Addon tổng hợp các kênh youtube

chanmodoi

Member
Trên youtube có rất nhiều kênh hay, mình đã làm một addon để tổng hợp các kênh youtube có phân chia theo từng chuyên mục.

Hiện tại danh sách chưa có nhiều kênh lắm, rất mong các bạn dùng thử và chia sẻ các kênh mới để cập nhật lại danh sách kênh.:D

Đây là link tải:

https://goo.gl/Q3yLPU

Chỉnh sửa lần cuối:

babyworm

Well-Known Member
Cài vào test. Thấy phân chia ra nhiều mục nhưng vào trong thì trống rỗng. Chưa có gì để xem thử cả. Như vậy là sao?

babyworm

Well-Known Member
Hồi trước có addon Youtube trong repo của ThongLD xem ngon. Giờ Youtube phải xem bằng app chán. Có ai viết cái Addon Youtube hay sửa lại được addon của ThongLD không nhỉ? Chạy thấy báo lỗi hình như Google không support device nữa.

chanmodoi

Member
Ðề: Re: Addon tổng hợp các kênh youtube

Cài vào test. Thấy phân chia ra nhiều mục nhưng vào trong thì trống rỗng. Chưa có gì để xem thử cả. Như vậy là sao?

Mình cài trên máy tính và android box đều được mà. Bạn xem lại xem đã cài addon Youtube chưa nhé, cái này yêu cầu addon Youtube mới chạy được.

dangtrinhct

Active Member
Ðề: Addon tổng hợp các kênh youtube

Rất tốt, nhiều chủ đề. Nên thêm chủ đề cải lương và các games show truyền hình cho những người yêu thích. Cám ơn.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Addon tổng hợp các kênh youtube

Mình cài trên máy tính và android box đều được mà. Bạn xem lại xem đã cài addon Youtube chưa nhé, cái này yêu cầu addon Youtube mới chạy được.

Bạn nên viết thêm code tự động hỏi cài các addon có liên quan. Ví dụ addon của bạn sử dụng addon youtube vậy khi cài addon của bạn, nó sẽ hỏi cài addon youtube luôn.

chanmodoi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Addon tổng hợp các kênh youtube

Bạn nên viết thêm code tự động hỏi cài các addon có liên quan. Ví dụ addon của bạn sử dụng addon youtube vậy khi cài addon của bạn, nó sẽ hỏi cài addon youtube luôn.

Cảm ơn bạn, mình cũng mới học code nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm.

Bạn cũng cho mình hỏi là bây giờ mình muốn addon của mình nó tự động cập nhật thì làm như thế nào vậy?

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Addon tổng hợp các kênh youtube

Bạn cũng cho mình hỏi là bây giờ mình muốn addon của mình nó tự động cập nhật thì làm như thế nào vậy?

Mình thấy người ta viết như vậy nên nói vậy thôi. Mình không biết lập trình.
Bạn muốn tự động cập nhật bạn phải viết Repository. Cái đó bạn thử hỏi bác Thaitni xem bác đó có giúp được gì không.

HieuHienSupport

Active Member

Muốn tự động cập nhật thì bác phải viết riêng cho nó 1 cái Repository, cài github lên máy để mỗi lần cập nhật bác cho nó đồng bộ lên server là được.

chanmodoi

Member

Muốn tự động cập nhật thì bác phải viết riêng cho nó 1 cái Repository, cài github lên máy để mỗi lần cập nhật bác cho nó đồng bộ lên server là được.

Cảm ơn bạn, mình sẽ tìm hiểu về cái này.

Mình đang đọc cái hướng dẫn này: http://kodi.wiki/view/Submitting_Add-ons
Mình đã gửi mail rồi mà chưa nhận được phản hồi.

Bên trên