<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

lam6630

Well-Known Member
Up lên Custom bị mất màu, nội dung trọng phần mềm thì vẫn có màu. Phần mềm mới cài thì có màu. Chất lượng wi-fi, cáp không bằng bản gốc bác à. Kodi để 16.
Âm Thanh xuất từ cổng usb vào mixer ok nhưng chất lượng không bằng từ máy tính.
Bác nào có biết chuyển lại về android gốc không. Bản custom này với mình chưa ổn.
up lại 7 to 7 nha B muốn quay về 5.1 phải DOWNGRADE 7 to 5.1
Q5/Q10 Pro Official Firmware

tyfnmax

Active Member
Lúc mua máy được khuyến mãi mua skplayer vĩnh viễn giá rẻ 50% nên quất luôn, đỡ khổ.

Để vui thôi bác. Hát dùng máy tính âm thanh vẫn hay hơn (so máy tính với Himedia Player). Máy tính thì mình thử nhiều phần mềm thì thấy tkaraoke free tiếng nhạc là ngon nhất hay hơn tkaraoke có phí; skplayer tiếng gắt và hơi thô; không hiểu skplayer với Android box thế nào?

oldfriend

Moderator
Để vui thôi bác. Hát dùng máy tính âm thanh vẫn hay hơn (so máy tính với Himedia Player). Máy tính thì mình thử nhiều phần mềm thì thấy tkaraoke free tiếng nhạc là ngon nhất hay hơn tkaraoke có phí; skplayer tiếng gắt và hơi thô; không hiểu skplayer với Android box thế nào?

Cài skplayer trên chplay vô dc free 1 tháng mà, xài thử đi.

oldfriend

Moderator
P/s: bản Kodi 17 final cài vô, trong setting có mục passthrough Truehd và Dtshd, có bác nào pass tốt chưa ? Ko dùng wraper nhé, dùng trình player của Kodi ấy.

haovh_85

Well-Known Member
P/s: bản Kodi 17 final cài vô, trong setting có mục passthrough Truehd và Dtshd, có bác nào pass tốt chưa ? Ko dùng wraper nhé, dùng trình player của Kodi ấy.
Wrapper bác có móc ra xem bằng trình mặc định được ko? Mình toàn phải dùng mx player.

oldfriend

Moderator
Wrapper bác có móc ra xem bằng trình mặc định được ko? Mình toàn phải dùng mx player.

chạy wraper lên chọn trình mặc định, ko chọn Mx nữa (trên 2.0.0 đã thử nhưng lên 2.0.1 chưa thử). Tuy nhiên mình ko dùng cách này vì dùng trình mặc định hay Mx không tua được, dùng trình của Kodi thì xem tua tới tua lui được.

haovh_85

Well-Known Member
chạy wraper lên chọn trình mặc định, ko chọn Mx nữa (trên 2.0.0 đã thử nhưng lên 2.0.1 chưa thử). Tuy nhiên mình ko dùng cách này vì dùng trình mặc định hay Mx không tua được, dùng trình của Kodi thì xem tua tới tua lui được.
Của mình thì chọn play using wrapper phát ra MX Player luôn. Ko có lựa chọn trình mặc định :(

lam6630

Well-Known Member

FIX remote ai xài chưa quá hay luôn

https://www.fshare.vn/file/97YWGARPXDRF

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
mình xài rồi, để chỉnh PQ trong mọi màn hình từ Youtube đến Kodi đến Mx...,

tyfnmax

Active Member
Sao Android 7 2.0.1 với kodi 7 chạy lờ đờ luôn nhỉ. Mạng Vnpt test với test speed.net báo trên 16 MB.

tyfnmax

Active Member
Mình cài kodi 17 rc4, tạm

Ngon đấy bác. Của mình Kodi 16.1 với Android 7 2.0.1 bản chính thức lẫn CS đều bị lag; Kodi 17 rc2 theo Android 7 2.0.1 cũng lag . Vậy bản Android 7 2.0.1 với mình không ổn. Mai down xuống 5 và thử lại với bản 7 2.0.0 xem sao.
Mà bản Android 7 2.0.1 bị lỗi Không tắt được như thời đầu.

oldfriend

Moderator
Ko tắt dc gì bác ?, mình đang dùng 2.0.1 đó chứ, tắt box hay tắt kodi hay tắt gì cũng dc mà.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Tiếc là Kodi 17 chơi online không ngon trên Q10pro, passth âm thanh cũng chào thua. Chỉ được cái dùng Kodi 17 play offline hình đẹp:)

phongdang

Active Member
Tiếc là Kodi 17 chơi online không ngon trên Q10pro, passth âm thanh cũng chào thua. Chỉ được cái dùng Kodi 17 play offline hình đẹp:)

Dung Kodi 17 choi offline hinh dep hon Media Center hả Bác? Mình không rành về Kodi vì minh mua Q10 pro chỉ để xem offline thôi. Bác giúp mình. Thanks

Bên trên