Âm ly Denon+Bose 3.1 Còn thiếu gì nữa để nghe nhạc hay?

congthanh127

Em lính mới, các cao thủ cho hỏi nhà e đã có 1 âm ly denon + loa bose 2.1, nghe a bạn nói nên mua thêm 1 loa súp hay supply gì đó? Các bác cho hỏi loa súp công dụng thế nào? Nếu e muốn đầu tư thêm để nghe cho hay thì nên mua những gì nữa?

hoangtrinhag

Ðề: Âm ly Denon+Bose 3.1 Còn thiếu gì nữa để nghe nhạc hay?

Em lính mới, các cao thủ cho hỏi nhà e đã có 1 âm ly denon + loa bose 2.1, nghe a bạn nói nên mua thêm 1 loa súp hay supply gì đó? Các bác cho hỏi loa súp công dụng thế nào? Nếu e muốn đầu tư thêm để nghe cho hay thì nên mua những gì nữa?

Theo mình biết thì bộ này đả có sub rồi mà, còn vấn đề nghe hay chưa, thì bác còn phải xét lại mình đả. Bác muốn nghe nhạc hay nghe âm thanh, nếu bác nghiêng về phần âm thanh thì còn phụ thuộc vào yếu tố lắm...chẳng hạn như không gian của phòng bác lớn hay nhỏ, rồi bác nghe loại nhạc gì....có tiền là có tất bác ơi. Mênh mông....8->8->

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

-Loa sub có công dụng chuyên để trị dải trầm.Dải trầm của loa sub thường từ 20hz-150hz.Nhưng nó chỉ rõ rệt khi bạn chỉnh tần số cut của nó xuống còn 80hz<< trở xuống.Sau loa sub có ghi những thông số cho bạn lựa chọn như sau:-
-Cut of frequency:chỉnh tần số cut
-Phase 0 độ>>180 độ-cái này dùng cho tiếng nghe xa hay gần,hoặc có thể hiểu là độ lệch của sub so với hệ thống(bạn chỉnh cho vừa S phòng or vừa cái lỗ nhân nhĩ của mình là được)
P/S Bộ loa bose 2.1 của bạn có thể có loa sub rùi ?bạn xem lại nhé.Còn nếu bạn muốn mua loa sub để nghe nhạc thì nên chon loa có tiếng mềm mại một chút(công suất 20000w thì mới hay)....thân...balaX_X

HyH

loa Bose hát Karaoke thì ổn chứ nghe nhạc thì không ổn tí nào.

nsh

Member

Bose 2.1 có phải là AM5 không? Bộ này nghe nhạc thì âm trầm không tốt lắm, nghe thiếu bass

congthanh127

Chào Các Bác. Cám ơn các Bác đã chỉ bảo. Quả thật bộ loa của e nghe nhạc dance ko hay, do thiếu tiếng bass, nhưng khi mua e cũng biết trc rồi ah. Tiêu chí của e nghe nhạc, xem phim, hát karaoke nên e chọn 1 bộ loa trung tính, nghe thì ok nhưng âm thanh ko hoàn hảo lắm.

manhthang

Huyền Thoại

Nói thật là bộ này nghe gì cũng không hay.
Nếu chọn loa Bose với tiêu chí nghe nhạc nhiều thể loại, xem phim, hát karaoke thì mua Bose 301 seri III hoặc Wharfedale 2190, Wharfedale 3190.

Cactus

Member

Xin có vài lời: ampli của bạn là loại nào? Bose - với công nghệ riêng - nghe khá khi đi ra ngoài, còn ngồi trong phòng lại không hay, nghe chơi cho vui chứ để thưởng thức nhạc thì chán lắm. Bạn nói là 2.1 thì đã có sub rồi, lăn tăn thêm làm gì nữa tốn tiền.

Bên trên