Anh Chip cho em hỏi về config Res LCD !

Vấn đề là thế này ạ : Em nối con laptop Sony Vaio 17'' ( 1440 x 900 ) bằng cáp D-sub ra con Sony LCD Bravia KLV-32W400A ( 1920 x 1080 ) thì em LCD chỉ nhận độ phân giải là HDready ( 1366 x 768 ) ----> em phải làm thế nào để set đúng độ phân giải của LCD về FullHD bây giờ .

Anh có nói là "Tuy nhiên có những tv fullHD nhưng không thể nhận tín hiệu fullHD từ VGA mà chỉ chấp nhận tín hiệu HDready hoặc thấp hơn." ---> vậy đó là những mẫu nào để em còn tránh khi mua ạ ?

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Anh Chip cho em hỏi về config Res LCD !

Dòng LCD Sony từ dòng W series trở lên ko hỗ trợ độ phân giải FullHD 1920x1080 đâu bro ạh, chỉ có sử dụng kết nối HDMI nó out ra chuẩn FullHD đựoc thôi. Chỉ có dòng X-series cao cấp nhất của Sony mới support out VGA len Max res 1920x1080 ^^

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Dòng LCD Sony từ dòng W series trở lên ko hỗ trợ độ phân giải FullHD 1920x1080 đâu bro ạh, chỉ có sử dụng kết nối HDMI nó out ra chuẩn FullHD đựoc thôi. Chỉ có dòng X-series cao cấp nhất của Sony mới support out VGA len Max res 1920x1080 ^^

Chuẩn ko cần chỉnh. Muốn ra được fullHD đối với các TV sony ngoại trừ X series thì chỉ có con đường duy nhất là dùng HDMI.

sukanice

Member

Thế nhưng hãng khác có chịu chung số phận như này không hả bác Chip ơi ?. Chỉ có giải ngoại hạng mới Full qua D-Sub được à ?

Ồ là do thế hả anh , em không có HDMI nên chưa có điều kiện thử !

Anh cho em hỏi nữa là từ series 5 của Samsung trở lên là có FullHD thì dòng nào có hỗ trợ 1920x1080 với D-sub ? Trong mấy loại HDMI , D-sub , Dvi loại nào hình ảnh đẹp nhất , có loại nào dẫn luôn cả âm thanh ra TV không ạ ?

nham18

Member

Chuẩn ko cần chỉnh. Muốn ra được fullHD đối với các TV sony ngoại trừ X series thì chỉ có con đường duy nhất là dùng HDMI.

Vụ này bữa trước cafe anh em mình mới bàn mà bữa nay đã có bạn hỏi :D

superman

cách duy nhất là đổi qua x-series xài đi bác cho nó đã ^^

Bên trên