93% người dùng YÊU THÍCH Tivi Samsung: Thật hay Đùa???

mun123

Ðề: 93% người dùng YÊU THÍCH Tivi Samsung: Thật hay Đùa???

Mình nghĩ dân HDVN cũng chỉ chơi SS và Sony là chủ yếu thôi bạn ! Nhưng nếu bạn thực sự để ý thì 2 hãng này chẳng hơn kém gì nhau về chất lượng đâu.
Em ko dám phán về chất lượng đâu, dễ bị ném đá lắm?

hptc

Tớ yêu SS vì tớ chưa từng có cơ hội sử dụng TV của hãng khác

vthcid

Member

Tính riêng trong thread này chưa đạt 93% các bác nhỉ :))? Như vậy người dùng SS là thành viên của HDVN cũng không nhiều. Suy ra người dùng SS là người có dân trí thấp (về mặt nghe nhìn) =)). Vì người am hiểu về nghe nhìn hay công nghệ đều sinh hoạt trên này hoặc các 4rum khác.

raw_apple

em lượn khắp siêu thị điện máy pico, trần anh, lượn hết sam sung rồi vòng về sharp, vòng về sony thì thấy sam sung rực rỡ nhưng rực rỡ như mấy em chân dài, chân dài tỷ lệ nghịch với não. nên em quay về sony cân bằng giữa chất lượng hình và hình thức mặc dù phải công nhận mầu sharp rất ổn.

Sony đang xài tấm nền chung với SS đấy.
Còn chỉnh màu thì miễn bàn. SS cũng chỉnh thành màu tự nhiên dc.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Sony đang xài tấm nền chung với SS đấy.
Còn chỉnh màu thì miễn bàn. SS cũng chỉnh thành màu tự nhiên dc.

Cũng là panel Samsung sản xuất! như tại sao màn hình máy tính thì Samsung chỉ dùng loại kém nhất cho sản phẩm của mình ( TN), còn loại cao cấp (S-PVA) lại bán cho Dell, Apple...! phải chăng Samsung chỉ hướng tới người bình dân? Còn tivi LED, LCD em chưa biết nhiều!
Quả thật! lúc mới vào siêu thị em cũng choáng ngợp bởi hàng Samsung, nhưng sau 1 hồi so sánh thì em lại chọn Sony (EX720)

Cũng là panel Samsung sản xuất! như tại sao màn hình máy tính thì Samsung chỉ dùng loại kém nhất cho sản phẩm của mình ( TN), còn loại cao cấp (S-PVA) lại bán cho Dell, Apple...! phải chăng Samsung chỉ hướng tới người bình dân? Còn tivi LED, LCD em chưa biết nhiều!
Quả thật! lúc mới vào siêu thị em cũng choáng ngợp bởi hàng Samsung, nhưng sau 1 hồi so sánh thì em lại chọn Sony (EX720)

Tại vì là dòng cấp thấp bác. Dòng cấp thấp của Sony hay Sharp cũng là panel thường mà. Thậm chí còn chuối hơn SS. Nói chung câu tiền nào của đó vẫn đúng trong trường hợp này, nó ko thể lấy panel xịn gắn vô dòng cấp thấp, lỗ chỏng gọng.

Cái ở đây em thấy là các bác có vẻ kỳ thị SS, thực tế, SS khá dc ưa chuộng trên TG. Còn Sony, sắp tới sẽ mua panel của AUO, giữa đồ Hàn và đồ Đài. Các bác chọn đồ nào?

minhthanhbui

Active Member

Bây giờ công nghệ có chênh nhau cũng ko đáng kể chẳng qua 1 phần dân VN bị ảnh hưởng cái câu "Nét như Sony" nên kỳ thị SS, nhưng mắt thường cũng đâu phân biệt rõ ràng chất lượng của mấy dòng cao cấp SS, SN, Pana đâu. Nói về độ bền á mấy TV Samsung xung quanh đầy con đã sd trên 10 năm rồi (CRT), còn TV vì sao SS vẫn cứ vượt Sony về doanh số và nhận đc nhiều lời khen ngợi ? Bg là thời điểm chuyển giao công nghệ rồi chứ đâu còn như thời xưa ! Hic.

mchicad

Samsung bay gio thuc su rat manh roi.
1. Ve dien thoai: mau ma ra lien tuc, di dau ve phan cung + phan mem.Cac anh Sony ericsson, moto, nokia...ngay cang duoi.
2. Ve TV: lien tuc duoc xep hang so 1 ve kieu dang va chat luong (ve mau sac thi LG la trung thuc nhat)

ThanhtrangHTKT

Active Member

Bây giờ công nghệ có chênh nhau cũng ko đáng kể chẳng qua 1 phần dân VN bị ảnh hưởng cái câu "Nét như Sony" nên kỳ thị SS, nhưng mắt thường cũng đâu phân biệt rõ ràng chất lượng của mấy dòng cao cấp SS, SN, Pana đâu. Nói về độ bền á mấy TV Samsung xung quanh đầy con đã sd trên 10 năm rồi (CRT), còn TV vì sao SS vẫn cứ vượt Sony về doanh số và nhận đc nhiều lời khen ngợi ? Bg là thời điểm chuyển giao công nghệ rồi chứ đâu còn như thời xưa ! Hic.
Em cũng không phải fan Sony! vì trong nhà đồ điện, điện tử dùng đủ các loại!
Tất nhiên là có những cái tivi Samsung có tuổi thọ trên 10 năm! nhưng nên xét theo tỷ lệ cứ 100 cái thì có bao nhiêu cái được như vậy??? có nghĩa là xét tỷ lệ % lỗi của sản phẩm.( mấy cái PC trang bị HDD Samsung của công ty em từ năm 2004 đến 9 cái hỏng còn 2 cái vẫn dùng tốt) Còn Samsung có doanh số cao vì nó đi đúng tâm lý người tiêu dùng, vd: thêm chức năng xem phim qua USB (cái này với em thì chẳng bao giờ cần, vì chất lượng quá tệ so với xem qua HDP hay HTPC và chỉ mang giải pháp tạm thời như kiểu mang giàn 5.1 ra hát karaoke vậy), luôn đa dạng kiểu dáng, giá thành hợp túi tiền với người tiêu dùng (người nghèo chiếm tỷ lệ đa số trong xã hội thì rõ rồi). Nếu xét về chất lượng thì dòng tivi LCD cấp thấp, trung cấp thì theo suy nghĩ của em Samsung là lựa chọn sáng suốt! còn các dòng cao cấp chắc Samsung không cùng đẳng cấp với Sony rồi! hình ảnh thì em cũng nghĩ theo nhu cầu mỗi người! người thích sặc sỡ, màu da, màu tóc tách bạch rõ ràng chắc là chọn Samsung rồi! nhiều người bảo chỉnh sửa trong menu là ổn, nhưng em ngồi cả buổi setup cái LED Samsung UA55C9000 nhà anh trai em mà không ưng ý! thế là em để mặc định luôn!:D

minhthanhbui

Active Member

Em cũng không phải fan Sony! vì trong nhà đồ điện, điện tử dùng đủ các loại!
Tất nhiên là có những cái tivi Samsung có tuổi thọ trên 10 năm! nhưng nên xét theo tỷ lệ cứ 100 cái thì có bao nhiêu cái được như vậy??? có nghĩa là xét tỷ lệ % lỗi của sản phẩm.( mấy cái PC trang bị HDD Samsung của công ty em từ năm 2004 đến 9 cái hỏng còn 2 cái vẫn dùng tốt) Còn Samsung có doanh số cao vì nó đi đúng tâm lý người tiêu dùng, vd: thêm chức năng xem phim qua USB (cái này với em thì chẳng bao giờ cần, vì chất lượng quá tệ so với xem qua HDP hay HTPC và chỉ mang giải pháp tạm thời như kiểu mang giàn 5.1 ra hát karaoke vậy), luôn đa dạng kiểu dáng, giá thành hợp túi tiền với người tiêu dùng (người nghèo chiếm tỷ lệ đa số trong xã hội thì rõ rồi). Nếu xét về chất lượng thì dòng tivi LCD cấp thấp, trung cấp thì theo suy nghĩ của em Samsung là lựa chọn sáng suốt! còn các dòng cao cấp chắc Samsung không cùng đẳng cấp với Sony rồi! hình ảnh thì em cũng nghĩ theo nhu cầu mỗi người! người thích sặc sỡ, màu da, màu tóc tách bạch rõ ràng chắc là chọn Samsung rồi! nhiều người bảo chỉnh sửa trong menu là ổn, nhưng em ngồi cả buổi setup cái LED Samsung UA55C9000 nhà anh trai em mà không ưng ý! thế là em để mặc định luôn!:D

Có thể bạn là 1 trong những người gặp 1 sự cố gì đó với màn hình SS nên suy nghĩ vậy..chứ mình thấy mầy dòng cao cấp của SS và SN đều dễ sd và cho chất lượng như nhau cả thôi. Nếu Sony chỉ đi tập trung làm tốt mấy cái đắt tiền thì sớm muộn thương hiệu Sony cũng sẽ bị mai một do dân VN ai có tiền mà mua mấy cái TV 30tr đổ lên nhiều đâu..

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Thiếu gì hãng tivi khác cứ phải là Samsung, bây giờ tivi LCD,LED. PLASMA của Panasonic Toshiba, Sharp, LG giá cũng rẻ chất lượng hình ảnh rất đẹp bây giờ tivi hình ảnh cũng sêm sêm nhau, hơn nhau bây giờ là cái kiểu dáng mẫu mã thời trang, đa dạng model Samsung thì đang dẫn đầu về khoản này.

Thiếu gì hãng tivi khác cứ phải là Samsung, bây giờ tivi LCD,LED. PLASMA của Panasonic Toshiba, Sharp, LG giá cũng rẻ chất lượng hình ảnh rất đẹp bây giờ tivi hình ảnh cũng sêm sêm nhau, hơn nhau bây giờ là cái kiểu dáng mẫu mã thời trang, đa dạng model Samsung thì đang dẫn đầu về khoản này.

Đúng đó, TV bi giờ na ná nhau cả. Xài đồ lung tung của nhau á mà. Có điều thằng rẻ thằng mắc hà. Nói chung ai dư tiền cứ mua Sony, ít tiền cứ mua SS/LG. Nó toàn xài panel của nhau thôi.

Nói thiệt là chỉ hông hiểu sao Sony ở VN dc ca dữ vậy! Qua Jp rùi xem nó xếp thứ mấy ....

@ThanhtrangHTKT: Hông bít bác bị sao, nhưng mình thử 1 cái LED SS 55", 1 cái LCD 82" tại nhà người wen (ko ở VN), thì rất là ok. Chả có vấn đề gì.
Cái chất màu SS khi để dynamic nó điêu, nhưng để ở Normal hay Cinema thì bình thường lắm. Ko khác cái Sony đâu.

Cái màu mà em thấy rực rỡ nhất, rất tiếc ko phải SS, mà là 1 cái Sharp to đùng thấy ở khu Akihabara, Jp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên