AP WZR HP G300 NH và 3G usb

blackspider_hd

Ðề: AP WZR HP G300 NH và 3G usb

Chắc là do cái E1750 bị ông Viettel custom firmware nên cái WZR nó không có driver rồi, thôi để hôm nào rãnh mua cái 3G USB khác, mà chắc phải mang luôn cái WZR theo để xem có tương thích không nữa. Đang tính mua cái Ensoho EM-861 bên bác wifi.com.vn nhưng chán cái là upload chỉ có 384kbps thôi. Không thì nguyên cứu cái E1800 của vina xem sao.

chuẩn, em cũng nghĩ là do con viettel của bác chưa unlock nên nó thế! mà cũng ko nên mua con khác làm gì, hay bác mang ra các cửa hàng unlock thử xem!

thậm chí em đã cắm thử cả trên firm ddwrt, firm openwrt, firm gargoyle , firm original 1.76 1.77 đều làm việc tốt với e1750 viettel đã unlock

vuhothang

Member

thôi chắc để hôm nào rãnh em chạy ra ngoài unlock thử xem sao. Nói chơi bữa giờ cũng đang kiêm chổ nào fake được thông tin để mua 7 credits trên dc-unlocker. Chứ phải thanh toán 7credits=7EUR là mất hết 210k rồi xót quá, hình như ở ngoài họ unlock chắc khoản 100k nhỉ!

vuhothang

Member

Hôm nay vừa mới unlock xong cái Viettel E1750 rồi

Nhưng khi cắm vào cái WZR-HP-G300NH thì vẫn không sữ dụng được. Trên máy tính thì chạy tốt với các sim của mạng khác.

Cái này chắc do firmware đã bị Viettel custom lại rồi nên không còn tương thích nữa. em nó chạy firmware 11.126.11.02.439. Thôi để em này chạy máy tính thôi hoặc đợi khi nào dd-wrt support.

vuhothang

Member

Vừa mò ra được cái này DD-WRT Forum :: View topic - huawei e173s-2 problems and partial solution

sshd vào xong, chạy dmesg để xem idv va idp của cái USB

chạy lệnh này
echo "12d1 14a8" >/sys/bus/usb-serial/drivers/option1/new_id

thế là kết nối luôn và WAN có Ip và chạy vù vù luôn.

Chỉ mỗi tội khi bất router lại thì phải rút và cắm lại usb và phải chạy lệnh lại

chưa biết ngắt kết nối. Sẽ nghiên cứu thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:

blacksea

Member

Bác vào admin-command điền đoạn lệnh của bác vào chọn save tartup xem có được không nhé

vuhothang

Member

Hồi chiều cũng mới nhớ tới, vì dd-wrt có phần chạy lệnh trên WebIU và có phần lưu để chạy startup. Nhưng có cái lạ là trong phần WAN có khi bấm vào disconnect thì 1 hồi nó tự động connected lại, có khi bấm vào disconnect thì nó disconnected và lúc này cái usb nó tắt đèn luôn, không thể connect lại, phải rút ra và cắm vào thì mới chạy lại được. Để phải lục lọi trên dd-wrt forum xem sao.

ginji

Có bác nào kết nối thành công usb 3g Dlink 156n với em Buffalo này chưa nhỉ >_< em làm thử trên fw mới nhất 1.77 mà nó toàn yêu cầu nhập số pin của nhà mạng là thế nào nhỉ :(( có bác nào biết bệnh chỉ e với.

thmac

Member

Con G300NH này kết nối với đa số các usb 3g Huawei đều chạy tốt

robotncc

Member

mình cũng vừa mua một con này, mới update lên fw mới nhất DD-WRT v24-sp2 (06/14/11) build 17201 và thử dùng với usb 3g viettel E173Eu-1 lock, mình thử dùng command:

Mã:
echo "12d1 14b5" >/sys/bus/usb-serial/drivers/option1/new_id
thì nhận được kết quả sau:

Mã:
<6>[  198.670000] option 1-1:1.0: GSM modem (1-port) converter detected
<6>[  198.670000] usb 1-1: GSM modem (1-port) converter now attached to ttyUSB0
<6>[  198.680000] option 1-1:1.1: GSM modem (1-port) converter detected
<6>[  198.690000] usb 1-1: GSM modem (1-port) converter now attached to ttyUSB1

nhưng sau mình vào web ui để connect thì vẫn không được :(

Mong các bác giúp

Chỉnh sửa lần cuối:

dunksplzz

mình cũng mới mua 1 con usb 3G của viettel E173Eu-1 . hic làm đủ trò vẫn ko connect dc với buffalo G300NH, bác nào làm được thì hướng dẫn giúp với .Or bác nào đã dùng USB 3G loại khác connect dc với G300NH thì hướng dẫn cụ thể plz , thx nhiều
Đang làm hệ thống camera dưới Hiệp Phước mà ko có cable .....

conandoi

mình cũng mới mua 1 con usb 3G của viettel E173Eu-1 . hic làm đủ trò vẫn ko connect dc với buffalo G300NH, bác nào làm được thì hướng dẫn giúp với .Or bác nào đã dùng USB 3G loại khác connect dc với G300NH thì hướng dẫn cụ thể plz , thx nhiều
Đang làm hệ thống camera dưới Hiệp Phước mà ko có cable .....

Bác xử lý được chưa?
Tôi cũng bị tình trạng giống bác mua con E173eu-1 lock Viettel mà không xài được.
up lên xem có bác nào làm được rồi thì public cho anh em với.
Thank cả nhà.

XBird

Mình mới đổi con AP WZR HP G300 NH vì lỗi wireless. Cho dù đã nâng cấp firmware mới nhất nhưng khi copy dữ liệu với dung lượng lớn thì con không dây buffalo reboot lại. Hic, hàng secondhand lởm quá!

Bên trên