ACASIS Dual Docking Station copy đữ liệu 2 ổ cứng không cần qua máy tính

ndnhd77

Member
Ðề: ACASIS Dual Docking Station copy đữ liệu 2 ổ cứng không cần qua máy tính

quả là tiện ích, có chuyển hàng đi các tỉnh không bạn?

nazar_hd

quả là tiện ích, có chuyển hàng đi các tỉnh không bạn?
vâng chào bạn bên mình có nhận chuyển hàng bạn ạ .bạn đặt hàng qua bên mình sau hơn 1 ngày là bạn nhận được hàng nhé .

traihanoi123

tình hình là em có 1 ổ 1 T hitachi và một ổ samsung cũng 1 T luôn thì nếu copy 2 cái sang nhau qua dock đôi này thì có copy được ko hay phải cùng loại mới copy được ,và có đạt được tốc độ copy như trên ko

nazar_hd

vâng copy được bạn ạ ,chỉ cần ổ gốc phỉa có dung lượng lớn hơn hoặc bằng ổ ngọn là được bạn ạ .còn về tốc độ copy thì khi ta copy giữa hai ổ khác hãng thì tốc độ copy sẽ ko đạt được tốc độ cao nhất ,nhưng theo mình test nó vaog khoảng trên 80MB nhé nên bạn yên tâm nhé

traihanoi123

vậy khi mình đang copy được 50 % rồi tự nhiên mất điện thì như nào hả bạn ,dữ liệu có giữ nguyên ko ,và trong trường hợp mất điện như thế có hư hỏng gì với dock ko thế .

nguyenvinh1973

Well-Known Member

vậy khi mình đang copy được 50 % rồi tự nhiên mất điện thì như nào hả bạn ,dữ liệu có giữ nguyên ko ,và trong trường hợp mất điện như thế có hư hỏng gì với dock ko thế .

Du lieu o HDD A van the, mat dien chep lai thoi khong anh huong gi ca.....

nazar_hd

hi ,bạn yên tâm nhé ,dữ liệu của bạn không bị anh hưởng gì cả nhưng chỉ mất công copy lại thôi hic hic ,còn về dock thì bạn vô tư đi em nó chày cối lắm mấy chuyện đó ko làm được gì em nó đâu

xixilove

bác chủ cho em hỏi em có 2 ổ seagate rồi một ổ 1 T và 1 ổ 500 g ,bây giở em muốn copy tử ổ 1 T sang 500 g ,nhưng ở 1 T của em chỉ có khoảng 200 g dữ liệu thôi và ổ 500 g con 300 g free 200 g có dữ liệu và tiến hành copy theo cách bác chỉ dẫn thì nó copy như nào dữ liệu trong ổ 500 g có bị mất ko thế .thank bác chủ

nazar_hd

chào bạn ,mình có hướng dẫn chi tiết cách copy trên bài viết rồi đáy a:CKCompany - cung cấp Microphone,Tay chơi game,Đầu phát phim HD,Truyền hình KTS VTC,K+-ACASIS Dual Docking Station
bạn có thể tthảm khảo cách copy ở đây .còn vè vấn đề bạn hỏi mình xin trả lời như sau : khi ban copy tử 1 T sang 500 gh về lý thuêt là ko được bạn a,mình có nói điều này trong bài viết rồi .cụ thể là ổ đích phải có dung lượng lơn hơn hoắc bằng ổ nguồn.còn về ván đề dữ liệu khi bạn copy tử ổ gốc sang ổ đích thì dữ liêu ổ đich bị các dữ liệu của ổ gốc copy đè lên như vậy dũ liệu trong ổ đích sẽ bị mát bạn a.nếu bạn không muôn bị mật thì ban đanh copy theo kiêuỉ truyền thông tức là thông qua máy tính bạn nhé bạn copy qua công e sata cũng nhanh lắm tốc độ đat được trên 85 mb :d

Bên trên