An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

Máy phát số mặt đất của VTV đã được dời về Dĩ An - Bình Dương, tại Long Kháng bắt được sóng không nhỉ ?.
Cũng giống phát analog. các anten phát đặt tại các thành phố lớn. các tỉnh xung quanh ăn ké. Long khánh quê em, cách xì gòn 100km, anten phải dựng cao 16m coi mới đc, thấp hơn thì mè thôi, Năm nào mưa gió cũng thổi sập. DVB-T2 chắc cũng đặt máy phát tại Tp lớn. ai xui ở xa thì chịu

Ðề: An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

Máy phát số mặt đất của VTV đã được dời về Dĩ An - Bình Dương, tại Long Kháng bắt được sóng không nhỉ ?.

đem TV có DVB-T2 xuống bắt thử rồi thông tin cho anh em nhen.

masuman

Member

Không biết ở Bến Cát lắp truyền hình số VTVcab đc ko bạn?

xuyenkg_130

Các bác có thấy là kênh HTV7 HD và HTV9 HD trên hạ tầng DTH có hình và tiếng bị lệch không vậy? Mình ghét nhất là tình trạng này...

Jedi Knight

Well-Known Member

Các bác có thấy là kênh HTV7 HD và HTV9 HD trên hạ tầng DTH có hình và tiếng bị lệch không vậy? Mình ghét nhất là tình trạng này...
DTT cũng bị lệch tiếng, mồm nhép trước tiếng ra sau.
Nói thật là giờ nản với toàn bộ các dịch vụ TH trả tiền ở VN, thằng nào cũng có vấn đề về dịch vụ. Chán, chả biết dùng thằng nào.

DTT cũng bị lệch tiếng, mồm nhép trước tiếng ra sau.
Nói thật là giờ nản với toàn bộ các dịch vụ TH trả tiền ở VN, thằng nào cũng có vấn đề về dịch vụ. Chán, chả biết dùng thằng nào.

Dùng thằng rẻ tiền thì đừng nên phán bậy, thử dùng hàng chất sẽ thấy ngay sự khác biệt.

phithien

Well-Known Member

Em đã dẹp anten lâu lắm rồi. Cứ nghĩ cảnh dựng trụ sắt cao 16m nó oải thế nào. Giờ chỉ dùng chảo thôi,dù mưa gió ko xem được.

Tình hình để mà rải sóng DVB-T2 rộng rãi chắc phải 20 năm nữa. Chỉ các trung tâm thì có, chứ vùng ven thì khó có lắm

quanghu

Mọi người ơi, ở đây là mục cho AVG, muốn bình luận nhà đài khác thì nêm về đúng box nhé

lysucun

chuyển sang dùng thằng mắc tiền đi để bà điêu khỏi chửi là phán bậy, hàng chất là hàng chất ...ở bãi rác đó bác àh, cứ dùng đi rồi sẽ biết, Thầnđiêu nên đổi tên thành bà Điêu đi, thần gà thì có.

chuyển sang dùng thằng mắc tiền đi để bà điêu khỏi chửi là phán bậy, hàng chất là hàng chất ...ở bãi rác đó bác àh, cứ dùng đi rồi sẽ biết, Thầnđiêu nên đổi tên thành bà Điêu đi, thần gà thì có.

Thần Điêu thì đúng là k đỡ đc, toàn kêu mua K+ =)) mà K+ thì cũng là lừa đảo: đầu tiên giảm giá đầu, nhà ai vẫn dùng tivi CRT thì đổ xô đi mua đầu SD (chính là đống rác K+ muốn thanh lý) sau đó quy hoạch lại gói kênh, muốn xem các kênh K+ vẫn phải đóng tiền bằng tiền gói HD, chả phải lừa đảo thì là gì nhỉ em Điêu nhỉ, bay vào đây lên tiếng cái nào, hay là bị quê ở bên topic World Cup nên là biệt xứ rồi =))

Thần Điêu thì đúng là k đỡ đc, toàn kêu mua K+ =)) mà K+ thì cũng là lừa đảo: đầu tiên giảm giá đầu, nhà ai vẫn dùng tivi CRT thì đổ xô đi mua đầu SD (chính là đống rác K+ muốn thanh lý) sau đó quy hoạch lại gói kênh, muốn xem các kênh K+ vẫn phải đóng tiền bằng tiền gói HD, chả phải lừa đảo thì là gì nhỉ em Điêu nhỉ, bay vào đây lên tiếng cái nào, hay là bị quê ở bên topic World Cup nên là biệt xứ rồi =))

tại cái TV chứ đâu phải do K+;)) giờ này mua SD chi cho nó lừa, mà em với K+ đâu có bà con ;))

tại cái TV chứ đâu phải do K+;)) giờ này mua SD chi cho nó lừa, mà em với K+ đâu có bà con ;))

thế thì đừng có nhắc đến cái chuyện bảo mng đi mua K+ về xem nữa nhé con trời đánh

ahatuananh

Well-Known Member

Lâu lâu quay lại xem em Điêu chém gió cũng đỡ stress phết :D:-bd

Q@tv

Member

Ngoài lề tí:
K+ còn hông có nổi HTV3 là không thích rồi, thêm nữa 4 kênh K+ (HD & SD) đều đã được xem qua và cảm nhận là chán bỏ mother (vậy mà cứ tâng bốc lên tận mây) :))

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Ngoài lề tí:
K+ còn hông có nổi HTV3 là không thích rồi, thêm nữa 4 kênh K+ (HD & SD) đều đã được xem qua và cảm nhận là chán bỏ mother (vậy mà cứ tâng bốc lên tận mây) :))
Ai tâng vậy bác, K+ ngoài bóng còn có gì nữa đâu, ai chả biết chuyện đó :D

Bên trên