Âm thanh k chuẩn khi dùng splash pro

edc

Active Member
Số là em đang dùng htpc cpu E5300+Vga 9400+sound xfi titanium +denon 1907 để nghe nhạc xem phim. dạo này dùng splash pro 1.9 phát hiện ra khi tick vào lựa chọn như:
TruMotion (Motion²) ==> Tăng độ mịn và mượt của hình ảnh ở những cảnh phim tốc độ cao.==> thì hình lại bị xuất nhiều răng cưa và âm bass không có lực và bị rối, k thoát. nói chung là âm thanh bị kém đi khi dùng chức năng này, nhất là các clip TN và Asia được cắt ra.
Có bác nào bị như vậy k, chứ dùng splash pro kết mỗi TruMotion (Motion²).thanks
{ah driver và windows em vừa cài lại và update mới hết ah}

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Âm thanh k chuẩn khi dùng splash pro

Bác tick vào ô Motion2 có kéo thanh trượt lên maximum ko? Mình chỉ tick vào nhưng ko động gì đến thanh đấy cả, để default thôi

edc

Active Member

Bác tick vào ô Motion2 có kéo thanh trượt lên maximum ko? Mình chỉ tick vào nhưng ko động gì đến thanh đấy cả, để default thôi

có chư bác. chỉnh hết mà k ăn thua gì cả. để default thì lại ngon. chán thế chứ

Chỉnh sửa lần cuối:

phamhongson

Well-Known Member

có chư bác. chỉnh hết mà k ăn thua gì cả. để default thì lại ngon. chán thế chứ
Bản thân soft này đã chỉnh tối ưu rồi nên chế độ Default là chuẩn nhất, không nên nghịch nữa. Thích nghịch thì chạy KMP tha hồ nghịch. Mình còn dùng cả DVD11 cũng có hiện tượng tương tự, nghịch các kiểu nhưng không thể nào hơn được bản default, khác hẳn với KMP, MPC...

edc

Active Member

Bản thân soft này đã chỉnh tối ưu rồi nên chế độ Default là chuẩn nhất, không nên nghịch nữa. Thích nghịch thì chạy KMP tha hồ nghịch. Mình còn dùng cả DVD11 cũng có hiện tượng tương tự, nghịch các kiểu nhưng không thể nào hơn được bản default, khác hẳn với KMP, MPC...

Thanks bác. Nghịch thằng MPC chán rùi, bây h muốn nghịch thằng Splash Pro nó không cho nghịch. :-q

HVTXXTVH

Motion2 mình ít khi dùng vì nó ngốn nhiều CPU quá trong khi CPU của mình thì cùi :)) Kết nhất ở Splash là cái Hardware Acceleration thôi, bật HA lên xem HD mượt từ đầu đến chân luôn, CPU gần như không phải làm việc tí nào còn RAM chỉ ngốn có vài chục MB :D Tuy rằng MPC hay nhiều phần mềm khác cũng có tính năng giải mã video bằng GPU nhưng mình thấy không xử lý mượt bằng Splash.

achinaro

Member

Cái Motion² này Splash ghi rõ là chỉ recommend cho CPU có 4 cores trở lên thôi mà!

edc

Active Member

Motion2 mình ít khi dùng vì nó ngốn nhiều CPU quá trong khi CPU của mình thì cùi :)) Kết nhất ở Splash là cái Hardware Acceleration thôi, bật HA lên xem HD mượt từ đầu đến chân luôn, CPU gần như không phải làm việc tí nào còn RAM chỉ ngốn có vài chục MB :D Tuy rằng MPC hay nhiều phần mềm khác cũng có tính năng giải mã video bằng GPU nhưng mình thấy không xử lý mượt bằng Splash.

@HVTXXTVH đào lên hở??
Vì cái vụ này mà phải thay E5300 bằng Q6600 chạy motion 2 đó bác. Không thích Hardware Acceleration decode. Chơi HD thì phải CPU decode :)) hình ảnh nó mới mịn và đẹp. Cái splash dùng motion2 của bác k nhẹ bằng power dvd 11 hay MPC code power DVD 11 gfiair mã bằng cpu nhé hình ảnh splash - 9.5 dvd 11, MPC -10đ.~X(

Chỉnh sửa lần cuối:

achinaro

Member

Không thích Hardware Acceleration decode. Chơi HD thì phải CPU decode :)) hình ảnh nó mới mịn và đẹp
Quá dữ, vậy thôi pác tặng em con vga 9400 nhé, để con Q6600 decode là được rồiB-)

Bên trên