Anten cho DVB-T2?

HD4you

Mình dùng anten dùng cho đầu thu DVB T2 có loai này được nè giá lại rẻ nữa

Anten tàu bay MD 102 UHF | Anten trong nhà cho đầu thu KTS

Chỉnh sửa lần cuối:

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Anten cho DVB-T2?

"Song kiếm hợp bích"
"Kiếm" trên đã cùn, em cho "gãy" luôn. "Kiếm" dưới đã "bén", nay còn "bén" hơn. He.he...

undpnd

Anten gì mà như vũ khí diệt quân Bành Trướng vậy bác? Khủng quá!!!

rua bo

Well-Known Member

Bác làm theo em viết ở đầu trang 13. Nếu bác có thắc mắc gì cứ hỏi em, em trả lời.

rua bo

Well-Known Member

Hôm nay, em ra ngoài hóng mát nhìn lên bầu trời ngắm sao thì........... ôi trời! Anten lon bia rụng mất 1 lon hồi nào ko hay. Có lẽ mấy bữa trước, mưa gió, bão bùng thổi mất, TV vẫn xem bình thường mà em ko để ý. Công nhận anten lon bia "tốt" thật dù đã mất 1 lon. He..........he........

Công nhận anten của bác tốt nhỉ cái anten ngoài trời của vtv đắt lòi mà lại làm bằng nhựa là thấy ko ham rồi đem ra ngoài trời nắng mưa chịu được mấy hôm

Mình đã làm theo bác rua bo ăng teng lon bia, hihi, mình để ở cửa sổ luôn, không chịu ảnh hưởng gió bão thời tiết gì cả nên chắc là sẽ bền theo năm tháng, hihi. Cảm ơn bác rua bo nhiều :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Ôi trời ạ! Ngay tại đây có bài về ăngten mà em không để ý, đi lục Google tìm... @@

Cơ mà bác Rùa cho em hỏi, em không dùng ống nhựa mà dùng cây rồi đóng thành chữ T luôn được không...vì em sợ bằng nhựa thì tiếp xúc nắng lâu ngày nó giòn gió phát nó gãy...

rua bo

Well-Known Member

Được bác ạ (em đã thử rồi). Em làm ống nhựa chủ yếu tránh nước mưa làm rỉ sét (ra ten) mối nối ko tốt cho tín hiệu. Bác có thể làm chừng 1m ống nhựa thôi và nối với cây tầm vông hoặc tre cũng được. Bác vô đầu trang 13 trong thớt này "ngâm kiếu" xem sao.

Chỉnh sửa lần cuối:

rua bo

Well-Known Member

Lúc đầu, em xài anten VTV được 1 thời gian. Sau đó, em xài lon bia cho tới bi giờ luôn. Các bác đừng hỏi tại sao em ấy (anten VTV) "từ trần" ("hưởng thọ": 2 tháng) nha. Em ko nói đâu (s..u...ỵ....t suỵt, bí mật, nói ra thiên hạ biết). Kha...kha..............

ngoài lề tý
Theo lộ trình, sau Đà Nẵng, Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ và Hải Phòng sẽ tắt sóng truyền hình analog trước ngày 31/12/2015. Tuy nhiên, mới đây, ba thành phố Hà Nội, TPHCM, Cần Thơ đã có văn bản lên Ban chỉ đạo đề án số hóa truyền hình xin lùi thời điểm ngắt sóng truyền hình analog đến ngày 31/12/2016.

-Lý do là có hiện tượng chồng lấn sóng analog giữa các thành phố trên với địa phương lân cận nên việc thực hiện chuyển đổi sẽ không được triệt để.

khopanh

Cho mình hỏi, hơi gà 1 tí: nhà mình có cái đầu thu kts dvbt2 của An viên, có cái anten bé tẹo bằng nửa cuốn sách, đặt trong phòng ... Xem các kênh anvien thì nét căng. Nhưng vừa rồi mới đổi cái tv sony dòng kld có tích hợp kts. Mình dùng cái anten của anvien lắp trực tiếp vào tv, dò đài kts thì kq trả về =0 kênh. Lý do tại sao nhỉ? Ít ra cũng phải bắt được các kênh free chứ? Mà cái đầu kts set box kia nó có thêm chức năng gì mà kích sóng kts lên được? Hay lại quay trở về thời kỳ anten tua tủa bầu trời. Nhà mình ở tấng 4, khu Bắc Từ Liêm, hn.

Đơn giản là vì cái tv của bác ko có nguồn nuôi cho anten mà cái anten của avg thì cần nguồn 5v nó mới chạy cách để thu được là đi mua 1 cái anten xương cá hoặc cái nào có nguồn ngoài cắm vào tv hoặc chế 1 cái như của bác rùa ấy

rua bo

Well-Known Member

@khopanh: Nhà bác ở tầng 4 thì bác làm anten lon bia (đầu trang 13) để trong nhà gần cửa sổ có bắt được ko. Chúc bác may mắn.

vnmaths

Member

Cho mình hỏi, hơi gà 1 tí: nhà mình có cái đầu thu kts dvbt2 của An viên, có cái anten bé tẹo bằng nửa cuốn sách, đặt trong phòng ... Xem các kênh anvien thì nét căng. Nhưng vừa rồi mới đổi cái tv sony dòng kld có tích hợp kts. Mình dùng cái anten của anvien lắp trực tiếp vào tv, dò đài kts thì kq trả về =0 kênh. Lý do tại sao nhỉ? Ít ra cũng phải bắt được các kênh free chứ? Mà cái đầu kts set box kia nó có thêm chức năng gì mà kích sóng kts lên được? Hay lại quay trở về thời kỳ anten tua tủa bầu trời. Nhà mình ở tấng 4, khu Bắc Từ Liêm, hn.
Bởi vì cái đầu AVG nó có nguồn điện cung cấp cho cái anten đó, còn TV bình thường thì không.

khopanh

@khopanh: Nhà bác ở tầng 4 thì bác làm anten lon bia (đầu trang 13) để trong nhà gần cửa sổ có bắt được ko. Chúc bác may mắn.

Cảm ơn pác Rùa, em mọi khi u bia vỏ cũng nhiều, thế mà tối qua lại phải đi lùng sục mãi mới kím được 2 lon 7up và pepsi ... Có điều em mần hơi khác pác 1 tí. Em nối 2 sợi dây vào 2 cái nắp bật (đỡ phải khoan) nối 2 lon qua 1 thanh gỗ chọc luôn vào cái lỗ có sẵn, dùng băng dính chặt, dẫn vào đầu anvien ... Kq trả về là cái đầu anvien đó còn thik ngoại tình với anten2lon nên cho hình ảnh rõ từng cọng lông, lại k giật ... Đặt ngoài cửa sổ ... Còn tv kts thì chưa thử, nhưng chắc ngon ... Thanks sô múc pác....

datand123

Bác mua quả ăng ten xoay thang thông ý về bắt sóng ngon lành mỗi tội kiếm chỗ treo nó vất phết.

rua bo

Well-Known Member

@khopanh: bác làm thêm 1 anten lon bia bắt vào TV xem kết quả thế nào, rồi báo cáo anh em biết.

ykuanh

Anten lon bia các bác thay ống nhựa bằng ống nhiệt lắp hệ thống nước(mưa nắng thoải mái) hoặc các bác ra hàng thiết bị điện mua 1 cây ống nhựa Sino dùng vô tư

Bên trên