Ae tư vấn giúp tôi dàn âm thanh này!!!

hungtdn

Xin chào các anh em!
Tình hình tôi đang tìm một dàn âm thanh nghe nhạc giá tiền khoảng 15-20tr. Phòng tôi rộng khoảng 20-25m2. Tôi chủ yếu nghe nhạc vàng, pop và thi thoảng vài bài rock nhẹ. Tôi lựa được 2 dàn này, xin nhờ các anh em tư vấn giúp.
1. Amply denon PMA 720AE + loa klipsch R26F
2. Amply denon PMA 720 AE + loa jamo C95
Tôi định sẽ sắm đầu CD sau, vì chưa đủ kinh phí. Anh em thấy tôi nên lựa cấu hình nào, hoặc có thể tư vấn tôi dàn khác. Thank ae quan tâm, thân chào!

do_long_khach

Well-Known Member
Bác tìm được bác nào chơi đồ Nhật bãi lâu năm (có thể lên vnav và facebook để hỏi) lựa cho đám đồ cũ thì với tầm tiền đó là hay lắm rồi.

C_Pham

Well-Known Member
thank bác! bác có thể nói thêm là 2 dàn e lựa trên có hợp lí hay ko?
Bác chủ yếu nghe nhạc Vàng thì không nên chọn Denon + Klip. Denon phù hợp với nhạc tiết tấu nhanh hơn. Loa Klip nghe cũng chói.
Bác cân nhắc đi nghe thử amply Marantz với loa Monitor xem. Nếu ở HN thì bác ghé qua nghe thử tại Điện tử Nam Phú.

trangchodom

Well-Known Member
Xin chào các anh em!
Tình hình tôi đang tìm một dàn âm thanh nghe nhạc giá tiền khoảng 15-20tr. Phòng tôi rộng khoảng 20-25m2. Tôi chủ yếu nghe nhạc vàng, pop và thi thoảng vài bài rock nhẹ. Tôi lựa được 2 dàn này, xin nhờ các anh em tư vấn giúp.
Tôi định sẽ sắm đầu CD sau, vì chưa đủ kinh phí. Anh em thấy tôi nên lựa cấu hình nào, hoặc có thể tư vấn tôi dàn khác. Thank ae quan tâm, thân chào!
Tiếng của R26F bị chói ở dãy cao, dùng xem phim thì ổn nhưng nghe nhạc hơi khó chịu. Cặp đôi denon + Jamo được anh duy đề xuất phối ghép nhưng, theo bản thân em lại thấy không hợp. Loa Jamo để nghe có lực và tròn tiếng bass đòi hỏi Ampli có công suất thực cao, khi đó 1 tiền gà bằng 3 tiền thóc. Theo em bác nên chọn phương án khác ngoài 2 phương án trên. Thân

muadongsaptoi

Well-Known Member
Xin chào các anh em!
với giá tiền đó bạn nên chọn bộ dàn nội địa nhật,với giá tầm 16 tr có con JVC F10,con này có dolby mà dolby cài sẵn cực kỳ quan trọng ,vì nghe nhạc xem phim đều hay,còn muốn nó hay hơn nữa thì nên chọn dàn có logo ULTRA ,vì với logo này tất cả các linh kiện đều loại cao cấp,đa phần các bạn mua loa riêng âm ly riêng cái này thật khó mà hoản hảo,vì rất nhiều nguyên nhân,như trở kháng,công xuất....v..vnhư file hi res họ khuyến cáo nghe những loa có dải tần rộng từ 15hz-40khz,nghe mới phê,nhưng amply chỉ 20hz-20khz thì cũng phí,,tai người chỉ cảm nhận dc 20hz 20khz ,tại sao họ phải làm cao hơn làm gì,cái này cũng như xem mắt người chỉ phân dc full HD là hết ,nhưng họ vẫn làm tivi 4k,cái nào nét hơn thì ai cũng rõ ,thế nên ULTRA là dạng cao cấp nên chọn dòng đó,trong mọi tiêu chuẩn của thế giới đều có phân cấp,khi hiểu ta chỉ cần xác định loại ,còn các tính năng khác thì cho hàng sau,như mẫu mã,hình dáng...

trungnguyen320

Active Member
Xin chào các anh em!

mấy loa trong 2 dàn của bác thì các bác trên nói quá chuẩn rồi. Em thì đề nghị bác tham khảo dàn karaoke này dankaraoketot.com chất lượng theo em xài thì rất ok mà giá hợp túi tiền.

Mr Audio

Banned
Hai lựa chọn của bác bình thường quá,sẽ chán nhanh lắm.Nhạc vàng và rock là cần hai hệ thống khác nhau.Bác đi nghe thử nhiều vào.Trong tầm tiền của bác nên chọn loa của Ý mình thấy phù hợp.Nhưng bác phải đi nghe thử xem có hợp tai không.Được loa rồi mới tính amply

pbn9407

Xin chào các anh em!
Amply bác lên denon 1500 nghe chất hơn hẳn mà giá lại mềm hơn, với giá tiền của đôi klipsch R26F hay jamo C95, bác có thể tìm được 1 đôi loa cỏ chất lượng gấp nhiều lần đấy ạ, Jamo và klipsh phân khúc này nghe chán lắm

pbn9407

Tiếng của R26F bị chói ở dãy cao, dùng xem phim thì ổn nhưng nghe nhạc hơi khó chịu. Cặp đôi denon + Jamo được anh duy đề xuất phối ghép nhưng, theo bản thân em lại thấy không hợp. Loa Jamo để nghe có lực và tròn tiếng bass đòi hỏi Ampli có công suất thực cao, khi đó 1 tiền gà bằng 3 tiền thóc. Theo em bác nên chọn phương án khác ngoài 2 phương án trên. Thân
chính xác, c95 âm ko ngọt mà 720 thì lại kéo ko hết được

Bên trên