Amly 2 kênh Sansui

tieubao64

Well-Known Member
Mình đang dùng Sansui AU-D607F nghe nhạc. Trên đó có nút MUTING -20db dùng làm gì vậy các bác, thanks

tuanzs

Member
Ðề: Amly 2 kênh Sansui

Bác bấm nút đấy chưa
Nếu chưa thì bấm thử đi :D

tieubao64

Well-Known Member

Bấm vố thấy tiếng nhỏ lại phải mở volumn lớn hơn. Vậy làm nút đó để làm gì

tuanzs

Member

Bấm vố thấy tiếng nhỏ lại phải mở volumn lớn hơn. Vậy làm nút đó để làm gì

Đúng rồi
Họ thiết kế như vậy mà
Mục đích: Khi đang nghe nhạc mà muốn cho tiếng nhỏ lại (ví dụ: ai đó gọi chẳng hạn mà nghe không rõ hoặc cần cho nhỏ lại để nghe mobile...) thì bấm vô đó chứ không cần phải vặn núm VOLUME :D

Bác hiểu chưa ạ

Đúng rồi
Họ thiết kế như vậy mà
Mục đích: Khi đang nghe nhạc mà muốn cho tiếng nhỏ lại (ví dụ: ai đó gọi chẳng hạn mà nghe không rõ hoặc cần cho nhỏ lại để nghe mobile...) thì bấm vô đó chứ không cần phải vặn núm VOLUME :D

Bác hiểu chưa ạ

ủa thì ra đùa mà trúng phóc ha #:-S

tieubao64

Well-Known Member

Thanks bác le_hung214, tò mò tìm hiểu để sau này " khè " mấy em mới tập chơi, hihi

hungdng

Member

Nút đó có tác dụng giảm âm lượng (dùng để nghe ban đêm), khi volume nhỏ hơn 1/2 thì âm bass sẽ được bù, vì vậy khi nghe nhỏ âm bass vẫn đầy đủ.

sontri

Mình đang dùng Sansui AU-D607F nghe nhạc. Trên đó có nút MUTING -20db dùng làm gì vậy các bác, thanks

Cái nút này chủ yếu dành cho bác nào nghe đĩa than. Mỗi lần thay đĩa, lật mặt, vệ sinh kim...thì âm thanh phát ra loa rất lớn nên người ta thường vặn nhỏ volume xuống, sau đó lại vặn lên mức bình thường để nghe. Vặn đi vặn lại volume nhiều gây chóng mòn, hỏng chiết áp nên nhà SX thiết kế thêm chức năng Muting để tiện cho người sử dụng.

Các amply đời mới nếu không có đường Phono thì cũng không có nút này.

bibo287

Em hỏi nhỏ tý, em cần mua em Sansui tầm khoảng 5mil(vì em dùng D607 rồi thấy cũng ổn với tai trâu của em), em ở HN, có bác nào biết giới thiệu em nhé.Hoặc mua mới để nghe nhạc thì dùng em nào ạ, xin nói trước là nhu cầu bình dân thôi.

Bên trên