âm ko trùng với phim

007TTT

Member
mấy a có ai gập qua trường hợp âm thanh ko trùng với phim chưa , e đang 10p thì bắt đầu âm bị lệch vài giây . như vậy bị do phim hay tại mấy ???

HDViet.Com

Ðề: âm ko trùng với phim

Có thể do cả 2 ^^

Nếu do máy thì ko nói, but nếu do phim thì bác có thể dùng chức năng delay trong MKVtoolnix mà chỉnh lại

HD 1080p

Âm thanh không trùng do máy yếu,nâng cấp máy khẩn trương ~:>

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Âm thanh không trùng do máy yếu,nâng cấp máy khẩn trương ~:>

trước khi trả lời như thế này bạn có suy nghĩ kĩ chưa?

@007: nếu bị lệch, bạn pause lại, rồi dùng chuột kéo thanh trượt nhích đi 1 chút để player định vị lại âm thanh hình ảnh, nếu play lại mà vẫn lệch thì tại phim rồi, còn nếu play lại thì khớp, nhưng được 1 lúc lại lệch thì do máy. Đến bước này vẫn chưa thể khẳng định là máy yếu được vì còn nhiều nguyên nhân khác chi phối.

Bạn thử làm theo hướng dẫn xem sao đã rồi anh em chỉ tiếp.

HD 1080p

trước khi trả lời như thế này bạn có suy nghĩ kĩ chưa?
Tôi đã bị trường hợp như thế này khi dùng CPU P4,sau khi nâng cấp máy lên E8400 thì không bị nữa,vài trăm phim ở nhà chưa phim nào bị lệch cả.Khi up thì Phim đã được edit rất chuẩn rồi,các bro không phải lo lắng về vấn đề lẹch do phim.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tôi đã bị trường hợp như thế này khi dùng CPU P4,sau khi nâng cấp máy lên E8400 thì không bị nữa,vài trăm phim ở nhà chưa phim nào bị lệch cả.Khi up thì Phim đã được edit rất chuẩn rồi,các bro không phải lo lắng về vấn đề lẹch do phim.

Lệch do máy chỉ là 1 trường hợp chứ không phải là tất cả. Chưa gì đã bảo người ta nâng cấp máy là vội vàng, nhất là khi bạn còn chưa biết cấu hình người ta đang xài như thế nào nữa.

Down phim trên mạng về bị lệch tiếng là chuyện có thật, thậm chí không hiếm. Nhóm Septic đứng đầu trong vụ này (có lẽ do chạy theo thành tích up nhanh). Gần đây nhất (mà tớ kiểm chứng được) là Ratatouille, bị lệch 5ms

HD 1080p

Down phim trên mạng về bị lệch tiếng là chuyện có thật, thậm chí không hiếm. Nhóm Septic đứng đầu trong vụ này (có lẽ do chạy theo thành tích up nhanh). Gần đây nhất (mà tớ kiểm chứng được) là Ratatouille, bị lệch 5ms

Bro lấy căn cứ nào mà nói "Septic đứng đầu trong vụ này (có lẽ do chạy theo thành tích up nhanh) " :cool:Tôi có rât nhiều film của septic và các nhóm khác không phải CtrlHD hay Esir mà chưa từng bị lệch bao giờ.Tôi có từng chỉnh lệch âm (trên phim AVI) mất vài phút,vì thế bro không thể nói bừa 1 nhóm vì chạy theo thành tích up nhanh mà tiếc vài phút edit,nén phim 2-3 ngày người ta còn không tiếc nữa là vài phút =))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bro lấy căn cứ nào mà nói "Septic đứng đầu trong vụ này (có lẽ do chạy theo thành tích up nhanh) " :cool:Tôi có rât nhiều film của septic và các nhóm khác không phải CtrlHD hay Esir mà chưa từng bị lệch bao giờ.Tôi có từng chỉnh lệch âm (trên phim AVI) mất vài phút,vì thế bro không thể nói bừa 1 nhóm vì chạy theo thành tích up nhanh mà tiếc vài phút edit,nén phim 2-3 ngày người ta còn không tiếc nữa là vài phút =))

Có lẽ bạn nên đọc các comment bên dưới mỗi torrent do Septic up lên trên những trang private tracker lớn nếu bạn chưa đủ nhạy cảm để phân biệt thế nào là lệch, thế nào là không lệch chỉ với vài ms không khớp.

Để vào những private tracker lớn, đầu tiên bạn phải có invite đã.

007TTT

Member

Có lẽ bạn nên đọc các comment bên dưới mỗi torrent do Septic up lên trên những trang private tracker lớn nếu bạn chưa đủ nhạy cảm để phân biệt thế nào là lệch, thế nào là không lệch chỉ với vài ms không khớp.

Để vào những private tracker lớn, đầu tiên bạn phải có invite đã.
Vân rất cảm ơn bác Chip và tất cả các bác, lat về sẽ thủ làm xem sao,

leminhha93

HD 1080p bao nhiêu tuổi rồi mà khắp nơi đi xưng "tôi" to mồm thế?

@Chip: bác xem lại... chứ Ratatoullie đâu có lệch ? Bản Septic của mình chuẩn lắm :D

lamson

HD 1080p bao nhiêu tuổi rồi mà khắp nơi đi xưng "tôi" to mồm thế?

@Chip: bác xem lại... chứ Ratatoullie đâu có lệch ? Bản Septic của mình chuẩn lắm :D

Cái này có lệch, nó có ra bản fix mà, bạn lên bit-hdtv sẽ thấy.
Tuy nhiên cái này phải kỹ lắm mới nhận ra, mình coi lướt lướt nên cũng chẳng nhận ra :D

raisad

xin mình hỏi tại sao hầu hết tất các phim 1080p của các nhóm khác mình xem đều khớp, nhưng của Rabomil là bị lệch? mình nghĩ chắc do máy rồi, nhưng có sự khác nhau nào giữa các bản phim ko?
thx,

@leminhha93: mình nghĩ trên 1 diễn đàn với những người ko quen biết nhau từ trc thì xưng tôi với bro cũng ko có gì là "to mồm" quá

007TTT

Member

hehhe e đã làm thử và thành công rồi . bác cho e hỏi thêm , lúc trước khi e vào Ac3filer, e đánh dấu chọ Use SPDIF thì có tiếng , còn bỏ nó thì ko có tiếng , còn bây h thì nguoc lại , nó bị nguyen nhan gì vậy mấy bac.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Những tranh luận không nằm trong chuyên môn của thread này với HD1080p đã được di chuyển đến đây

Bên trên