Ẩm Thực xứ Huế, Ngon-rẻ!

ngabasinh

Ðề: Ẩm Thực xứ Huế, Ngon-rẻ!

Một vài quán ăn bình dân này mấy bác
1/ Bánh Canh mụ Đợi : ( hướng bao vinh ) tô Nhỏ 5k . tô To 10k, ( khuyến cáo nên ăn 2 tô nhỏ )
2/ Bánh khọt : PHAN CHU TRINH . 12k / 1 phần ( 7 cái ) ăn rất chất lượng.
3/ Bún Thịt Nướng : chợ ĐÔNG BA ( buổi chiều ), Tài Phú ( Điện Biên Phủ) mọi lúc 12k / 1 tô rất ngon.
4/ Cháo lòng : cầu chợ Dinh phía vĩ dạ rất ngon. 10k / 1 tô
5/ nhậu bình dân: dãy huỳnh thúc kháng gần cầu ĐÔNG BA đen. ( món 15k - 25k - 35k ) cũng ngon
ĐẶC BIỆT : Trứng Lộn Hấp Bầu ( 8k / 1 phần )
6/ Mỳ Quảng : Hẻm cafe Cali ( Nguyễn Thái Học ) phục vụ tốt rất ngon 10k / 1 tô
7/ Bún Bò Huế : Mỹ Tâm ( Trần Hưng Đạo ) 15k/ 1 tô cũng được.
8/ Bún Chả Cá: Mụ Ty ( Ngô Đức Kế ) 8k/1 tô rất ngon ( phục vụ buổi sáng )
9/ Cơm Hến : Mụ Trinh ( ngã ba Xuân 68 và Nguyễn Chí Diễu ) 4k / 1 tô đậm chất huế ( phục vụ buổi sáng 7h - > 8h30 )
10/ Cơm Chiên : xóm chuối ( chợ Trần Quang Khải ) 15k/ 1 phần cũng ngon đấy nha.
11/ Bún Bò Huế : Mụ Nga ( Mai Thúc Loan ) 15k / tô phục vụ từ 19h -> 2h sáng ( Rất thích hợp với những người thức khuya )
12/ Bún Mắm nêm : Mệ Thẻo ( hẻm Bà Triệu ) 6k/1 tô nhé, ngon nha
13/ Bánh Lọc : Qua cầu Kiểm Huệ phía bên trái ( Mụ nguyên ) bán rất nhiều món ăn đậm chất Huế như : Bánh Lọc, Mít trộn, Bánh canh giò....
14/ Xôi : Xôi Số 1 ( Trần Hưng Đạo ) trước mặt Sao Mai . 7k/1 phần. có nhiều loại: Xôi Thập Cẩm, Xôi Gà .....
15/ Mỳ ốp la : dãy Trương Định hoặc Bạch Đằng 20k/1 phần. 3 món rất ngon nhé
16/ Phở : phở Sài Gòn ( Nguyễn Văn Cừ ) cực ngon nhưng giá 22k/ 1 tô
17/ Cháo Bò : ( Hai Bà Trưng ) cháo : Bò, gân, não, đuôi ...... 15k/ 1 tô quán nhỏ nhỏ nhưng rất ngon nhé. ( thích lắm đây )
18/ Trứng Lộn : trước mặt quán YAMAHA Sân vận động . 4k / 1 trái. cũng ngon nhé.
19/ Bánh cuốn & Bún thịt nướng : Quán Huyền Anh cực đông nhé nhưng lại ngon hơn cả Tài Phú ( Kim Long ) dễ ăn hơn rẽ hơn 10k / 1 tô
20/ Bánh canh cua rời : Mụ Nga (Phạm Hồng Thái) cũng ngon nhé . 12k / tô
21/ Bánh Canh Năm Phổ : ( Gần Ngã Tư Phạm Hồng Thái & Trương Định ) cũng rất đậm chất Huế .
22/ Thịt Rừng : NGỌC LINH đi ngã Tuần đi lên nhé, cũng ngon tuyệt nha
23/ Gà : BỤI TRE hoặc Gà Chân Đồi là ngon nhất Huế nhé, giá thành vừa rẽ nữa ( 150k / 1 con ) Gà Kiến chắc ngon nhé.
24/ ỐC : có ốc Minh Nghĩa Nhé ( phía nam giao ) cực sock với gia 5000đ / 1 dĩa ốc lớn, ngon lắm ^^

cám ơn bác đã cho biết nhiều địa chỉ ẩm thực tuyệt vời. Mình xin bổ sung một tí về cơm bún Hến thì nên về Hàng Mặt Tử, còn bún bò bò Huế ơ bà Nga thì giá từ 10k đến 20k tùy yêu cầu của khách.

bnhhl

Well-Known Member

Ri bơ hết tất cả wán ngon của huế roài

gacon1993

Member

cám ơn bác ngabasinh nhiều lắm!, lại thêm một chỗ dẫn ghẹ đi chơi!

nhoctom

Chắc chút tau request chiếu phim Grown Ups 2010, rủ con Nhung rồi, bey rãnh thì chiều ghé coi, 5h

Bên trên