AM THANH LOSSLESS NEN,KHI TEST....

doanxem

Well-Known Member
cac bac coi ho em coi no ntn ho e voi nao
CD1 cai nay hang cua nuoc ngoai no rip do nhin vai hang chua?? =D>

con cai nay k ro nguon goc :D

cai nay dc cac bac viet nam nha minh share :-o

VANG VA CUOI CUNG XIN CAC BAC CHO Y KIEN XEM NTN,RIENG EM THAY CAI CD1 QUA KHUNG RIP AM CON GIU DC TOT QUA
CD2: SANG CAI THU 2 NHIN CO VE CUNG TAM TAM NHUNG MA SO VOI CD 1 THI ...
CD3 : HIC CD EM THICH LAM VAY MA TEST NO NHU VAY DAY A. NHIN SO CHAT LUONG AM THANH HOI BUON NHUNG MA VI E THICH NEN NGAM NGUI K DAM BINH LUAN ..

10h30

Member
Ðề: AM THANH LOSSLESS NEN,KHI TEST....

cac bac coi ho em coi no ntn ho e voi nao
CD1 cai nay hang cua nuoc ngoai no rip do nhin vai hang chua?? =D>
Cái này vãi hàng chỗ nào vậy bác?
Theo mình nghĩ thì frequency response là tùy vào từng bài nó master nên nó khác nhau, chứ đều đều như thế thì có nói lên gì đâu

doanxem

Well-Known Member

Cái này vãi hàng chỗ nào vậy bác?
Theo mình nghĩ thì frequency response là tùy vào từng bài nó master nên nó khác nhau, chứ đều đều như thế thì có nói lên gì đâu

bro nhìn CD 1 hình thể hiện âm thanh mới vãi hàng đó bạn à,khi rip nó gần như dc giữ nguyên,gần như hoàn hảo bro ạ,ý e muốn hỏi là làm ntn đấy ạ,bro nào biết thì nói hộ em cái ạ

nguyen74

Well-Known Member

Bác doanxem ạh cái đó ko fải là do cách rip mà là do disc master như thế nào thì khi rip lossless nó cũng phản ánh ảnh phổ như thế. Mỗi trung tâm sản xuất CD nhạc ở mỗi quốc gia có trình độ làm master disc khác nhau thì tần số hiển thị qua ảnh phổ (spectrum) cũng khác nhau . Bác không thể lấy CD này so với CD khác được. Nếu bác muốn so sánh thì lấy 1 CD gốc dùng TAU để analyze, sau đó dùng CD đó RIP vào HDD dùng TAU analyze cái nằm trong HDD vừa RIP nếu ảnh phổ 2 cái như nhau thì có gì để bàn cãi. Lỗi là do nhà sản xuất kém thôi mà đâu có do người RIP. Thông thường bác nhìn tab track mà thấy kết quả hiển thị là CDDA thì yên tâm lossless đó là được RIP từ hàng chất lượng .
Nhìn mấy cái ảnh phổ của bác thì nguyen74 có nhận xét như sau:
CD1: Quá OK rồi
CD2: Cũng OK chất lượng CDDA
CD3: Có khả năng là CD được làm từ file MP3@320kbps . Bạn nhấn tab track xem thử nếu có thấy kết quả là MPEG thì chính là hàng nâng cấp từ MP3 , còn nếu tất cả đều là CDDA thì đó là do trung tâm sản xuất CD trình độ làm master chỉ đến đó mà thôi.

doanxem

Well-Known Member

Bác doanxem ạh cái đó ko fải là do cách rip mà là do disc master như thế nào thì khi rip lossless nó cũng phản ánh ảnh phổ như thế. Mỗi trung tâm sản xuất CD nhạc ở mỗi quốc gia có trình độ làm master disc khác nhau thì tần số hiển thị qua ảnh phổ (spectrum) cũng khác nhau . Bác không thể lấy CD này so với CD khác được. Nếu bác muốn so sánh thì lấy 1 CD gốc dùng TAU để analyze, sau đó dùng CD đó RIP vào HDD dùng TAU analyze cái nằm trong HDD vừa RIP nếu ảnh phổ 2 cái như nhau thì có gì để bàn cãi. Lỗi là do nhà sản xuất kém thôi mà đâu có do người RIP. Thông thường bác nhìn tab track mà thấy kết quả hiển thị là CDDA thì yên tâm lossless đó là được RIP từ hàng chất lượng .
Nhìn mấy cái ảnh phổ của bác thì nguyen74 có nhận xét như sau:
CD1: Quá OK rồi
CD2: Cũng OK chất lượng CDDA
CD3: Có khả năng là CD được làm từ file MP3@320kbps . Bạn nhấn tab track xem thử nếu có thấy kết quả là MPEG thì chính là hàng nâng cấp từ MP3 , còn nếu tất cả đều là CDDA thì đó là do trung tâm sản xuất CD trình độ làm master chỉ đến đó mà thôi.
dạ bác nói thế là cũng hiểu thêm về disc rồi,thì những cái này đều là hàng CDDA mà bác,chứ MPEG e test làm gì.cái cuối cùng bác nói là trình độ ấy ạh cái đó từ hồi rất lâu rồi chắc phải ít nhất trên 10 năm rồi nên chất lượng dc như thế là quá tốt rồi ạ.cảm ơn bác đã nói cho em biết nha

nvmy

Well-Known Member

cai nay dc cac bac viet nam nha minh share :-o

Em đoán 90% cái CD này là từ mp3 256kbps. Tần số cắt chỉ ở 20kHz.

doanxem: nếu bác test mấy cái CD này thì cho em xin cái ảnh tab Track đi.

Bên trên