A Dangerous Man-Kẻ Nguy Hiểm

gundamf91

Member

Đạo diễn: Keoni Waxman
Kịch bản: Ông ở trên luôn
Diễn Viên:
Steven Segal
Byron Mann
Jeanetta Antonio
Jesse Hutch
..................

Nội dung:
Shane Daniels, 1 cựu đặc nhiệm bị kết án oan 6 năm cho tội giết người. 6 năm sau, trên đường rời khỏi nước Mỹ, anh vô tình cứu sống 1 cô gái, cũng vô tình dính vào 1 đường dây buôn bán ma túy có sự tham gia của cảnh sát liên bang. Đã dính vào rồi thì tất nhiên phải thoát ra
, và cuộc đấu tranh giành sự sống bắt đầu

Ai muốn coi fin vui vẻ thì đừng đọc típ nha

E hèm, theo í kiến cá nhơn của em thì sau bao nhiêu tựa fin bựa thì cuối cùng cha Steven Segal cũng có 1 fin coi được .

Nội dung fin thì ko có gì để bàn, nội dung đơn giản, mô típ quen thuộc của fin hành động (kịch bản có nhiều chỗ rất vô lý). Cái đáng chờ đợi ở đây là những pha aikido mãn nhãn, mà thời điểm hiện tại (vẫn theo í kiến cá nhơn) thì ko ai wánh aikido đẹp bằng Steven Segal. Em không bik gì về góc quay, nhưng những cảnh quay đủ để em bik ổng đánh cái gì.

Bẻ khớp

Tất nhiên không thiếu những cú vật

Fin cũng có cảnh nóng, nhưng nói thiệt diễn xuất của Steven Segal trong mấy cảnh nóng là wá tệ..............

Cái hình này nói lên tất cả

Vai diễn của Steven ko nói nhiều, đụng là trụng, wánh ko nương tay wánh tới tấp, ví dụ 1 nạn nhân của anh

Chắc các bác còn nhớ anh này

Đầu film có 1 đoạn thoại giữa Shane với quan tòa khiến em suy nghĩ rất nhiều: "Thưa quan tòa, tôi đã mất 14 năm trong quân đội, và 6 năm trong tù vì 1 tội ác mà tôi không hề gây ra. Tôi không hiểu tại sao ông lại nghĩ tiền có thể mua lại cuộc đời của tôi. Không có một từ ngữ nào có thể diễn tả được cảm giác khi mà 1 người vô tội ngồi tù và mong chờ cái ngày mình được tha bổng sẽ đến. Tôi không tin tiền có thể mua lại danh dự, tương lai, gia đình tôi, vợ tôi và tất cả những gì tôi đã mất. Tôi không cần tiền của các người, tôi chỉ muốn lấy lại cuộc đời của mình." Anh nói khi quan tòa thông báo anh sẽ được bồi thường 300k usd cho 6 năm ngồi tù oan của mình. Đến đây em xin lan man xí. Đầu fin có đoạn anh đứng sân của trại giam, dưới mưa, cầm bức thư chia tay của vợ mình sau 6 năm chờ đợi. Vợ anh cho là thời gian đó là quá dài, không thể chờ được nữa, vợ anh còn có cuộc sống riêng. Lúc đó em cảm nhận được sự đau đớn của nhân vật, mặc dù đau đớn lắm những cũng đành chấp nhận, vì cuộc đời của 1 con người rất ngắn ngủi ai cũng có quyền lựa chọn những điều tốt nhất cho mình. Shane chấp nhận cho vợ anh lựa chọn. Tất nhiên, với 1 người đứng tuổi như Shane thì điều này chỉ như là 1 cơn gió thoảng qua (điều này em chưa làm được :()

Cuối cùng, kết lựng 1 câu, đoạn finish vẫn như thường lệ vẫn chưa mãn nhãn lắm, nhưng.....Steven vẫn vô đối

p/s: fin bạo lực máu me, em khuyên các bác nên coi 1 mình hoặc với gấu nhà
, đừng cho bọn trẻ xem kẻo học đòi thì khổ

Chỉnh sửa lần cuối:

Cara

Active Member
Ðề: A Dangerous Man-Kẻ Nguy Hiểm

Bác bình lựng buồn cười quá, he he. Em đọc mà cứ phì cười wa`i ..:))

gundamf91

Member

À!! Quên!! Fin này dùng từ f*ck hơi nhiều, f*ck từ giường xuống ghế, từ ghế xuống đất, từ trong nhà ra ngoài đường......chỗ nào cũng f*ck

vostro1500

what a fucking film!
Nhớ trong 1 phim của Seagal đóng có câu đại loại: "Không, tôi không xấu xa như chúng, tôi xấu xa hơn bọn chúng nhiều!"

muitendenvn

LeechPro

Ù, chủ thớt bảo ông nì đóng cảnh hot tệ, theo em chắc đó là style của ổng ;))

Nói chung hót thì cũng nhiều dạng. Hót một tí thì cũng không sao cả. Đừng thô thiển quá, không tương thích được với người Việt, và xem gia đình thì không nên. Còn Style thì đâu riêng Segal, Hollywood đa phần có tí cho thêm gia vị mà.

boyintel

Well-Known Member

Í trước giờ chưa xem phim của cha nội này lần nào :-O
Đơn giản là vì phim của ông này giở quá ^:)^
lan này nghe bạn giới thiệu hay, nghe mà cứ tò mò 8->
Thank bạn nhiều nhen :D

Hạnh Mèo

Hôm trước có bác nào bảo Ni-Cô cao hơn 2m. Em nghĩ không thể , ông này cao tầm 1m88 thôi. Xem cái phim mới đây giết mấy thằng Mafia Nga trả thù cho con gái thấy hơi rẻ tiền , không biết phim này có khá hơn không

gundamf91

Member

Í trước giờ chưa xem phim của cha nội này lần nào :-O
Đơn giản là vì phim của ông này giở quá ^:)^
lan này nghe bạn giới thiệu hay, nghe mà cứ tò mò 8->
Thank bạn nhiều nhen :D

Coi thử Belly of The Beast của ổng đi pạn

Hôm trước có bác nào bảo Ni-Cô cao hơn 2m. Em nghĩ không thể , ông này cao tầm 1m88 thôi.

Ổng cao 1m93 bác ợ.

dạo này thấy bác này già quá nên cũng mất hứng xem, giống Sylvester Stallone gddaaays, xem cũng nản, gần nhất thấy Rambo4 xem được

vostro1500

Anh này đánh võ là võ thiệt hay là đánh giả vậy mấy bạn? So với Lý Tiểu Long thì thế nào?

Lý Tiểu Long trông rất giống... ông thiếu ăn, suy dinh dưỡng nặng. Ông này khác, hầm hố với chiều cao gần 2m. Cách thức thì chắc nịch: lừng lững, động tác uyển chuyển, nhẹ nhàng nhưng đầy uy lực. Có thông tin là ông này từng sang Nhật Bản học võ và đã được phong võ sư tại Nhật Bản.

Thich fim của cha này khi chả còn minhon, giờ ổng béo quá, coi đánh chán fèo

blueocean123

Lý Tiểu Long trông rất giống... ông thiếu ăn, suy dinh dưỡng nặng. Ông này khác, hầm hố với chiều cao gần 2m. Cách thức thì chắc nịch: lừng lững, động tác uyển chuyển, nhẹ nhàng nhưng đầy uy lực. Có thông tin là ông này từng sang Nhật Bản học võ và đã được phong võ sư tại Nhật Bản.

Seagal là đệ tử chân truyền của tổ sư Aikido đó bạn, không phải tầm thường đâu. Khi đối đầu với cao thủ Aikido, cách tốt nhất là đứng im, cứ để bị đánh, vậy mà hổng chết. Chứ mình mà tấn công trước, xem như lãnh trọn đòn, chết chắc, và chết thảm.

(Aikido là môn võ thuật không có đòn tấn công; hổng tính khi dùng gậy, kiếm, .., nôm na là phải đợi đối phương ra tay, mình mới chơi được)

Bên trên