AN VIÊN MÓC TÚI KHÁCH HÀNG TRẮNG TRỢN

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: AN VIÊN MÓC TÚI KHÁCH HÀNG TRẮNG TRỢN

Xài SCTV đi cho nó hết bực mình.
Ra hỏi chuyển đổi gói cước, NV nói em thu thêm 200k nha anh, mình vặc lại: Vậy giờ anh cắt hợp đồng cũ rồi yêu cầu em lắp HD mới thì em thu của anh được bao nhiêu => Nín khe.

ôi, tội em nhân viên đó quá, chắc mới vào nghề nên chưa nắm :D, bị bác hù cho. người nhà mình làm SCTV đây, đã muốn chặt chém thì bác ko chạy được đâu, đố bác dám cắt SCTV đấy :D, lý do ư, em nêu lý do của nhà em xem có hợp ý bác ko nhé: SCTV chuyên phim Việt Nam, phim Hàn xẻng đủ thể loại phục vụ các cô các bác lớn tuổi, nhà em thì chỉ có lắp thêm các dịch vụ HD khác chứ đố dám cắt SCTV cho người lớn coi.

vtruong_tgbds

Ðề: AN VIÊN MÓC TÚI KHÁCH HÀNG TRẮNG TRỢN

Nghe nói dịch vụ truyền hình này mới mà ta sao lại như vậy được... chuyển truyền hình khác giờ nhiều mà

petiteLoan

Ðề: Re: AN VIÊN MÓC TÚI KHÁCH HÀNG TRẮNG TRỢN

Ra hỏi chuyển đổi gói cước, NV nói em thu thêm 200k nha anh, mình vặc lại: Vậy giờ anh cắt hợp đồng cũ rồi yêu cầu em lắp HD mới thì em thu của anh được bao nhiêu => Nín khe.

Rồi xong, 2015 dẹp hết truyền hình cáp analog (kéo dây), giờ bác xài đầu của SCTV 2 năm nữa hết xài, tốn thêm tiền mua đầu thu mới :|

petiteLoan

chưa kể cái cáp dây nhợ của bác nếu đang bị hột tè le, lên đầu thu của HTVC hay SCTV vẫn bị hột nhé, mặc dù hình có nét hơn nhưng hột vẫn hột ah

dhpaul

Well-Known Member

Rồi xong, 2015 dẹp hết truyền hình cáp analog (kéo dây), giờ bác xài đầu của SCTV 2 năm nữa hết xài, tốn thêm tiền mua đầu thu mới :|

Bạn có thật sự hiểu truyền hình cáp với analog là cái gì không? Hay bạn cứ nghĩ, cáp là analog??? Bạn có hiểu vì sao lại có đầu thu của SCTV hoặc VCTV không?

chưa kể cái cáp dây nhợ của bác nếu đang bị hột tè le, lên đầu thu của HTVC hay SCTV vẫn bị hột nhé, mặc dù hình có nét hơn nhưng hột vẫn hột ah

Theo bạn "hột" của TH cáp số là như thế nào? AVG nếu tín hiệu yếu thì chắc không "hột"?

Truyền hình kỹ thuật số vẫn chạy trên cáp đồng hoặc cáp quang được. Đến lúc này thì vẫn chưa có chủ trương dẹp cáp nhé. Bằng chứng là Viettel vẫn đang triển khai kéo cáp phục vụ triển khai truyền hình. Bác petiteLoan hiểu nhầm rầu ^^

X_Men21

Re: Ðề: AN VIÊN MÓC TÚI KHÁCH HÀNG TRẮNG TRỢN

Đã xài đầu thu truyền hình cáp thì đó là kỹ thuật số không phải là analog thì hìng ảnh không còn có hột, hạt gì nữa đâu bác ! Nếu chất lượng đường truyền quá kém thì không hoạt động được ,chứ không xảy ra hạt đâu!

demsay

Member

Bác làm em lo quá, sau 2015 là nhà em không có truyền hình coi rồi.

petiteLoan

Bạn có thật sự hiểu truyền hình cáp với analog là cái gì không? Hay bạn cứ nghĩ, cáp là analog???

mình nói tắt đó mà: là truyền hình cáp dùng tín hiệu analog để truyền dẫn

Đã xài đầu thu truyền hình cáp thì đó là kỹ thuật số không phải là analog thì hìng ảnh không còn có hột, hạt gì nữa đâu bác ! Nếu chất lượng đường truyền quá kém thì không hoạt động được ,chứ không xảy ra hạt đâu!

mình đã từng chứng kiến đầu thu HD của HTVC lên hình vẫn bị hột, lúc đó nhà khách hàng đi dây âm tường, chia 3 TV, mún xài đầu thu cho rõ lên mà vẫn ko rõ

sokita

Member

Xin nhắc lại tui đến bưu điện xin hạ gói cước từ Cao cấp xuống Cơ bản thôi, có yêu cầu đổi đầu mới hồi nào đâu...cứ để y vậy chỉ cần an viện hạ gói cước xuống thôi...XIN HỎI NHƯ VẬY TÔI TRẢ PHÍ 150.000Đ CHO VIỆC GÌ...CÓ PHẢI CHO VIỆC DÁM SỬ DỤNG AN VIÊN CAO CẤP HƠN 12 THÁNG MỚI HẠ PHẢI KHÔNG??? HAY NỘP TIỀN TỘI MUỐN XÀI ÍT LẠI??? THÊM NỮA TÔI HẠ GÓI NÀY SAU 1 THỜI GIAN DÀI SỬ DỤNG AN VIÊN LẠI BỊ AN VIÊN LÀM KHÓ...MÓC TÚI..NẾU TUI XIN TĂNG LÊN GÓI CAO HƠN NỮA NẾU CÓ THÌ CÓ MẤT PHÍ???

bác tăng lên gói cao hơn vẫn mất phí như thường
cụ thể nhé

Lên trước nhé
Gói cơ bản lên như ý DTT = 350k, lên như ý DTH = 150k
gói như ý lên gói cao cấp: DTT mất 150k, DTH mất 350k
trường hợp đổi DTT sang DTH và ngược lại mất 200k

Giờ đến hạ ;))
Cao cấp DTH xuống cơ bản = 350k, xuống như ý DTT hoặc DTH = 350k
Cao cấp DTT xuống như ý DTH = 350k, như ý DTT = 150k, cơ bản = 350k
Gói như ý DTT hạ cơ bản = 350k, gói như ý DTH xuống cơ bản = 150k

;))
ko biết còn thiếu trường hợp nào ko

kudo1908

Active Member

a lắp hợp đồng mới e vẫn thu a 1tr5 gói cao cấp chưa bao công lắp đặt.E nv ấy ko chấp bạn đấy chứ đừng tưởng mình cao siêu.

bác tăng lên gói cao hơn vẫn mất phí như thường
cụ thể nhé

Lên trước nhé
Gói cơ bản lên như ý DTT = 350k, lên như ý DTH = 150k
gói như ý lên gói cao cấp: DTT mất 150k, DTH mất 350k
trường hợp đổi DTT sang DTH và ngược lại mất 200k

Giờ đến hạ ;))
Cao cấp DTH xuống cơ bản = 350k, xuống như ý DTT hoặc DTH = 350k
Cao cấp DTT xuống như ý DTH = 350k, như ý DTT = 150k, cơ bản = 350k
Gói như ý DTT hạ cơ bản = 350k, gói như ý DTH xuống cơ bản = 150k

;))
ko biết còn thiếu trường hợp nào ko

Bác trả lời thừa chứ không thiếu AVG DTT không có gói cơ bản :))

puppygoody

Active Member

mấy tụi nhà đài dịch vụ thì 10 thằng đễu 9 rồi. Lúc mời gọi thì cứ như gái còn trinh, khi khách hàg vào tròng rồi thì cứ như mẹ chồng đấy. Xem bằng ăngten trời cho nó lành, các bác nhỉ. Cứ VTV, HTV là yên thân.

petiteLoan

angten trời còn thua chảo nữa, đúng là người VN mình toàn thích free mà chất lượng cao ko ah (!) bao giờ mới thay đổi dc tư tưởng và thói quen xem truyền hình đây........

Vài năm nữa sẽ thay đổi thôi. Lúc đó chuyển sang truyền hình trả tiền hết mà. Không hài lòng nữa thì chuyển sang nghe radio vậy ^^

Toietmoi

Well-Known Member
Có mấy bác ăn cơm nhà AVG nên bảo vệ AVG, đưa ra ý kiến rất chi là linh tinh. Nhà em đang dùng DTH của AVG đây, nếu dùng HD thì em cắm cáp HDMI vào em LED để xem, còn nếu dùng SD cắm qua cổng cáp bình thường của em CRT cũng chả sao. Khi đang dùng màn LED (hoặc Plasma) mà dùng SD cũng được. Vậy bác chủ chỉ muốn dùng SD thì cần gì thay đầu thu, chỉ cần khóa dịch vụ HD là được. Vấn đề là AVG không muốn làm mà thôi.

lqphong

Member

Các bác AVG ở trên tư vấn và giải thích cho bác rồi còn gì. Việc thay đổi dịch vụ của bác, dẫn đến việc thay đổi đầu thu tín hiệu và nhân viên kỹ thuật phải xuống nhà để lắp lại đầu thu khác cho bác. Các chi phí phát sinh đều có lý do của nó. AVG đầu tư hàng nghìn tỉ đồng để làm dịch vụ truyền hình, mà lại đi "móc túi" 350K của bác à ?? Nâng gói mà làm thay đổi thiết bị đầu thu thì cũng thu phí thôi.
Với vai trò là khách hàng, mình cũng cảm thấy hơi "xót" khi tốn 350K, nhưng bản chất việc thay đổi sẽ dẫn đến những việc phát sinh như thế. Còn quyền quyết định vẫn nằm trong tay bác mà.
Trường hợp của bác lại liên quan đến người tư vấn, tivi đời cũ mà tư vấn gói Cao Cấp. Hix. Mình thấy đa số phản ánh đều đến từ tỉnh, không biết bác Bưu điện và đại lý làm ăn thế nào ấy? Haizz
Em thì đang nghiên cứu AVG để đăng ký, nhìn chung kênh cũng hợp nhu cầu. Tuy nhiên, chính sách khách hàng còn quá nhiều vấn đề thiếu tính sòng phẳng, nhọc nhằn lắm. Tôi biết đến AVG là cty của gia đình bac Phạm Nhật Vượng thì phải, bác này sống và làm ăn hình như rất thành đạt ở đông âu nghe đồn vậy. Trên cơ sở những thông tin đó tôi nghĩ cty của bác ấy phải có cách tư duy rất hiện đại theo phong cách văn minh khi đầu tư về VN. Nhưng tôi thật sự thất vọng quá. Nhân viên thì ăn nói chả ra gì toàn những luận điệu hách dịch, không phân biệt vấn đề này với vấn đề khác.

Phải sòng phẳng nhé bác vượng. Cái nào bán thì cứ nói là bán, được giá khách hàng họ mua còn không của bác vẫn còn của bác. còn cái nào thực sự cho hay cho mượn thì phải rỏ ràng đi nhé bác và phải thành thật nữa bác à.

Phải không nhọc nhằn nữa nhé bác Vượng. Bác giàu bác cứ hưởng, bác làm từ thiện mọi người hoan nghênh bác. Bác lấy đâu luận điệu tôi giàu tôi có nghìn tỉ cần lấy 350.000 sao. 2 vấn đề này không liên quan gì nhau nhé bác. Nếu xét sâu xa còn nhiều vấn đề lắm. Người giàu cũng có người tốt kẻ xấu, có người làm ăn lương thiện có kẻ cũng không ra gì đâu.

Re: Ðề: Re: AN VIÊN MÓC TÚI KHÁCH HÀNG TRẮNG TRỢN

Hi bác
Anh em AVG trên diễn đàn HD Vietnam vừa là đại diện của công ty để trả lời các thắc mắc của khách hàng, đồng thời cũng là khách hàng đang sử dụng dịch vụ AVG, nên tụi mình cũng hiểu cảm giác về chính sách và dịch vụ. Còn việc liên quan đến chính sách thì anh em chỉ thừa hành từ công ty. Nhiều bác đã sử dụng dịch vụ của nhiều nhà cung cấp và hiểu được bản chất của vấn đề nên chấp nhận và cảm thấy hợp lý.
Bác comment thế này, không những mình và nhiều bác khác cũng cảm thấy khó chịu. Nội dung không mang tính xây dựng và vô nghĩa. Tìm hiểu kỹ vấn đề rồi hãy comment nhé bác.
Khách hàng là thượng đế, đương nhiên đúng. Nhưng cũng tùy khách hàng mà mình phục vụ.

Em thì đang nghiên cứu AVG để đăng ký, nhìn chung kênh cũng hợp nhu cầu. Tuy nhiên, chính sách khách hàng còn quá nhiều vấn đề thiếu tính sòng phẳng, nhọc nhằn lắm. Tôi biết đến AVG là cty của gia đình bac Phạm Nhật Vượng thì phải, bác này sống và làm ăn hình như rất thành đạt ở đông âu nghe đồn vậy. Trên cơ sở những thông tin đó tôi nghĩ cty của bác ấy phải có cách tư duy rất hiện đại theo phong cách văn minh khi đầu tư về VN. Nhưng tôi thật sự thất vọng quá. Nhân viên thì ăn nói chả ra gì toàn những luận điệu hách dịch, không phân biệt vấn đề này với vấn đề khác.

Phải sòng phẳng nhé bác vượng. Cái nào bán thì cứ nói là bán, được giá khách hàng họ mua còn không của bác vẫn còn của bác. còn cái nào thực sự cho hay cho mượn thì phải rỏ ràng đi nhé bác và phải thành thật nữa bác à.

Phải không nhọc nhằn nữa nhé bác Vượng. Bác giàu bác cứ hưởng, bác làm từ thiện mọi người hoan nghênh bác. Bác lấy đâu luận điệu tôi giàu tôi có nghìn tỉ cần lấy 350.000 sao. 2 vấn đề này không liên quan gì nhau nhé bác. Nếu xét sâu xa còn nhiều vấn đề lắm. Người giàu cũng có người tốt kẻ xấu, có người làm ăn lương thiện có kẻ cũng không ra gì đâu.

Bên trên