Âm thanh DTS hay Dolby Digital 5.1 là như thế nào?

master000

Ðề: Âm thanh DTS hay Dolby Digital 5.1 là như thế nào?

^ tùy. Bạn xem thông tin info đó. Nhiều khi HD của các nhóm scene còn có AC3 nữa mà.

bitit

cảm ơn các bác nhiều càng đọc càng vỡ ra nhiều

langthangnhe

Cám ơn nhiều, các thảo luận rất có ích cho kiến thức về âm thanh .

tungduy

tất nhiên la DTS hay hơn rồi

hahuytap

Well-Known Member

Tôi có mua TV LCD Samsung sếri 6, chỉ hỗ trợ âm thanh AC3 (cắm trực tiếp ổ cứng vào lỗ USB Movie), không hỗ trợ DTS và phụ đề UTF-8. Vậy có cách nào convert từ DTS sang AC3 không? Cảm ơn.

scorpion2204

Tôi có mua TV LCD Samsung sếri 6, chỉ hỗ trợ âm thanh AC3 (cắm trực tiếp ổ cứng vào lỗ USB Movie), không hỗ trợ DTS và phụ đề UTF-8. Vậy có cách nào convert từ DTS sang AC3 không? Cảm ơn.

Cách nhanh nhất, hiệu quả nhất, đỡ đau đầu nhất bác mua cái DVD Player có đủ chuẩn DTS, AC-3...cắm vào đường Coaxial, Optical, HDMI trên LCD và chơi DVD với DTS, AC-3... khỏi cần Convert đau đầu.

tranha224

chuẩn âm thanh cũng phân loại và phân đẳng cấp giống chuẩn hình ảnh. Với phim HD, âm thanh DTS thì chất hơn AC3

violator

Member

Em muốn hỏi chút file .avi có định dạng sound AC3 vậy còn PCM là gì vậy,có phải đấy chính là DTS ko? Tiện thể em hỏi luôn,em có bộ Home Panasonic SC PT865 xem qua USB AC3 vô tư nhưng PCM thì chịu luôn mặc dù chỉnh on PCM trong setting. Vậy nếu em mua thêm HD Player thì liệu có xử lý được ko? Ai dùng qua bộ Pana PT865 này rồi chỉ giúp em với vì em thấy nhiều người nói bộ Home này không suất ra DTS được mà chỉ DTS khi xem bằng đĩa thôi...hixhix

Igor

Member

Cho mình hỏi HDrip thì audio trong đó là DTS HD hay DTS 5.1? :-?

Thường là DTS 5.1. Để kiểm tra bạn dùng MediaInfo (Cài đặt MediaInfo, sau đó click phải chuột vào file .mkv chọn MediaInfo.

Thường thì rip với AC3 có kích thước file nhỏ hơn DTS. Nếu phim khoảng 1h30' thì rip với AC3 kích thước khoảng 2-2.5Gb nhưng với DTS khoảng 4-5Gb

2 món thì k thể có chuyện so sánh nhất được... chỉ so sành hơn - kém thôi

DTS hay hơn

Ngày về quê xa lắc lê thê. Trót nghe theo lời u mê. Làm tình yêu nuôi cánh bay đi. Nhưng còn dăm phút vui trần thế
Tình khúc thứ nhất của Vũ Thành An.

dts và AC3 đều là chuẩn âm thanh đa kênh, DTS ra đời sau và có tỉ lệ nén âm thanh thấp hơn AC3 vì thế chất lượng âm thanh ít bị suy giảm hơn cho ra âm thanh hay hơn, chi tiết hơn.

em chào anh . anh cho em hỏi thác mác cái dàn amply của em ko xem được phim định dạng digital , em xai đầu HD WD Tvix , anh chỉ em làm thế nào để nghe được tất cã âm thanh của tất cả loại film được ko ạ. Em cảm ơn anh

phamhongson

Well-Known Member

em chào anh . anh cho em hỏi thác mác cái dàn amply của em ko xem được phim định dạng digital , em xai đầu HD WD Tvix , anh chỉ em làm thế nào để nghe được tất cã âm thanh của tất cả loại film được ko ạ. Em cảm ơn anh

Có 2 cách. Một là mua cái amp 7.1 rồi nối cáp quang từ tvix vào, hoặc là mua HDP khác có đường ra 7.1 hoặc 5.1.

mx_star

DTS hay hơn Dobly bạn à. mình cũng ms chơi hd, nhưg nghe qua laptop kĩ sẽ thấy sự khác biệt .nhất là trong các pha hành động .Tiện thể mấy pro cho e hỏi chỗ thông tin video có ghi Output: PCM(0x1)/Output:YUY2/ AR info : Sar(2,39::1),Dar (2,39:1),Auto(2,35:1)/ Frame :25/25 fps .Cám ơn các pro nhiều!

tronemga

Member

DTS phổ biến hơn vs thông dụng hơn vì nó cũng hay hơn. Trước giờ down film em chỉ nhắm cái phần audio: DTS thì múc thôi:D Còn bất đắc dĩ lắm mới down Dolby Digital.

nha ngheo

Để hiểu mấy thứ âm thanh này thì cũng phải tìm hiểu và mua đồ về dùng may ra ngấm sâu. híc...

Hai Scm

Active Member
Em cũng có cảm giác hiệu ứng âm thanh DTS hay hơn.... em coi mấy cái demo DTS HD và Dolby Digital True HD thấy demo DTS HD hay hơn.

doanphuchau

DTS chuẩn nhất rồi. Có điều kiện thì xài DTS HD hoặc True HD. còn Ac3 thật ra là Dolby digital. Thường thấy trong các DVD ở VN ^^

Bên trên