Ảnh bóc tem đĩa BLURAY phim AVATAR tại cafe SỐ. ảnh test trang 1 và 6

ljonh3art

Active Member
Ðề: Ảnh bóc tem đĩa BLURAY phim AVATAR tại cafe SỐ. ảnh test trang 1 và 6

Hôm nay lên Số, tình cờ trúng phim Avatar.
Cảm nhận dàn âm thanh mới của bác Phúc chỉ kém rạp Mega 1 chút thôi.
Có điều vặn volume quá to, ồn ào quá cũng giúp khán giả chú ý vào màn hình hơn nhưng hiệu ứng thì nghe ít đi.

mình la member moi,cho mình hỏi,mình muốn xem phim avatar 3d thì mua hoặc dow o đâu,dùng thiết bị gì để xem phim 3d,HD Player Xtreamer Pro có phải là phần mềm PC không,không biết nên hỏi những câu hơi cùi,ACE đừng cười nhé,tập tành tìm hiểu bluray

dino

Active Member

ôi trời anh gì nhìn phúc hậu quá :)) bù cho bác Phúc/ Bình nhà mình bao nhiêu :))

camry2006

Member

Nghe thiên hạ đồn Bác Phúc mới đầu tư bộ dàn hoành tá tràng lắm, show lên cho anh em thưởng thức đi.\:D/

camry2006

Member

Báo cáo với các bác, tối nay em đã Test thành công cái HD Player Xtreamer Pro của bác Đức + Amply Denon 3310 của bác Phúc + nguồn phim Bluray Ip Man 2 của bác Thành đã xuất được âm thanh True HD và DTS Master HD tại quán Cafe Số.

Ngưỡng mộ các Bác quá ^:)^

trung_apple

Active Member

Nghe thiên hạ đồn Bác Phúc mới đầu tư bộ dàn hoành tá tràng lắm, show lên cho anh em thưởng thức đi.\:D/
để giữ bí mật bác nam ạ , nếu thưởng thức thì ghế chủ nhà đang đợi tiếp anh em ( bật mí AVR denon 3310)

Tomykhoai

Active Member

mình la member moi,cho mình hỏi,mình muốn xem phim avatar 3d thì mua hoặc dow o đâu,dùng thiết bị gì để xem phim 3d,HD Player Xtreamer Pro có phải là phần mềm PC không,không biết nên hỏi những câu hơi cùi,ACE đừng cười nhé,tập tành tìm hiểu bluray

Bác hỏi khó quá thôi em cũng mạn phép trả lời vậy :
HD Player Xtreamer Pro - ko phải phần mềm PC mà là HD player hay còn gọi là Đầu HD
Avatar 3D thì hơi khó nói chung là ra tiệm DVD mua 1 cái 3D + kính 3D về nhà cho vào đầu bật xem chơi :)) - em tư vấn không biết đúng hay sai nữa vì chưa bao giờ thử các Bác thông cảm nhé.
Nếu mình trả lời chưa vừa ý thì Bác có thể nhờ em google trả lời :))
Chúc Bác thành công

camry2006

Member

HD Player Xtreamer Pro - ko phải phần mềm PC mà là HD player hay còn gọi là Đầu HD
Avatar 3D thì hơi khó nói chung là ra tiệm DVD mua 1 cái 3D + kính 3D về nhà cho vào đầu bật xem chơi :)) - em tư vấn không biết đúng hay sai nữa vì chưa bao giờ thử các Bác thông cảm nhé.
Chúc Bác thành công

Bác khoai khỏa thân hoành tráng nhé \:D/

trung_apple

Active Member

Chúc Bác thành công
bác khoai ơi tới giời anh em mình thịt chó bóc lon đi .ăn mừng chiến thắng đi

ljonh3art

Active Member

Xem bluray bằng TMT3 rồi làm sao để có phụ đề mấy bác ?? :((

kdq2010

Well-Known Member

bác khoai ơi tới giời anh em mình thịt chó bóc lon đi .ăn mừng chiến thắng đi

Bác này có vẽ máu vitamin G nhĩ, hôm bữa nói là thứ 7 rùi mà :!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tomykhoai

Active Member

Xem bluray bằng TMT3 rồi làm sao để có phụ đề mấy bác ?? :((

Mux Hard sub vào luôn mới xem được.
Nhưng phải để BD ở dạng folder để dạng ISO chắc không được đâu vì chưa thấy ai thử cả.

ljonh3art

Active Member

Mux Hard sub vào luôn mới xem được.
Nhưng phải để BD ở dạng folder để dạng ISO chắc không được đâu vì chưa thấy ai thử cả.

Em mux đc rồi. Chỉ dám làm mấy phút, chứ ngồi đợi chạy xong thì chắc chết, ổ cứng cũng chẳng còn chỗ nữa.
Dạng iso thì cũng như folder thôi anh. Mình làm ra folder rồi làm ra iso hoặc ngược lại đều như nhau cả.
Mấy bác công khai công nghệ bẻ khóa lun đi. Cho HDDN lên 1 tầm cao mới :D

trung_apple

Active Member

Em mux đc rồi. Chỉ dám làm mấy phút, chứ ngồi đợi chạy xong thì chắc chết, ổ cứng cũng chẳng còn chỗ nữa.
Dạng iso thì cũng như folder thôi anh. Mình làm ra folder rồi làm ra iso hoặc ngược lại đều như nhau cả.

ặc bác , bác xem lại bài củ đi anh em đã nêu soft bẻ khoái trên bài trước rồi đọc lại đi nhá tối ni tực hành đi nhá ,

crazy

hi bác Quý đã mux sub vậy cái này mình sẽ để Bác Quý úp hướng dẫn nhé - chạy xong cỡ 15 tới 20' thôi nhưng mà HDD thì ..ec ec thêm 45-50gb để Tsmux xuất ra bản Bluray đã mux sub --
Vấn đề loại mã vùng và bẻ khóa Bluray thì cũng đơn giản chỉ phải đợi hơi lâu chút :
1> Đầu tiên bạn phải có : Bluray disk :)
2> Máy Tính có Ổ Bluray
3> Phần mềm thì dùng : Anydvd HD - cái này có thể tao Image Iso - hoặc to folder
bạn muốn rip to MKV thì : Bluray to HD
Phần mềm tạo ổ Bluray ảo rất tôt (cá nhân mình nghĩ) : Virtual clone driver5.4.4
*** THỰC HIỆN

Cho đĩa ...BD vào và chay anydvd : có 2 lựa chon cho bạn : bạn muốn to fỏlde hay to iso -> click chon sau -> chọn đường dẫn để lưu file Iso hay folder (bạn chú ý dung lượng đĩa trống nhé)...cuối cùng ok và đợi -kêu ly Càfe hoặc bảo vợ tắm rửa sạch sẽ hi hi hi .......
sau khi nó làm xong thì bạn đã có thể xem vô tư Bluray -- có thể chia sẻ cho các bác không có ổ Bluray cùng chiến.

**** Bạn hãy config Anydvd HD bằng cách chuột phải vào icon ở task bar :) và chon setting.....tùy chon các option hi hi cái này thì mọi người hãy khám phá.

*** Để làm phụ đề cho Bluray thi bạn hãy dung 1 phần mềm tùy ý (mỗi người có thói quen sd khác nhau)Tsmux là lựa chon của mình.
trong trường hợp bạn chưa mux sub thì hãy : chạy file M2ts bằng phần mềm chơi HD..và load sub rời srt để xem vẫn ok.
*** để Play Blu hiện tại mình vẫn dùng TMT3 để chơi DTS HD Master audio ...- các bạn nhớ update phiên bản mới nhất nhé (TMT có thuốc đầy đủ lắm)

** Mình không có hình ảnh vì đang ở... tiệm net
PS : trong lúc làm thì có thể có vấn đề sảy ra đây sẽ là điều thú vị nhất cho các Bác. Tui khoái nhất vụ trục trặc.
---------MÌNH CHIA SẺ CHÚT CÓ GÌ CHƯA ĐÚNG THÌ CÁC BÁC CHÉM NHẸ TAY----- CHỈ TIẾC KHÔNG CÓ BLU DISK ĐỂ TĂNG ĐÔ !
CHÚC CÁC BÁC CÓ BLURAY NGON BỔ MÀ....HÔNG RẺ ! HDD :(

Chỉnh sửa lần cuối:

ljonh3art

Active Member

hi bác Quý đã mux sub vậy cái này mình sẽ để Bác Quý úp hướng dẫn nhé - chạy xong cỡ 15 tới 20' thôi nhưng mà HDD thì ..ec ec thêm 45-50gb để Tsmux xuất ra bản Bluray đã mux sub --
Vấn đề loại mã vùng và bẻ khóa Bluray thì cũng đơn giản chỉ phải đợi hơi lâu chút :
1> Đầu tiên bạn phải có : Bluray disk :)
2> Máy Tính có Ổ Bluray
3> Phần mềm thì dùng : Anydvd HD - cái này có thể tao Image Iso - hoặc to folder
bạn muốn rip to MKV thì : Bluray to HD
Phần mềm tạo ổ Bluray ảo rất tôt (cá nhân mình nghĩ) : Virtual clone driver5.4.4
*** THỰC HIỆN

Cho đĩa ...BD vào và chay anydvd : có 2 lựa chon cho bạn : bạn muốn to fỏlde hay to iso -> click chon sau -> chọn đường dẫn để lưu file Iso hay folder (bạn chú ý dung lượng đĩa trống nhé)...cuối cùng ok và đợi -kêu ly Càfe hoặc bảo vợ tắm rửa sạch sẽ hi hi hi .......
sau khi nó làm xong thì bạn đã có thể xem vô tư Bluray -- có thể chia sẻ cho các bác không có ổ Bluray cùng chiến.

**** Bạn hãy config Anydvd HD bằng cách chuột phải vào icon ở task bar :) và chon setting.....tùy chon các option hi hi cái này thì mọi người hãy khám phá.

*** Để làm phụ đề cho Bluray thi bạn hãy dung 1 phần mềm tùy ý (mỗi người có thói quen sd khác nhau)Tsmux là lựa chon của mình.
trong trường hợp bạn chưa mux sub thì hãy : chạy file M2ts bằng phần mềm chơi HD..và load sub rời srt để xem vẫn ok.
*** để Play Blu hiện tại mình vẫn dùng TMT3 để chơi DTS HD Master audio ...- các bạn nhớ update phiên bản mới nhất nhé (TMT có thuốc đầy đủ lắm)
PS : trong lúc làm thì có thể có vấn đề sảy ra đây sẽ là điều thú vị nhất cho các Bác. Tui khoái nhất vụ trục trặc.
---------MÌNH CHIA SẺ CHÚT CÓ GÌ CHƯA ĐÚNG THÌ CÁC BÁC CHÉM NHẸ TAY----- CHỈ TIẾC KHÔNG CÓ BLU DISK ĐỂ TĂNG ĐÔ !
CHÚC CÁC BÁC CÓ BLURAY NGON BỔ MÀ....HÔNG RẺ ! HDD :(

Mấy bác đừng mux phụ đề vội nhá !
Phụ đề đó dịch chưa chuẩn đâu.

crazy

Mấy bác đừng mux phụ đề vội nhá !
Phụ đề đó dịch chưa chuẩn đâu.

múc đi các bác hi hi Vọc sỹ mà --- KHÔNG NÊN TRÌ HOÃN CÁI SỰ SUNG SƯỚNG ĐÓ LẠI.

crazy

Bên trên