Anten cho DVB-T2?

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Anten cho DVB-T2?

Nếu nhà bác gần đài phát thì xài indoor, còn xa thì phải xài outdoor (vô thế phải xài ko có chọn lựa).

khiemves

cả nhà cho m hỏi, m đọc ở đây cũng chẳng kiếm ra dc loại an ten nao, m ở tp.hcm có mua tv co dvb-t2, nhung khu vuc ko co cáp sctv, chỉ có K+, mà giờ muốn mua anten để coi free trước bao nhiêu đài đó, K+ ngại ko dc nhiều tv nên nhờ mn chỉ chỗ mua anten bắt đài KTS với. anten trong nhà indoor nha :) tks

rua bo

Well-Known Member

Bác ở quận nào? Nếu bác ở q.12, Hóc môn, Củ chi thì anten râu bắt ngon, còn mấy quận khác chỉ được An viên, VTC thôi.

Lambn

Member

DVB T2 ko dò được VTV HD,bắt tốt các kênh sóng của Truyền hình VTC, Truyền hình An Viên.

huykjm

Member

Mọi người cho mình hỏi 1 chút, TV Samsung UA40D6600 có thu được tín hiệu DVB-T2 không? Mình tìm thông số kỹ thuật trên mạng nhưng không có cái nào đề cập đến thông tin này :)|

064852029

Member

21 chấn tử là thu ngon rồi bác. KTS thì 1 là không xem được, 2 là xem được và nét chứ không có hiện tượng bóng mờ. Bóng mờ có thể là do nguyên nhân dây AV hay dây HDMI bị nhiễu nên gây ra hiện tượng trên.

Chợ Nhật Tảo có đó bạn nhưng giá còn mắc hơn cả anten xương cá. Hồi bửa mua 1 cái ở Quận 12, kì kèo mãi ông chủ mới chịu giảm từ 90k xuống còn 60k.
Bạn mua ở chỗ nào q12 vậy? Mình cũng hay qua đó

chuong086

Member

Cái antenna mình mới làm. Mình ở gần Đầm Sen, chỉ bắt được VTC (full cột sóng). Không bắt được An viên và VTV. Nhà nhỏ trong hẻm, anten để tầng trệt.
AE cho mình hỏi ở vị trí đó có AE nào dùng antenna trong nhà mà bắt được An viên và VTV không?

Nếu AE thích làm 1 cái giống vậy thì mình sẽ post thông số:

Server bootrom | Linh kiện PC | Linh kiện Server

Chỉnh sửa lần cuối:

thegioi05

Active Member

Cái antenna mình mới làm. Mình ở gần Đầm Sen, chỉ bắt được VTC (full cột sóng). Không bắt được An viên và VTV. Nhà nhỏ trong hẻm, anten để tầng trệt.
AE cho mình hỏi ở vị trí đó có AE nào dùng antenna trong nhà mà bắt được An viên và VTV không?

Nếu AE thích làm 1 cái giống vậy thì mình sẽ post thông số:

Em ở cư xá lữ gia thu tốt VTV với AVG nhưng thu trong nhà thì tín hiệu không được tốt lắm.

thegioi05

Active Member

Mình treo trong nha, loại ănten xương cá giống như của an viên.

t2k

Member

Túm lại mua cái TV tích hợp DVB-T2 bắt buộc phải mua thêm 1 cái anten, nếu là khu vực thấp sóng yếu phải gắn anten trời ah. Thề thì mình thấy hơi bị khó chịu rồi đấy. Trước tiên là về thẩm mỹ, thừ 2 nữa là an toàn và tiện lợi. Tự nhiên trong nhà phải gắn thêm 1 cái anten chật chội nhìn cũng thấy ghét hoặc là Phải quay lại 5-10 năm trước mỗi nhà 1 cái anten trời.,lúc trời mữa trời gió hơi bị nguy hiểm

Mà ở nước ngoài mình thấy họ có gắn anten gì trong nhà hay anten trời gì đâu. Cải tiến bắt chước thì phải làm tới nơi tới chốn chứ làm nữa vời thì chẳng khác nào phá hoại, lãng phí

bác nhầm nhé, ở Úc - Melbourne toàn mỗi nhà 1 anten bác nhé, toàn DVB-T2 ko thôi, cũng xài anten như mình, ít nhà xài truyền hình cáp Foxtel lắm vì mắc tiền và giờ ai cũng giải trí trên máy tính, tablet cả rồi, TV chỉ để coi tin tức với thể thao thôi nên vậy là đủ.

t2k

Member

Mới làm cái đầu thu Pantesat 400k với cái anten 50k ngoài trời, em ở Q6 gần Metro, coi ngon lành hết các kênh free luôn :D

đây là cây anten, nhìn như đồ chơi nhưng bắt dính vô tường là ok, hướng về hướng bắc hoặc đông bắc nhé
.: Truyền Hình K+, AVG, VTC (giá sỉ) :.

manhnguyen123

bạn có thể hướng dẫn cho mình cách nối dây đồng trục với dây điện như thế nào ko

cu_phong

mấy bác cho em hỏi cái.
em vừa con con tivi có tích hợp DVB-T2 ra mua ăngten xương cá về bắt được 29 kênh truyền hình mà không có kênh nào HD của VTV cả, em đang ở TP.Quảng Ngãi.

thegioi05

Active Member

mấy bác cho em hỏi cái.
em vừa con con tivi có tích hợp DVB-T2 ra mua ăngten xương cá về bắt được 29 kênh truyền hình mà không có kênh nào HD của VTV cả, em đang ở TP.Quảng Ngãi.
Bạn quay anten về hướng Đà Nẵng - Quang Nam thử xem thế nào

tuanhy

mình dùng anten ngoài trời của anvien bắt sóng cực tốt mình để ở trong nhà tấng 3

thegioi05

Active Member

Các bác cho em hỏi em gắn thêm cái này vô anten có mạnh hơn không nhỉ?

Bên trên