[#9] Đầu tư cả dàn máy HD tốn bao nhiêu?

phucanhd

Ðề: [#9] Đầu tư cả dàn máy HD tốn bao nhiêu?

muốn chơi HD không phải muốn là được(tốn nhiều đạn quá), có tiền cũng chưa chắc là đã thưởng thức HD đúng nghĩa (không có kinh nghiệm). Nếu có Bro nào đứng ra chỉ dẫn tận tình + bán luôn thiết bị theo yêu cầu thì hay biết mấy

luffy_1102

Theo e để có 1 dàn HD tương đối với mức chi phí tạm chấp nhận được cho người mới chơi HD có thể lựa chọn như sau:
1. Về hình ảnh: chọn LCD 40-42 inch : 17-25 tr (Sony, Sharp, Panasonic,...)
2. Về âm thanh: đơn giản thì chọn YHT 591 or 791: 15tr có giải mã Dolby true HD, DTS HD master audio đủ cả (Yamaha)
3. Về HD player: chon Dune prime 3.0 chơi cả blueray, CD, DVD : 9.5tr
4. HDD: 2 ổ 1T or 1.5T-3.5'' để mang 1 cái đi copy, 1 cái cắm ở nhà xem : 2.2tr/1 ổ
5. HDD box: ICY dock có kết nối eSata :2.7tr
Tạm thế đã.

Nghe bro phán mấy câu mà em nghẽn hết cả cổ, hết muốn chơi HD luôn:(

bluedragon25

Active Member

Theo em nghĩ đã chơi HD thì phải sắm 1 dàn Homecinema cho nó chuẩn, HTPC chỉ là giải pháp tạm thời cho những ai mê HD mà chua có đủ $$$, như em đê ráng 2 năm sau đi làm, có đủ $$$ em thanh lý lun dàn HTPC lun

Dàn em như sau
- LCD Sony Bravia 32'
- CPU Core 2 Duo 3.0, ram 4Gb, VGA: 9800GTX, DVD ASus
- HDD: 1 TB
-Loa 7.1 của soundmax
Nhìn chung với em thía là tam ổn với 1 thang SV chua đi làm nhu em

vác xác qua nhà chú em thì nghe tin set đánh tháng tới ổng vac đầu Bluray zia, sắm lun Receiver Dennon j đó em ko rõ, nhìn mà thèm vl. Khi qua nhà ổng coi thì thấy khí thế hon coi HTPC ở nhà, co thể do hieu ứng am thanh của dàn loa của ổng, 5.1 mà nghe còn hoành tráng hon dàn loa vi tính của em nhìu

Nói chung choi cái này ai cũng tốn 1 khoản phí goi là phí " ngu' để hoàn thiện cho dàn Homecinema của minh hơn

Nói chung tiền nào của đó nhưng em vẫn thix dàn rời hơn là HTPC
Nhìn chung thì 1 dàn Homecinema khoản 3000-5000 USD là tốt òi ( chua tính LCD), híc đang phấn đấu mức này, kiu này cày mệt lun

Sự nghiep HD hic hic

Xin bổ xung thêm phần màn hình: LCD32 giá 7 triệu thì chỉ HD Ready, nếu Full HD thì thường 10 triệu trở lên
Nếu màn chỉ 32" thì đâu cần mua Full làm gì cho tốn kém ạ,vì xem màn 32" mắt thường cũng đâu có fân biệt được Full hay Ready (trừ khi dí sát mắt vào màn hình)

HDGialong

Active Member

Samsung LA40C550
Giá 16 triệu
Hãng sản xuất: SAMSUNG Series 5 / Độ lớn màn hình: 40inch / Độ phân giải màn hình: 1920 x 1080pixel (WXGA) / Độ sáng: - / Độ tương phản: - / Thời gian đáp ứng: - / Tần số quét: 50Hz / Tỉ lệ hình: 4:3, 16:9, 14:9, / Cổng kết nối: DVI, DVI-I, D/D-sub15pin, Composite, S-video, RCA Audio, HDMI, RS-232C, USB, Component, VGA, Headphone, PC input (D-sub), A/V, Digital (SPDIF), PC audio, HDTV, Coaxial, Speakers Out, / Công suất loa (W): 20 / Công suất tiêu thụ (W): 190 / Trọng lượng (kg): 0 / Xuất xứ: - /

Làm thêm một con đầu HD nữa: Ví dụ như
DNET R7300: 2.790.000 VND
Chạy tốt các phụ để thông dụng. Chạy ổn định ít bảo hành. Giao diện tiếng việt dễ sử dụng....
or TViX M6600N: 6.490.000 VND
Hàng đẳng cấp chưa bao giờ biệt bảo hành, chạy cả file bruray gốc. Nghe nhạc cả phai APE. Nhạc mp3 lên đến lossless, kiểu dán miễn chê, có khóa trẻ em và ....
Bộ lóa nếu nghe bình thường thì Z5500 Của loghitech xem phim rầm rầm. giá 6.500.000 VND
khôn thì làm bộ home thiar khoảng hơn chục củ là ok
Tha hồ cùng gia đình bạn bè thưởng thức

hoangtq

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ thớt và ý kiến của mọi người, đang muốn/tập chơi HD mà thấy khó khăn về chi phí và kinh nghiệm quá ... hihi

Chỉnh sửa lần cuối:

letankhoa

các bá cứ dao to búa lớn, muốn chơi thì có bao nhiêu chơi bấy nhiêu. từ từ nghiên cứu rồi nâng cấp tùy vào khả năng tài chính của mình. Quan trọng là mình thích, đáp ứng đựơc bản thân là ok rồi. Đâu nhất thiết phải bỏ ra nhiều tiền mới được!!!!

hauhuongforever

chào các bạn cho mình xin chút ý kiến nha. Đả gọi là chơi HD mà không có 1 dàn âm thanh hoành tráng. 1 màn hình full HD thì Các bạn chưa thưởng thức được hết khả năng HD trình chiếu.

qhuyqn

Member

Nếu không cầu kỳ, thì 1 màn hình PC widescreen, 1 con PC cấu hình tối thiểu cho 720p và 1 bộ loa PC 2.1 cũng enjoy HD được roài...

nguyeninfo

Theo các bác em định đầu tư 1 dàn HD như thế này để xem ở nhà có ổn không:
Đầu:
Xtreamer Pro
Giá bán: 4.190.000 VNĐ
TV:
SONY KLV 32W550A
Giá bán: 14.860.000 VNĐ
HT system:
DENON DHT-390XP
Giá bán: 11.500.000 VNĐ
Nghót nghét 30 củ (tham khảo trên http://hdzone.vn) như vậy có ổn không? Có chổ nào khác mua giá tốt hơn không nhỉ? (toàn quốc)

spkt

Banned

Dàn HT version BEGINNER ở phòng ngủ của em như thế này các bác ạ.
1. Phần nhìn: LG 32" SL80
2. Nguồn phát: PC (tiện cho các nhu cầu khác), sound+lan onboard, ATi 5570 (upgrade em 8600GT lên em này để sau này passthrough qua dàn :D), HDD 120GB(hệ thống và phần mềm)+1TB(phim yêu thích)+ 500GB (usb để giao lưu ---> cái này chưa có money để làm), player VLC(đỡ config nhiều có support DXVA của card hình), quản lý film = media center master
3. Phần nghe tận dụng dàn loa 4.1 cũ nghe tạm
Project cho ver 1.0 TƯƠNG LAI của em:
1. Phần nhìn: chắc phải up lên em cỡ 42" xem cho thích
2. PC: Chọn 1 cái case nằm đẹp gọn gàng có bộ nguồn ngon tí, sắm đầu blue-ray luôn, có remote để khiển = WMC or XBMC
3. Phần nghe: KOK cho gấu (nịnh bợ trước) ===> cố làm em loa dàn xem phim(chắc AIO trước lên level tính sau) .....
Thôi em đi cày kiếm tiền đã nói hoài không hết được ....

lutanan

chào bác
em cũng vừa tậu được 1 bộ, chi phí bằng với bạn nói gồm: 1 TV LCD 42'' =10tr, 1 HDD Seagate 500gd =1.8tr và con HD A.C.Ryan mini hết 2,6tr, tổng cộng hết có 14.4tr thôi, xem cũng khá đấy nhưng vẫn còn thiếu bộ loa 5.1, sau này có thêm kinh phí thì bác lắp thêm nhé.
chúc bác sớm có 1 bộ để xem ơời mọi người.

betibeo

Samsung LA40C550
Giá 16 triệu
Hãng sản xuất: SAMSUNG Series 5 / Độ lớn màn hình: 40inch / Độ phân giải màn hình: 1920 x 1080pixel (WXGA) / Độ sáng: - / Độ tương phản: - / Thời gian đáp ứng: - / Tần số quét: 50Hz / Tỉ lệ hình: 4:3, 16:9, 14:9, / Cổng kết nối: DVI, DVI-I, D/D-sub15pin, Composite, S-video, RCA Audio, HDMI, RS-232C, USB, Component, VGA, Headphone, PC input (D-sub), A/V, Digital (SPDIF), PC audio, HDTV, Coaxial, Speakers Out, / Công suất loa (W): 20 / Công suất tiêu thụ (W): 190 / Trọng lượng (kg): 0 / Xuất xứ: - /

Làm thêm một con đầu HD nữa: Ví dụ như
DNET R7300: 2.790.000 VND
Chạy tốt các phụ để thông dụng. Chạy ổn định ít bảo hành. Giao diện tiếng việt dễ sử dụng....
or TViX M6600N: 6.490.000 VND
Hàng đẳng cấp chưa bao giờ biệt bảo hành, chạy cả file bruray gốc. Nghe nhạc cả phai APE. Nhạc mp3 lên đến lossless, kiểu dán miễn chê, có khóa trẻ em và ....
Bộ lóa nếu nghe bình thường thì Z5500 Của loghitech xem phim rầm rầm. giá 6.500.000 VND
khôn thì làm bộ home thiar khoảng hơn chục củ là ok
Tha hồ cùng gia đình bạn bè thưởng thức
E mới nghiên cứu về hd. Hiện tại chỉ mới có dc con lcd ss 40" và dàn ss ht d455k vậy e cần thêm gì mới dc gọi là dàn HD ạ. Mà e hỏi hơi ngu tí phim hd từ usb cắm trực tiếp vào TV hoặc phát từ smartphone qua HDMI có gọi là phim HD ko ạ

loclq

Member

Đầu tư dàn âm thanh combo mai sau khó nâng cấp bác ah

15 triệu bác có thể sở hữu một dàn rồi nhưng mà chất lượng cũng chỉ tầm 15 triệu thôi nhé

lycafebmt

Member

em thì chỉ có dàn pc 21 inch + card âm thanh ht omega strike 7.1 + dàn sound max b10 cùi + 1 acc vip fshare cho ngày chủ nhật 8-|.
tuần nào ko có phim mới em lại lang thang tìm phim cũ coi đỡ buồn các bác ạ. cũng ham hố revice + mấy củ loa xịn mà SV nghèo hem có đủ kinh phí

Bên trên