Đánh giá Anten DVB T2 trong nhà VHM T771CUB - Thẩm mỹ - Đủ kênh

HP_digital

Ðề: Anten DVB T2 trong nhà VHM T771CUB - Thẩm mỹ - Đủ kênh

Ở cái đất nước Việt Nam này, với sóng T2, bất kể bạn dùng anten gì, muốn sóng trong nhà khỏe như sóng ngoài trời thì hoặc là bạn dùng Truyền hình AnVien trả phí, sóng cực mạnh ở trung tâm, hoặc nhà bạn kế bên trạm phát sóng. :D

Bác nói vậy chưa đúng, do hạ tầng AVG đã hoàn chỉnh rồi, giờ đi lắp vô sóng rất dễ dàng. Sóng T2 thì mới chớm manh nha, còn chưa ổn định, thì giờ lắp rất khó khăn, nơi thu dc nơi không -cũng như thời AVG mới ra đi lắp đặt cũng vả :(

Đến khi số hóa hoàn thánh thì phà phà hết các bác ạ, giờ đừng trách đài phát, trạm phát gì hết ????

HP_digital

Mình khằng định anten VHM tốt hơn Anten BAS, Cùng 1 vị trí, thì VHM còn bắt được kênh còn BAS thì tịt. Tuy nhiên nhà em vẫn không sài trọn vẹn được DVB-T2, không biết do nhiễu sóng hay sao đó mà chỉnh cách nào vẫn bị xé hình. Đem lên chổ bác Tiến thì ngon lành cành đào

2 anten ngoài trời của VHM và BAS chất lượng như nhau. cùng một nhà SX mà, khác cái vỏ thôi bác

---------- Post added 08-11-2015 at 19:17 ----------

Chưa chắc đâu bác, nhà em ở SG mà có bắt sóng AVG trong nhà được đâu, toàn phải dùng anten ngoài trời AVG không, trước mặt nhà em không có lầu đó

Hiễn nhiên, 90% nhà tại TPHCM phải bắt anten ngoài trời, trừ khi bạn ở chung cư cao tầng, bạn ở Hóc Môn, Q12 thì MAY RA dùng anten trong nhà

bqphuoc

Member

Anten 30-50k cũng có nhiều lắm mà bạn, bạn ở đâu?

Đợi khi nào phủ sóng toàn quốc thì lúc đấy sẽ rẻ. Hoặc bạn search cách làm ăng-ten bằng vỏ lon bia. :D

Bác chỉ mình với làm ntn? Tự chế thế bắt đc nhiều kênh k :))

Anten 30-50k cũng có nhiều lắm mà bạn, bạn ở đâu?

Mình ở Quận Hoàng Mai- Hà Nội, loại nào 30-50k vậy bác? Trong nhà thôi bác nhé chứ mình ngại ngoài trời lắm :))

Mới mua cái angten trong nhà,cả angten với dây hết 180k mà bắt kém quá,k bắt đc nhóm kênh vtv và vtc,bắt đc an viên với sông hồng thôi

rua bo

Well-Known Member

Mới mua cái angten trong nhà,cả angten với dây hết 180k mà bắt kém quá,k bắt đc nhóm kênh vtv và vtc,bắt đc an viên với sông hồng thôi
Bác thử cho em nó "ngắm" bầu trời xem có cải thiện ko.=))

HP_digital

có tầm 50k-100k k bác? Tàu cũng đc, 200k mắc ghê :(

có, bác mua anten này 50k, em ko bán, Lazada có bán, nhưng giao hàng hơi lâu gần 10 ngày :(

HP_digital

Anten trong nhà sao thu đủ kênh nổi :(

Công ty mình lắp đặt khá nhiều, tình hình tại TPHCM các quận 5, 6, 8, 10, 11, Gò Vấp, Phú Nhuận, Tân Bình, Bình Tân,... anten DVB T2 đặt chót vót ngoài trời còn thu ko nổi tần số 25 của VTV và ko thấy bóng dáng sóng của VTC nữa là....

DVB T2 tại TPHCM còn chưa phủ khắp đâu, các bác lưu ý mua các loại anten để ngoài trời mới thu được nhiều kênh nhất nhé.

Anten trong nhà chỉ giải quyết vấn đề thẩm mỹ thôi, kênh thu dc chả bao nhiêu, chỉ nên mua khi nhà ở chung cư cao > 10 tầng nhé.

Các bác xem cách lắp anten sao cho chuẩn và thu đủ kênh tại đây: http://truyenhinhsovietnam.com/cach-chon-va-lap-anten-thu-dvb-t2-chuan-nhat-bid22.html

:)

dauthudvbt2

Con này trong nhà hay ngoài trời vậu bác? K có trong nhà à?

ÔI, DVB T2 làm ơn ĐỪNG để anten trong nhà, lạy các bác, mua rồi hối hận nha :((

Để ngoài trời ở TPHCM có những nơi còn loay hoay mãi ko nhận kênh đủ nữa là :(

Các đại gia sản xuất anten trong nhà, khi đi thử nghiệm toàn thử ở ngay trung tâm trạm phát, Q1, Q3... lấy gì sóng ko mạnh, rồi lại tung hô quá trớn, mấy bác ý thử đặt cây anten trong nhà ở Q7, 8, 10, 11, Bình Tân, Bình Chánh, Tân Phú... đi rồi biết

Làm ơn để anten ngoài trời dùm em

ÔI, DVB T2 làm ơn ĐỪNG để anten trong nhà, lạy các bác, mua rồi hối hận nha :((

Để ngoài trời ở TPHCM có những nơi còn loay hoay mãi ko nhận kênh đủ nữa là :(

Các đại gia sản xuất anten trong nhà, khi đi thử nghiệm toàn thử ở ngay trung tâm trạm phát, Q1, Q3... lấy gì sóng ko mạnh, rồi lại tung hô quá trớn, mấy bác ý thử đặt cây anten trong nhà ở Q7, 8, 10, 11, Bình Tân, Bình Chánh, Tân Phú... đi rồi biết

Làm ơn để anten ngoài trời dùm em

Để ngoài trời e sợ sét nó đánh lắm bác à :( ngại nhất mỗi vấn đề đó thôi :( nghe mấy vụ sét đánh anten hỏng hết đồ dùng điện tử trong nhà mà run @@

petiteLoan

Để ngoài trời e sợ sét nó đánh lắm bác à :( ngại nhất mỗi vấn đề đó thôi :( nghe mấy vụ sét đánh anten hỏng hết đồ dùng điện tử trong nhà mà run @@

Bác nghĩ như thế thì ai dám sản xuất anten ngoài trời hả bác @@

Em ko biết anten trời hồi xưa làm bằng gì vì lúc em sinh ra đã qua thời đó rồi

Chỉ biết anten hiện tại:
  • anten UHF thanh chấn tử làm bằng nhôm / nhôm đặc gì đó
  • anten DVB T2 dưới đây thì thanh chấn tử làm bằng đồng, có sơn chống tĩnh điện và chống rỉ bên ngoài nhé bác

Đơn cử như mấy cái chảo K+, VSAT... ko sơn chống thời tiết thì teo trym bán cho ai dc, hihi :D

petiteLoan

Mà đúng rồi đó, anten DVB T2 loại nào đi nữa thì cũng phải đặt ngoài trời nha cả nhà.

Em làm An Viên sóng mạnh trạm đầy đủ đây, mà 100 ca chắc lắp trong nhà được 2-3 ca @@ Những nhà đó toàn ở chung cư chót vót ko mới dc.

Còn lại ngoài trời hết.

Huống hồ sóng T2 là của 3-4 ông phát ra, dò còn khó hơn.

Để ngoài trời mới dc.

dhpaul

Well-Known Member

Nhà em mười mấy năm sử dụng ăng ten trời trước khi chuyển sang dùng chảo, rồi cáp mà chưa thấy ông sét nào đánh cả =))
Sao bác không nghĩ là nếu chẳng may sét đánh vào các bộ chuyển tiếp hoặc đầu nối của TH cáp ở cột điện, cũng có thể gây xung điện vào nhà phá hỏng đồ đạc =))

rua bo

Well-Known Member

Nhà em mười mấy năm sử dụng ăng ten trời trước khi chuyển sang dùng chảo, rồi cáp mà chưa thấy ông sét nào đánh cả =))
Sao bác không nghĩ là nếu chẳng may sét đánh vào các bộ chuyển tiếp hoặc đầu nối của TH cáp ở cột điện, cũng có thể gây xung điện vào nhà phá hỏng đồ đạc =))

Em đã bị rồi, ko chỉ mình em mà cả xóm, hư tất tần tật (TV, tủ lạnh, máy bơm, quạt, modem, card mạng, tùm lum).:(:)(:)((
Nói gì thì nói, em vưỡn treo anten ngoài trời.:))

Antena tốt , đầu thu tốt nhưng mà đúng như các bác đã nói sóng không có lấy đâu mà xem ( Tôi có nhà ở Tân Bình và Q10 ) vài bữa xem được vài bữa không thấy hình, xoay riết hết muốn xoay thật chán

Bên trên