Anh em HD VN cùng offline xem phim Transformers 2 vào T6 (3/7/09) tại Lotte Cinema

Thảo luận trong 'Sài Gòn' bắt đầu bởi abcxyzte, 1/7/09.

1. Titan291

Titan291 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Anh em HD VN cùng offline xem phim Transformers 2 vào T6 (3/7/09) tại Lotte Cinema

oh yeahh.tối nay định đi koi.mà đc hướng dẫn thế nì thì còn gì bèng.thanks a Gen nhìu.nhìn hình ae đi koi mà hôm bữa ko đi chung đc tiếc thật.

2. sonca

sonca New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Anh em HD VN cùng offline xem phim Transformers 2 vào T6 (3/7/09) tại Lotte Cinema

Hình như xem Transformers 2 ở rạp 1, em thấy hình ảnh hơi tối phải không, chất lượng hình ảnh so với mấy film trước hình như không tươi sáng bằng thì phải, có ai cảm thấy vậy k, hay tại em ngồi gần quá (hàng ghế thứ 3). the perfect movie anyway

3. lanovia

lanovia New Member

Đã được cảm ơn:
    8

Chiều nay em mới đi coi ở Megastar (Paragon Q7) em thấy phim khá hoành tráng như chất lượng hình ảnh thì nói chung là ko được ưng ý lắm :( Ko biết các rạp ở VN đều thế hay sao (đây là film thứ 2 em đi coi rạp, em ít đi lắm) vì ban đầu em tưởng rạp chiếu phim sẽ chiếu HD tối thiểu phải 1080p, cơ mà mới vô em thấy nó đề trên màn hình là Component :(

Còn về âm thanh thì em nghe thì công nhận cũng hoành tráng (vì ở nhà em nghe có 2 loa à), thấy bên tường trái 5 loa, phải 5 loa, sau 2 loa ---> em tự hỏi ko biết đây là sắp loa theo kiểu gì vì trước mặt hông có cái loa nào hết hic hic :(

Xưa em đọc báo nghe nhìn thấy giới thiệu ở VN chỉ có 1 vài rạp đạt cuẩn âm thanh DTS/DD thôi à, còn HD thì chưa nghe, ko biết ở SG có rạp nào dzị ko ta?

4. Titan291

Titan291 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

chỉ có thể nói là hòanh tráng.đúng là siêu phẩm điện ảnh,quả là ko hổ danh.nhưng chỉ mỗi cái tội hình ảnh ko đc như ý cho lắm(cái này đồng ý với ý kiến của Lanovia).mừ ko bit chừng nào mới có HD nhở.

5. nicky1596

nicky1596 New Member

Đã được cảm ơn:
    81
    Nghề nghiệp:
    Student

hic , bữa nay mới mò ra được cái topic này

6. TuanKiet2007

TuanKiet2007 Member

Đã được cảm ơn:
    10

Thôi da'ng chờ Transformer 3 cuô'i năm 2010 đi nha .;))

7. Milanos

Milanos New Member

Đã được cảm ơn:
    0

vậy là từng rạp hệ thống âm thanh khác nhau ạ?

8. hoanghung2010

hoanghung2010 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Vậy CLB xin chính thức thông báo.