App nào chơi nhạc định dạng .nrg và .iso trên macbook

qhtk_vn

Member
Cả nhà cho em hỏi, em muốn chơi nhạc trên macbook các file định dạng .nrg hay iso thì dùng phần nào vậy.
Máy macbook air của em không có ổ đĩa quang để ghi ra CD nghe trên đầu được.

Cảm ơn anh, em nhiều!

tiện thể cho em hỏi em muốn mua 1 cái ổ ghi CD gắn ngoài dùng cho macbook giá khoảng bao nhiêu, loại nào thì tốt ( tất nhiên ngon bôr rẻ).

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Cả nhà cho em hỏi, em muốn chơi nhạc trên macbook các file định dạng .nrg hay iso thì dùng phần nào vậy.

Cảm ơn anh, em nhiều!

tiện thể cho em hỏi em muốn mua 1 cái ổ ghi CD gắn ngoài dùng cho macbook giá khoảng bao nhiêu, loại nào thì tốt ( tất nhiên ngon bôr rẻ).
Để "Play" nhạc trực tiếp từ ảnh đĩa .NRG hoặc .ISO trên MacBook, bạn cần đến phần mềm tạo ổ ảo.
[Chẳng hạn như "DAEMON Tools For Mac v4"]

Chỉnh sửa lần cuối:

hbinhlove2003

Well-Known Member

Cảm ơn anh, em nhiều!

Để "Play" nhạc trực tiếp từ ảnh đĩa .NRG hoặc .ISO trên MacBook, bạn cần đến phần mềm tạo ổ ảo.
[Chẳng hạn như "DAEMON Tools For Mac v4"]
NRG là file ảnh của Nero, còn ISO muôn chơi trực tiếp ko cần ổ ảo hay gì hết cứ cài Mac Bluray Player là ok. Ổ DVD gắn ngoài cho Macbook ko có ngon mà rẻ, bèo bèo trên 1tr nha bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Phần mềm "DAEMON Tools For Mac v4" được dùng để chơi nhạc trực tiếp từ ảnh đĩa .NRG và luôn cả .ISO

Bên trên