAh, dư sức cho phép người dùng tí toáy tới 8 giờ liên tục. Acer Aspire One 751 đã xuất hiện trên một số trang bán hàng online và sẽ phủ sóng thị trường trong thá

tungduy

Bạn cho hỏi minh muốn mua 1 đầu HD loại rẻ,tầm tiền khoảng 3 triệu đồng.Theo bạn lên lựa chọn loại đầu nào là hợp lý và dễ sử dụng.Cám ơn bạn nhiều

Tuonghap

Member

Bạn cho hỏi minh muốn mua 1 đầu HD loại rẻ,tầm tiền khoảng 3 triệu đồng.Theo bạn lên lựa chọn loại đầu nào là hợp lý và dễ sử dụng.Cám ơn bạn nhiều

Bạn dùng Extreme ấy, mình dùng thử rồi, rất tốt.

tieuthieugia

Well-Known Member

LH người trúng giải dư dùng để được hỗ trợ giá

HDefinition

Active Member

quá chuẫn bài viết khá tĩ mĩ thx BQT!!

muasoft

Mình có dự định đầu tư 1 bộ để xem film như sau
1 đầu BD
1 chú Receiver của Yamaha hoặc Demon, Marantz (giá khoảng 1000$) (Dolby TrueHD and DTS-HD Master Audio; Dolby Digital Plus and DTS-HD High Resolution Audio )
1 Bộ loa 5.1 (nhờ các bác tư vấn cho bộ loa luôn)
- Có RV nào có thể kết nối đến loa dùng công nghệ ko dây được ko các bác (wireless, blueTooth)
RV dùng để kết nối đầu BD, đầu TViX (HDMI), máy game Ninterdo Wii (cable component)
Và nếu muốn karaok thì cần mua thêm những gì nữa.

salemX5

Member

Theo e để có 1 dàn HD tương đối với mức chi phí tạm chấp nhận được cho người mới chơi HD có thể lựa chọn như sau:
1. Về hình ảnh: chọn LCD 40-42 inch : 17-25 tr (Sony, Sharp, Panasonic,...)
2. Về âm thanh: đơn giản thì chọn YHT 591 or 791: 15tr có giải mã Dolby true HD, DTS HD master audio đủ cả (Yamaha)
3. Về HD player: chon Dune prime 3.0 chơi cả blueray, CD, DVD : 9.5tr
4. HDD: 2 ổ 1T or 1.5T-3.5'' để mang 1 cái đi copy, 1 cái cắm ở nhà xem : 2.2tr/1 ổ
5. HDD box: ICY dock có kết nối eSata :2.7tr
Tạm thế đã.

Bên trên