Ảnh đi rừng... ( vẫn là Cúc Phương ) ủng hộ ngày môi trường thế giới 05/06/2011

nhattanla

Member
:-" Càng đi càng thích Cúc Phương ;) thêm một vài hình ảnh đẹp ủng hộ ngày môi trường thế giới 05/06/2011 với chủ đề "Rừng: Giá trị cuộc sống từ thiên nhiên”

~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O)

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Ảnh đi rừng... ( vẫn là Cúc Phương ) ủng hộ ngày môi trường thế giới 05/06/2011

hic... hum nào em với lão hô đi tới đây chơi...

hellomoto

Active Member
Ðề: Ảnh đi rừng... ( vẫn là Cúc Phương ) ủng hộ ngày môi trường thế giới 05/06/2011

hic... hum nào em với lão hô đi tới đây chơi...

thích là chiều à, khu này nghe nói nhiều nhưng chưa đi lần nào, ở đây mà đi vào mang theo súng săn làm mồi nhậu phê vãi =))

dangnham

http://i563.photobucket.com/albums/ss72/nhattanla/CP2/Dauhou12.jpg[/MG]
Con bướm này đâu trên con gì ghê vậy?[/QUOTE]

Có lẽ là con hổ mang bác ạ :D

tieuthieugia

Well-Known Member

k phải... trên cái nón cô bé bán diêm

nhattanla

Member

thích là chiều à, khu này nghe nói nhiều nhưng chưa đi lần nào, ở đây mà đi vào mang theo súng săn làm mồi nhậu phê vãi =))
:-< bác nói em buồn quá... em là người làm công tác bảo tồn mà :( nếu như bác nói thì con cháu mình sau lấy cái gì mà chụp nữa :-<

thewall2010

Active Member

Đẹp quá, giá trị trường tồn cùng time

:D

hellomoto

Active Member

mấy hình đưa lên kết mõi con rắn, làm món xúc bánh đa thì tuyệt !
bảo tồn ko phải cái gì cũng bảo tồn, nếu bảo tồn hết ko đụng đến con nào thì nó sẽ mất cân bằng hehe ,những loài nọc độc đấy đa số có hại có người, trong khi nó đẻ như pháp mà ngâm rượu lại bổ nữa =P~
muốn bảo tồn mà bắt đầu từ ý thức thì có lẽ vài trăm năm nữa, ở VN chỉ có chế tài thật nặng thì mới mang lại kết quả

nhattanla

Member

mấy hình đưa lên kết mõi con rắn, làm món xúc bánh đa thì tuyệt !
bảo tồn ko phải cái gì cũng bảo tồn, nếu bảo tồn hết ko đụng đến con nào thì nó sẽ mất cân bằng hehe ,những loài nọc độc đấy đa số có hại có người, trong khi nó đẻ như pháp mà ngâm rượu lại bổ nữa =P~
muốn bảo tồn mà bắt đầu từ ý thức thì có lẽ vài trăm năm nữa, ở VN chỉ có chế tài thật nặng thì mới mang lại kết quả
Cân bằng sinh thái là một điều tự nhiên diễn ra trong rừng, bác ạ... Chỉ khi con người dùng đến súng săn tác động thì mới là mất cân bằng sinh thái thôi... Các loài có độc là thiên địch của các loài phá hoại... Bác tham gia HDvietnam lâu chắc ko bao giờ động đến box phim tài liệu nhỉ... Một con rắn 1 năm đẻ 1 lần tầm 20 trứng, lúc trưởng thành để cắn được người may mắn thì còn lại 1-2 con thôi bác ạ... Chỉ có chuột đồng, ruồi,... thì đúng là đẻ như pháp thật vì cơ bản làm gì còn rắn với ếch để diệt chúng đây

duongbaba

Active Member

Ai mà thịt được lão Hô kia là ở Bình Phước+ SG bọn côn trùng rắn rết sẽ mở tiệc ăn mừng thoát đại nạn đấy :))

hellomoto

Active Member

chẳng qua nếu em không tiêu thụ thì cái bọn đi săn nó cũng đói thành thử cũng phải để tự nhiên cho nó cân bằng ạ
con ve này nghe nói đâu tới trên mươi năm mới độn thổ chui lên, nhưng em bắt hoài chiên giòn nước mắm mà bọn nó nhiều đến nỗi kêu điếc cả tai :D

thoianghen

Active Member

Chẹp nhìn ngon quá, thèm ghê :))

dangnhuquynh

chẳng qua nếu em không tiêu thụ thì cái bọn đi săn nó cũng đói thành thử cũng phải để tự nhiên cho nó cân bằng ạ
con ve này nghe nói đâu tới trên mươi năm mới độn thổ chui lên, nhưng em bắt hoài chiên giòn nước mắm mà bọn nó nhiều đến nỗi kêu điếc cả tai :D

thêm chai Chivas 36 nữa thì chết với ẻm

hellomoto

Active Member

cái món này thì chất nước nào cay cay là ngon hết ráo !

Bên trên