Đánh giá Anten DVB T2 trong nhà VHM T771CUB - Thẩm mỹ - Đủ kênh

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Anten DVB T2 trong nhà VHM T771CUB - Thẩm mỹ - Đủ kênh

Nhà đài "hứa" cuối năm sẽ phát sóng mạnh để anten trong nhà thu được (có lẽ sang năm, hứa với hẹn). Còn bi giờ, các bác cứ đưa ra ngoài tất.

ttung94

Active Member
Hôm trước em có dịp được dùng thử em VHM này, khá là thích :) cùng một vị trí để anten AVG (loại ngoài trời) vào thì sóng tậm tịt, thay em VHM vào thì lên ầm ầm :D

nghiadhd

Active Member

Em đã mang ra ngoài trời (dưới mái tôn 1 tí) chỉa hướng về phía anten đài truyền hình, tạm thời bắt được 59 kênh. Tuy nhiên mấy kênh HD lâu lâu vẫn bị rác (xé hình). Hôm qua để trong nhà thì bắt được HTV7 HD, mang ra ngoài trời thì bắt được VTV và VTC tuy nhiên HTV lại mất HD

phuongthaoho

Active Member

Em đã mang ra ngoài trời (dưới mái tôn 1 tí) chỉa hướng về phía anten đài truyền hình, tạm thời bắt được 59 kênh. Tuy nhiên mấy kênh HD lâu lâu vẫn bị rác (xé hình). Hôm qua để trong nhà thì bắt được HTV7 HD, mang ra ngoài trời thì bắt được VTV và VTC tuy nhiên HTV lại mất HD

HTV7 giờ hạ xuống SD không còn HD nữa

rua bo

Well-Known Member

Lúc trước, SDTV xin cục tần số 3 kênh tần số nhưng ko duyệt. Nếu duyệt, HTV sẽ đưa lên vài kênh HD, xem cho rõ.

nghiadhd

Active Member

Có bác nào có anten BAS ở Bình Thạnh không? Có thể giao lưu Anten VHM or trao đổi vài ngày được không? Em bắt được 55 kênh nhưng xem HD tầm 15 phút lại xé hình 1 lần, không biết do box hay do anten nữa

bqphuoc

Member

Mình có cái anten an viên, nếu tiện đường thì bạn cứ lấy test thử, gò vấp và quận 1

nghiadhd

Active Member

Mình có cái anten an viên, nếu tiện đường thì bạn cứ lấy test thử, gò vấp và quận 1

Ok bạn, để cuối tuần này mình đem lên VHM check phát xem do box hay do anten. Nếu do anten chắc mình sẽ PM bạn để mượn thử trước khi mua

tienlequoc

Well-Known Member

Ok bạn, để cuối tuần này mình đem lên VHM check phát xem do box hay do anten. Nếu do anten chắc mình sẽ PM bạn để mượn thử trước khi mua

Không cần phải mua đâu bác Nghĩa. Nếu thấy cái anten BAS kia bắt sóng ngon hơn cái VHM hiện tại thì bác cứ cầm cái hiện tại qua Cty Vũ Hồng Minh đổi loại giống cái BAS kia. :D.

nghiadhd

Active Member

Không cần phải mua đâu bác Nghĩa. Nếu thấy cái anten BAS kia bắt sóng ngon hơn cái VHM hiện tại thì bác cứ cầm cái hiện tại qua Cty Vũ Hồng Minh đổi loại giống cái BAS kia. :D.

Mình cũng thấy anten VMH đẹp về ngoại hình và chất lượng. Sự thật là dùng anten này mình do được tận 57 kênh, tuy nhiên vấn đề xé hình xãy ra nên ko biết do nguyên nhân gì, vì theo lý thuyết khi dò đúng hướng là mọi thứ ok, đàng này em xem VTV1 HD tầm 10 phút với chất lượng tuyệt vời thì ... xẹt rẹt (xé hình). Tín hiệu đang từ 100 tụt xuống 0 rồi lên lại 100

1. Nhà mình nằm trong vùng lõm sóng (hix gần đài truyền hình tính theo đường chim bay thì mình nghĩ việc phổ cập truyền hình số sẽ còn dài dài)
2. Box or anten có vấn đề (mình sẽ mang lên tiệm để check lại)
3. Có thể do đường điện cao thế gây nhiễu. Vì đây điện (điện lực) đi ngang nóc nhà mình (có thể nguyên nhân chính)

tienlequoc

Well-Known Member

Mình cũng thấy anten VMH đẹp về ngoại hình và chất lượng. Sự thật là dùng anten này mình do được tận 57 kênh, tuy nhiên vấn đề xé hình xãy ra nên ko biết do nguyên nhân gì, vì theo lý thuyết khi dò đúng hướng là mọi thứ ok, đàng này em xem VTV1 HD tầm 10 phút với chất lượng tuyệt vời thì ... xẹt rẹt (xé hình). Tín hiệu đang từ 100 tụt xuống 0 rồi lên lại 100

1. Nhà mình nằm trong vùng lõm sóng (hix gần đài truyền hình tính theo đường chim bay thì mình nghĩ việc phổ cập truyền hình số sẽ còn dài dài)
2. Box or anten có vấn đề (mình sẽ mang lên tiệm để check lại)
3. Có thể do đường điện cao thế gây nhiễu. Vì đây điện (điện lực) đi ngang nóc nhà mình (có thể nguyên nhân chính)

Thôi xong, có lẽ mục thứ 3 là nguyên nhân chính rồi. Có anten nào cũng vô nghĩa à. :D

nghiadhd

Active Member

Thôi xong, có lẽ mục thứ 3 là nguyên nhân chính rồi. Có anten nào cũng vô nghĩa à. :D

Thế nên em muốn đem cái box lên test cho đỡ bị ức chế. Nếu Box & Anten không bị gì thì chỉ có nước leo lên noc nhà, kiếm chổ nào xa xa dây điện, lắp 1 cái trụ và gắn anten vào. Mà bác biết đó, em hơi mập (72kg) nên ngại khoản leo trèo

Kể ra tinh thần anh em hát đê cũng cao thật, chỉ vì cái truyền hình thử nghiệm mà tốn 1 số công sức tiền bạc đáng kể vào chuyện anten ( Tôi cũng bị 3 cây anten rồi bát chén gì có cả bây giờ chỉ có anten VTV xem tạm được vì có chương trình hay là hình lại bị nhiễu )

Thôi thì tiếp tục tinh thần cao như cây anten

tienlequoc

Well-Known Member

Anten có khuyêch đại phải dùng cấp nguồn mà kéo ra dùng ngoài trời thì còn tác dụng gì nữa nhỉ ?!

Ở cái đất nước Việt Nam này, với sóng T2, bất kể bạn dùng anten gì, muốn sóng trong nhà khỏe như sóng ngoài trời thì hoặc là bạn dùng Truyền hình AnVien trả phí, sóng cực mạnh ở trung tâm, hoặc nhà bạn kế bên trạm phát sóng. :D

HungCD

Ở cái đất nước Việt Nam này, với sóng T2, bất kể bạn dùng anten gì, muốn sóng trong nhà khỏe như sóng ngoài trời thì hoặc là bạn dùng Truyền hình AnVien trả phí, sóng cực mạnh ở trung tâm, hoặc nhà bạn kế bên trạm phát sóng. :D

Anten indoor Anvien kiểu này có sẵn mạch KĐ không bạn, vì mình định kéo ra ngoài trời:

AnVien trả phí với có phí khác nhau ở mấy kênh HD đúng không ạ

AnhBaSG

Member

Chưa chắc đâu bác, nhà em ở SG mà có bắt sóng AVG trong nhà được đâu, toàn phải dùng anten ngoài trời AVG không, trước mặt nhà em không có lầu đó

Anten loại này có bán ngoài Hà Nội k vậy các bác ?

nghiadhd

Active Member

Mình khằng định anten VHM tốt hơn Anten BAS, Cùng 1 vị trí, thì VHM còn bắt được kênh còn BAS thì tịt. Tuy nhiên nhà em vẫn không sài trọn vẹn được DVB-T2, không biết do nhiễu sóng hay sao đó mà chỉnh cách nào vẫn bị xé hình. Đem lên chổ bác Tiến thì ngon lành cành đào

Bên trên