Age of ultron: hành động khá, giới thiệu phase 3

ngdinhluat

Well-Known Member
Ðề: Age of ultron: hành động khá, giới thiệu phase 3

Úc là úc thế nào bác, cứ đùa, làm từ seri phim kinh điển của Mỹ mà

Đùa chứ bác đã xem tập nào chưa thế?
Về ảnh hưởng văn hoá đại chúng Mỹ mình nhớ trong watchmen khi ozymandias đang xem đống màn hình thì ngay cạnh màn hình chính đang chiếu 1 cảnh trong the road warrior :p

Chỉnh sửa lần cuối:

longbkhn53

Đùa chứ bác đã xem tập nào chưa thế?
Về ảnh hưởng văn hoá đại chúng Mỹ mình nhớ trong watchmen khi ozymandias đang xem đống màn hình thì ngay cạnh màn hình chính đang chiếu 1 cảnh trong the road warrior :p[/QUOT

Xấu hổ quá @@
Em thích sự điên lọan kiểu này, xem trailer đã thấy phê rồi :D

Stormhdvn

Well-Known Member

HÌnh như phần tiếp theo là captain vs iron bem nhau mà, civil war gì đấy

hiroshi6791

Chả hiểu sao xem xong thấy Hulk và Nat chạm tay giống shrek với Finona :))

hiepkmai

Well-Known Member
Ðề: Avengers – Age of Ultron: Chỉ chừng đó thôi

Avengers – Age of Ultron: Chỉ chừng đó thôi

attachment.php

Bộ phim bom tấn được trông chờ nhất năm 2015, bộ phim được kỳ vọng là sẽ phá vỡ kỷ lục doanh thu của phần 1 trước đó, bộ phim hứa hẹn sẽ làm thỏa mãn fan của Marvel. Nhưng đáng tiếc, tất cả chỉ là sự hụt hẫng, chán ngán, mệt mỏi và thiếu hẳn sự bất ngờ cũng như kịch tính.

Đã biết rồi mà :)). Rút kinh nhiệm qua phần 3 Người Sắt, 2 phần phim Thor và phần 1 như hạch thì mình biết ngay phần 2 Avengers này cũng ko khá khẩm hơn đâu
. Để lựa chọn thì xem Transformers vẫn hay hơn chán

pro wa

Active Member

ủa sao thag vision cầm nổi cây búa nhĩ

william1

Active Member

Đã biết rồi mà :)). Rút kinh nhiệm qua phần 3 Người Sắt, 2 phần phim Thor và phần 1 như hạch thì mình biết ngay phần 2 Avengers này cũng ko khá khẩm hơn đâu

phim có thể không đạt kì vọng nhưng nếu nói không hay hoặc nhảm thì chắc bác chỉ xem phim qua màn hình laptop rồi

acquycodon

Active Member

ủa sao thag vision cầm nổi cây búa nhĩ

Hình như có nhiều khả năng :

1. Vì hắn xứng đáng.

2. Vì hắn mạnh hơn cả Odin(người tạo ra cây búa và yểm bùa)

3. Hắn ko phải là 1 thực thể sống (sau này ko biết).

Như cái con sát thủ trong phần 1 Thor đc Loki cử xuống thịt thor ấy, tên là Đét troi gì đó, nó có thể cầm búa thor như đi chợ.

Keither

Member

Transformers còn tệ hơn avenger nhiều, nhất là phần gần đây nhất, phim hơn 2h+ mà dc có khoản 15' phút cuối là đáng xem, một bộ phim mà lần đầu tiên đi xem rạp muốn bỏ về giữa chừng, toàn nói chuyện tào lao đến gần hết phim

epxilon69

Member

Bác có gu xem phim thật đặc biệt và cao siêu, người bình thường như e k thể hiểu đc =D> , mà sao bác k kể nốt 2 phần Cap luôn cho nó đủ bộ

Mình đã xem phim này và không đồng tình với ý kiến bác BUIAN, ý kiến của bác BUIAN chỉ mang tính chất đánh giá cảm quan theo sở thích cá nhân. Có thể bác không thích thể loại siêu anh hùng, đi xem phim trong một ngày ko đẹp trời, tâm trạng ko vui khi xem ....nên bác đánh giá bộ phim như vậy, chỉ chê và không có khen:D Nếu xác định review phim bác cần đánh giá những điểm hay và điểm dở của phim chứ không vội kết luận như vậy. Mình đánh giá Avenger 2 vẫn là 1 phim khá, đáng xem và hơn hẳn thể loại nửa người nửa siêu nhân như FF7...Phim đem lại cho khán giả cảm giác hồi hộp gay cấn, những tình huống gây cười và mãn nhãn với những thước phim kỹ sao hoành tráng, chả lẽ như vậy là...chán là dở:D Và mình tin rằng số người khen phim hay sẽ nhiều hơn những người cùng quan điểm với bác BUIAN

heardless

Member

Phim xem được,hành động nhiều nhưng ít điểm nhấn,cũng như 1 toàn đánh creep là 9,sa đà vào các pha cứu người và tình cảm sến sẩm(mà ai cũng biết là kết cục chả tới đâu) .Char ấn tượng nhất:Vision,Scarlet.Thất vọng nhất:Ultron,kém cỏi cả về trí tuệ ,lẫn sức mạnh.Phần này là 1 sự xuống dốc lớn nếu so với A1,cap 2. rate:7/10

soildsnake

Active Member

Em thiết nghĩ những phim siêu anh hùng với tranformer thấy giống loại phim Xem - Xong - Xóa quá
chẳng để lại nhiều ấn tượng cho lắm

phamxuanphucuong

Well-Known Member

Có bác nào coi IMAX roy, cho review tý, định tuần sau đi xem thử mà hầu hết suất giá rẻ đông chật ních roy :D

imax 3d xem ok, 3d rõ và sắc nét hơn 3d thường nhiều, hình ảnh sáng hơn, có chiều sau hơn, tuy nhiên do các cảnh quay hành động nhanh quá, nên khi xem 3d hơi chóng mặt xíu :D, còn so 3d imax vs 3d thường thì nên xem 3d imax. âm thanh imax thì ko bằng atmos nhưng cũng đủ phê !

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Mình đã xem phim này và không đồng tình với ý kiến bác BUIAN, ý kiến của bác BUIAN chỉ mang tính chất đánh giá cảm quan theo sở thích cá nhân. Có thể bác không thích thể loại siêu anh hùng, đi xem phim trong một ngày ko đẹp trời, tâm trạng ko vui khi xem ....nên bác đánh giá bộ phim như vậy, chỉ chê và không có khen:D Nếu xác định review phim bác cần đánh giá những điểm hay và điểm dở của phim chứ không vội kết luận như vậy. Mình đánh giá Avenger 2 vẫn là 1 phim khá, đáng xem và hơn hẳn thể loại nửa người nửa siêu nhân như FF7...Phim đem lại cho khán giả cảm giác hồi hộp gay cấn, những tình huống gây cười và mãn nhãn với những thước phim kỹ sao hoành tráng, chả lẽ như vậy là...chán là dở:D Và mình tin rằng số người khen phim hay sẽ nhiều hơn những người cùng quan điểm với bác BUIAN

ủa, bạn có đọc bài không vậy, nếu đọc mà không thấy những điểm khen thì nên đọc lại lần nữa :)

bạn thấy phim này hay thì bạn cứ tung hô những điểm hay, phân tích thật nhiều vào cho mọi người thấy (như bác BlueSea kia kìa), đây là box bình luận tự do mà, sao phải nghĩ ngợi :)

trungc

Các bác trên nói đủ hết rồi nhưng cứ đóng góp cái Quick Review :)

Phần 1 The Avengers e cũng ko hiểu vì sao đc mọi người khen nhiều như thế. Chỉ thấy nó là 1 bộ phim giải trí tốt, ko có gì đặc biệt ngoài yếu tố các superhero lần đầu tiên xuất hiện trong cùng 1 bộ phim. Nhiều người bảo phần này ko hay bằng phần 1, nhưng với e thì nó cũng như nhau cả :v

Hồi xem trailer thấy phim có vẻ tăm tối hơn, Ultron trông nguy hiểm, tàn bạo, tưởng rằng phim sẽ có sức nặng hơn, hóa ra vẫn như thế :)))
Vẫn cái kiểu cả lũ tụ họp -> mâu thuẫn -> hòa giải -> cùng nhau chống lại tên phản diện cùng đạo quân nghìn thằng như 1 của hắn. Nhưng về diễn biến thì phần này loãng hơn hẳn, nhiều nhân vật mới, nhiều thứ đc dồn lại với nhau nên phim cảm giác cứ thẳng tuột, như trận Hulkbuster với Hulk vậy, đẹp mắt nhưng chả feel lắm. Ngay cả những đoạn lắng xuống để mình gần gũi với NV cũng chả tác động đc gì khi mà 2 NV chưa thấy hint đâu lại quay ra yêu nhau, hay là 1 NV tự dưng tòi ra cả 1 gia đình vì thím Whedon muốn ta quan tâm hơn đến NV này (dù cũng có care thêm :D )

Villain Ultron đúng là cảm thấy thất vọng, có vẻ rất nguy hiểm nhưng thực ra trong phim cũng chỉ nguy hiểm có vài đoạn, còn đâu là đc dùng để nói mấy câu hài nhạt để rồi bị hero của ta đấm văng ra chỗ nào đấy -_- Động cơ thì cũng ko có gì mới mẻ, vẫn là 3 cái "con người chỉ có tự hủy diệt" ,"ta vượt bậc so với con người",... nên cũng ko ấn tượng lắm. Scarlett Witch với Quicksilver thì tạm ổn, Quick này ko ấn tượng bằng Quick bên X-men nhưng lại có 1 cảnh cũng drama phết, một phút tỏa sáng
rồi lại bốc shit
:)) Vision mặc dù có quả feat bá nhưng dàn cast loãng quá rồi nên ko để lại ấn tượng nhiều. Helen Cho thì chỉ đc cái nhìn nuột thôi còn đâu cũng chỉ là để giới thiệu sub-plot. Các NV cũ thì ngoài vụ Hulk x Widow và lão Thor cứ cù nhây hết chỗ này sang chỗ khác để mở đường cho Infinity War thì cũng chả biết chê thêm gì, ai cũng có khó khăn riêng phải vượt qua. Riêng Hawkeye thì lại khá tỏa sáng vì
mong muốn 1 cuộc sống bình dị với gia đình, làm cho e phải quan tâm đến vì Hawkeye chỉ là người thường, dễ chết nhất. Thực ra cũng mong lão ý chết thật để cho phim thêm phần xúc động kịch tính :))

Sự tăm tối tưởng là hướng đi mới mẻ so với phần 1 vui tươi nhưng thực ra chỉ là chiêu trò quảng cáo, nhiều cảnh cần mang đến sự căng thẳng, hồi hộp nhưng cuối cùng lại bị phủi đi bởi mấy câu đùa-thi-thoảng-mới-có-1-câu-hài của các NV. Cả thành phố đầy dân đang gặp nạn mà mấy người vẫn còn nói one-liners đc hả -_-
Được cái là có trách nhiệm cứu người dân trước đánh trùm sau :D

Đọc có vẻ chê nhiều nhưng thực ra e vẫn thấy phim hay. Nhiều cảnh mãn nhãn, rất là kích thích, có 1 số cảnh còn lên đến mức awesome nữa. Nhưng thi thoảng CGI lại trông fake fake mặc dù là phim bom tấn. Trận mở màn khá là hay ho với quả one shot (dù đa phần là CGI), và trận cuối e thấy còn căng thẳng hơn so với phần 1, nhưng boss Ultron quá bún, bị hạ gục dễ dàng, tụt hết cả cao trào. Đấy, phim nó cứ tụt cảm xúc như thế làm bực mình quá đi.

Tóm lại là phim giải trí tốt, xem phê, ngoài ra thì ko có tác động nhiều gì đến e. Mong là anh em nhà Russo sẽ mang đến sức nặng thật sự cho Infinity War Saga - 7/10

Bên trên