<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

vinagoh

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi có bác nào cài được apps VTV Go để xem truyền hình trực tuyến cho Q10 Pro không?. Em cài vào bản cho Android TV thì chỉ xem được có VTV1 và VTV4, còn cài bản VTVgo Mobile thì chỉ xem được có VTV3 vì cái nút chuyển kênh nó bị ẩn. Cảm ơn các bác nhiều ạ
Ơ cài và xem ngon chứ Bác. :D

filmHD

Active Member
bác chụp cho em xem cái hình xem ngon như nào bác, chứ em thì chỉ hiện có 2 kênh Vtv1 và vtv4
Sao bạn không cài 1 trong 2 apk GoTV và GoTV- Xem TV Online 1 trong 2 cái này chạy ngon lành trên Q10 Pro cà có cả kênh SCTV 9 và SCTV1 luôn và 1 số kênh quốc tế . Nếu nhà bạn sử dung mạng cáp quang của FPT thì sử dung apk IPTV rồi add nguồn tivi của FPT vào xem ngon lành không lo bị đứng và không mất phí . :)

haovh_85

Well-Known Member
Nên chọn cái nào ae?

Chỉnh sửa lần cuối:

Diep10111984

CSFW 2.1.0 cho Q10Pro và Q5Pro. Tích hợp sẵn Kodi 17.6 pass âm thanh ngon + chạy tốt MyK+. Được lược bỏ bớt apps không sử dụng cho nhẹ nhàng. AE download về test xem có lỗi lầm gì không nhé! AE có thể Update từ Settings nhưng nên cài sạch bằng cách chọt lỗ reset để tránh lỗi đáng tiếc xảy ra!
Download:
Q10Pro: https://www.fshare.vn/file/1SLF1LKVF7HI?token=1540139490

Q5Pro: https://www.fshare.vn/file/QTMETQUTBTY2?token=1540139493

Update V2 fix lỗi không vào được youtube, yotube android TV 2.04.05 chạy ok. Fix lỗi tìm kiếm giọng nói trong youtube. AE đã cài bản 2.1.0 trước thì có thể update từ Settings nhé!
Bác update link khác giúp với, link trên die rồi.

neptunelt

Sao bạn không cài 1 trong 2 apk GoTV và GoTV- Xem TV Online 1 trong 2 cái này chạy ngon lành trên Q10 Pro cà có cả kênh SCTV 9 và SCTV1 luôn và 1 số kênh quốc tế . Nếu nhà bạn sử dung mạng cáp quang của FPT thì sử dung apk IPTV rồi add nguồn tivi của FPT vào xem ngon lành không lo bị đứng và không mất phí . :)
cảm ơn bác, em ở nước ngoài nên mới cần xem mấy kênh này bác ạ. VTVgo thì nó ổn định không bị giật, chứ xài IPTV rồi add nguồn FPT nhiều khi bị lỗi không xem được luôn bác. Mình cũng thử mấy cái apk của Hieuhien nhưng cũng ko ăn thua, chỉ có apps gốc của VTVGO là ngon nhất, chỉ tiếc là chưa được tương thích tốt với Q10 Pro

trantrungthu

Well-Known Member
cảm ơn bác, em ở nước ngoài nên mới cần xem mấy kênh này bác ạ. VTVgo thì nó ổn định không bị giật, chứ xài IPTV rồi add nguồn FPT nhiều khi bị lỗi không xem được luôn bác. Mình cũng thử mấy cái apk của Hieuhien nhưng cũng ko ăn thua, chỉ có apps gốc của VTVGO là ngon nhất, chỉ tiếc là chưa được tương thích tốt với Q10 Pro
Bạn thử cài app VTVgo cho TV Thông minh , đầy đủ nút chuyên kênh .
Trước đây mình cũng bị như vậy cài lại app này thì chuẩn ..

Chỉnh sửa lần cuối:

filmHD

Active Member
Bạn ở nước ngoài thì mình không biết , cái này thì nên hỏi các cao thủ về vấn đề này .

neptunelt

diễn đàn load quá chậm, mình click vào không thấy gì, sau F5 1 cái thấy 3 bài liền. Nhờ mod xóa hộ ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

hoanganhduc78

Active Member
các pro cho hỏi mình dùng tivi LG 65UK6430PTF; loa Soundbar SJ8 của LG, android box q10 pro, khi xem các file định dạng iso, m2ts âm thanh xuất ra thì full cả atmos, DTS 7.1, DTS 5., AC3.....chơi được tất. nhưng khi chuyển sang chơi file định dạng MKV thì chỉ xuất được âm thanh DTS 5.1, AC3 và 2.0 còn atmos, DTS 7.1 thì tịt. Các pro cho hỏi nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào? và với thiết bị như trên thì cài đặt đầu q10 thế nào cho chuẩn nhất? Xin cảm ơn

lam6630

Well-Known Member
các pro cho hỏi mình dùng tivi LG 65UK6430PTF; loa Soundbar SJ8 của LG, android box q10 pro, khi xem các file định dạng iso, m2ts âm thanh xuất ra thì full cả atmos, DTS 7.1, DTS 5., AC3.....chơi được tất. nhưng khi chuyển sang chơi file định dạng MKV thì chỉ xuất được âm thanh DTS 5.1, AC3 và 2.0 còn atmos, DTS 7.1 thì tịt. Các pro cho hỏi nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào? và với thiết bị như trên thì cài đặt đầu q10 thế nào cho chuẩn nhất? Xin cảm ơn
Bồ thử remux mkv thành m2ts thử . nếu OK thì chịu khó mux xong rồi xem.

Bên trên