An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

Dtt thì HD xấu lắm

Cái này gọi là tham, các kênh phát free thì mở cho bà con xài, còn nếu ôm vô thì ráng xin tần số chứ đừng có bóp băng thông bằng cách nhồi nhét như vậy!

aucousticman

Ðề: An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

AVG ăn quá nhiều gạch cho lần đổi kênh này

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Anvien đang rất tích cự xin được phát các kênh quảng bác để đc set cấp 3TP trong kho phát quảng bá, thế là vứt hết các kênh quảng bá vào đó (thậm chí cả các kênh địa phương) thế là các kênh trả tiền sẽ đường thông hè thoáng hơn :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Lần trước thấy thằng ad page AVG nó phán rằng gói cơ bản cũng xem được 8 kênh HD, thì lúc đó cũng hình dung ra được chất lượng nó ra sao, nhưng không nghỉ nó sẽ xấu đến như thế.

33k/tháng cũng xem được đến 8 kênh HD, thật là dối trá mà

Nếu AVG giữ nguyên độ phân giải chỉ giảm bitrate thì nó khôn đến nổi nào, đằng này vừa giảm độ phân giải mà còn giảm bitrate thì...khỏi phải nói thêm nữa...vì ai cũng rõ rồi.

P/s: Sau vụ thay đổi kênh này sẽ có không ít bác bỏ AVG, các bác trước đây đã muốn bỏ nhưng vẫn muốn xem sao chắc chắn sẽ quyết định luôn.

Các bác xem AVG phát sóng Hắt Đê của DVB-T2 này. Bó chiếu luôn, lấy nguồn HD rồi nén thành SD, giữ cái logo HD để lừa đảo.

Còn đây là của nhà cung cấp khác :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Chắc đến 2020 sẽ được cấp phép hả bác ? :))
Anvien đang rất tích cự xin được phát các kênh quảng bác để đc set cấp 3TP trong kho phát quảng bá, thế là vứt hết các kênh quảng bá vào đó (thậm chí cả các kênh địa phương) thế là các kênh trả tiền sẽ đường thông hè thoáng hơn :D

vnmaths

Member

Giờ thì đã hiểu câu nói "gói cơ bản cũng xem được 8 kênh HD" của nó là như thế nào rồi :)) Nói thật chứ xem còn xấu hơn cả kênh SD cũ của nó.

phithien

Well-Known Member

Nhìn cái màu sắc HD AVG cứ dại dại như mới chết đuối sống lại nhỉ. Làm ăn như thế thì chết. Cũng đang tính kéo 1 chảo trả tiền thay cho chảo free ở quê cho ông bà xem, mấy hnay cũng nghiên cứu, tới ông AVG này thấy dối trá quá. COi như loại

AVG giống ZTV quá, cũng chơi câu. CHó cứ sủa, đoàn người cứ đi. Thời này làm còn tư duy kiểu vậy thì vài năm nữa đem thanh lý sắt vụn hết. kinh tế khó khăn, ko có nghĩa là khoản giải trí xem nhẹ. 1 tháng chỉ 100-200k ko là gì cả, nhưng chất lượng phải xứng đáng. Nhìn qua k+ thấy khá ổn. chương trình HD là HD, ko có giả cầy, giả heo gì cả. DN nc ngoài lỗ 5-10 năm là thường thôi. như Cocacola mấy chục năm có báo cáo lãi xu nào đâu. Còn như VTC, AVG thì cứ tư duy như vậy thì 5-10 năm cũng bị nc ngoài thâu tóm thôi

bkboy

Member

Thôi ráng cày thêm tí để chuyển qua K+ xài. Chả xoắn vụ SD hay HD vì mấy kênh đó cũng ít coi nhưng lừa khách hàng là thấy ghét rồi. Tẩy chay thôi.

Sau vụ thay đổi kênh này sẽ có không ít bác bỏ AVG, các bác trước đây đã muốn bỏ nhưng vẫn muốn xem sao chắc chắn sẽ quyết định luôn.

Thời này làm còn tư duy kiểu vậy thì vài năm nữa đem thanh lý sắt vụn hết. kinh tế khó khăn, ko có nghĩa là khoản giải trí xem nhẹ. 1 tháng chỉ 100-200k ko là gì cả, nhưng chất lượng phải xứng đáng. Nhìn qua k+ thấy khá ổn. chương trình HD là HD, ko có giả cầy, giả heo gì cả. DN nc ngoài lỗ 5-10 năm là thường thôi.

Hihi mọi người thích thật. Em ở Hà Nội. Gia đình em ở nơi không có truyền hình cáp, mà thấy AVG giá ổn nên mới dùng. Vì mình là người dùng bình dân nhưng tính cũng hay để ý kĩ nên nói chung là thấy thất vọng với vụ chuyển đổi này. >-)
À mà em thấy xem VTV3 HD ở trang FPT Play còn được đúng độ phân giải 720p và bitrate khá cao các bác ạ. Đẹp hơn của AVG, buồn ghê vì mình trả tiền còn không được hưởng nét như miễn phí.
Nói chung là AVG về nội dung thì ổn nhưng mà loanh quanh mãi vẫn là vụ thiếu cái TP gì đó (em chưa hiểu rõ lắm là gì) nên không tăng được chất lượng hình. 8-}

sokita

Member

Các bác xem AVG phát sóng Hắt Đê của DVB-T2 này. Bó chiếu luôn, lấy nguồn HD rồi nén thành SD, giữ cái logo HD để lừa đảo.

Còn đây là của nhà cung cấp khác :)
Bác có phần mềm hay quá
cho e hỏi luôn là VTV HD trên tần số 51 ở HN của VTV phát free đã được chuẩn chưa bác

binhhc

Moderator

Số lượng kênh như cũ, không tăng TP, mà thay liền mấy kênh SD thành HD thì chất lượng kém là đúng rồi.

VTV 1, 3 HTV 7, 9 bên VTC cũng khá ổn mà.

vnmaths

Member

Bác có phần mềm hay quá
cho e hỏi luôn là VTV HD trên tần số 51 ở HN của VTV phát free đã được chuẩn chưa bác
Mình ko ở HN nên ko biết thế nào. Còn VTV free trong SG chất lượng cũng ok. Kênh HD khoảng 5-6 Mbps.

Lần trước thấy thằng ad page AVG nó phán rằng gói cơ bản cũng xem được 8 kênh HD, thì lúc đó cũng hình dung ra được chất lượng nó ra sao, nhưng không nghỉ nó sẽ xấu đến như thế.

33k/tháng cũng xem được đến 8 kênh HD, thật là dối trá mà

Nếu AVG giữ nguyên độ phân giải chỉ giảm bitrate thì nó khôn đến nổi nào, đằng này vừa giảm độ phân giải mà còn giảm bitrate thì...khỏi phải nói thêm nữa...vì ai cũng rõ rồi.

P/s: Sau vụ thay đổi kênh này sẽ có không ít bác bỏ AVG, các bác trước đây đã muốn bỏ nhưng vẫn muốn xem sao chắc chắn sẽ quyết định luôn.
bỏ đi anh, dùng K+HD cho nó HD.

sáng nay tui có xem thử kênh vtv1hd và vtv3 hd nhưng ko = xem ở hệ digital của tivi

masuman

Member

Sao DTT gói Như Ý của mình xem HTV9 vẫn là SD nhỉ? Còn HTV7 HD chất lượng còn tệ hơn SD hồi xưa. HD gì mà chán quá.

Mấy kênh THểThao TV và Bóng đá TV trong gói VTVCab của AVG phát qua vệ tinh có đổi sang HD không mấy bác?

Bên trên